TIN TÀI TRỢ.

thành viên mới nhờ các chị giúp đỡ ạh! lần đầu tiên làm bánh kem

• 0 Lượt chia sẻ
  • 969 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 28 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    e muốn làm bánh kem, giống bánh gato đặt ở ngoài hàng ý ạh. lần đầu tiên làm, ko có tý hiểu biết nào làm bánh, dụng cụ chỉ có lò nướng và máy đánh trứng.
    các chị cho e biết bâyh fải mua những nguyên liệu gì, vật dụng gì, ở đâu (nhà e ở khu Gia Lâm). Nguyên liệu thỳ cho e biệt cụ thể tên, vì 1 lần e đi mua kem tươi, bơ với bà chị mà nhìn thấy toàn tiếng tây ko biết đằng nào mà chọn
    P/s : em làm bánh để tặng người yêu:LoveStruc:, các chị giúp đỡ e nhiệt tình với ạh:Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 28 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    lên nào
    • 2,259 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Bạn chịu khó tìm các topic cũ và các topic mà mọi người đang thảo luận sẽ có tất cả các thông tin bổ ích mà bạn cần, thậm chí ngoài sự mong đợi của bạn. Chúc bạn thành công.
    • 258 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Bạn chưa biết gì thì nên google công thức mousse dể thực hành trước nhé. Mùa hè rồi thì mousse chanh leo chocolate hoặc hawaii là ok nhất.
    Nên dành thời gian đọc topic của các mẹ trong này :Battin ey: sẽ vỡ ra được ối điều. Nhưng nếu bạn cần gấp thì cứ mousse mà "chiến"
    Chúc bạn thành công :Smiling:
    When life gives you lemons, make lemonade

Cần mua máy làm kem?

https://zaodich.com/forum/f3033/kitch...i-gia-1662690/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,262 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Mới làm bánh thì chưa nên làm mouse. Vì có khá nhiều công đoạn và các lớp bánh. Nếu muốn làm như ngoài hàng thì chỉ cần làm đế bánh ngon, mua topping (liên hoa cuối đg phùng hưng) về để ngăn đá rồi đánh cho bông kem lên. Phết lên mặt, trang trí hoa quả lên trên là ok. (Bạn nên search công thức gato cơ bản hoặc hongkong. Xem video để làm đế bánh cho thành công đã nhé)
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 228 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mit_yeu_nghia Xem bài viết
    e muốn làm bánh kem, giống bánh gato đặt ở ngoài hàng ý ạh. lần đầu tiên làm, ko có tý hiểu biết nào làm bánh, dụng cụ chỉ có lò nướng và máy đánh trứng.
    các chị cho e biết bâyh fải mua những nguyên liệu gì, vật dụng gì, ở đâu (nhà e ở khu Gia Lâm). Nguyên liệu thỳ cho e biệt cụ thể tên, vì 1 lần e đi mua kem tươi, bơ với bà chị mà nhìn thấy toàn tiếng tây ko biết đằng nào mà chọn
    P/s : em làm bánh để tặng người yêu:LoveStruc:, các chị giúp đỡ e nhiệt tình với ạh:Smiling:
    Nếu bạn muốn làm 1 chiếc bánh gato bình thường như ngoài hàng thì 1 chiếc bánh sẽ bao gồm 2 phần cơ bản: phần cốt bánh và phần kem.
    Các nguyên liệu cơ bản cần thiết là: trứng, bơ, bột, bột nở, đường, kem tươi, chocolate để trang trí, hoặc hoa quả nếu bạn thích ^^

Bơ thì có nhiều loại bơ tùy vào yêu cầu của bạn: bơ động vật (President, Anchor,...) và bơ thực vật (bơ dầu). Theo ý kiến chủ quan thì mình thích dùng bơ Anchor nhất nhưng mà giá dạo này lên như diều gặp gió :Worried:

Đến phần kem trang trí thì có kem bơ, kem tươi. Kem tươi có 2 loại : whipping và topping. Whipping mình hay dùng củaAnchor, còn topping thì có topping của Vivo, Mauri, Tân nhất hương...

Những nguyên liệu cơ bản này bạn có thể tìm mua ở các siêu thị, ở cửa hàng Liên Hoa ở Phùng Hưng, hoặc siêu thị ở tầng hầm chợ Cửa Nam, hoặc tìm bạn helix trên diễn đàn nhé
    Bạn cũng có thể vào mục mua chung của các thành viên trên wtt để mua nguyên liệu làm bánh ^^
    https://www.webtretho.com/forum/f505/.../index120.html

Còn các dụng cụ cơ bản ngoài máy đánh trứng và lò nướng thì còn cần: spatula, khuôn, giấy nến, túi bắt bông kem, đui bắt bông kem... Tất cả những dụng cụ này bạn có thể mua ở Hàng thiếc nhé, mình nhớ là số nhà 21 thì phải ^^

Còn thiếu j ko nhỉ :Thinking: Có j thì bạn cứ hỏi thêm nhé ^^ tự nhiên bây giờ tớ chẳng nhớ ra hết
    • 258 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBảoBình Xem bài viết
    Mới làm bánh thì chưa nên làm mouse. Vì có khá nhiều công đoạn và các lớp bánh. Nếu muốn làm như ngoài hàng thì chỉ cần làm đế bánh ngon, mua topping (liên hoa cuối đg phùng hưng) về để ngăn đá rồi đánh cho bông kem lên. Phết lên mặt, trang trí hoa quả lên trên là ok. (Bạn nên search công thức gato cơ bản hoặc hongkong. Xem video để làm đế bánh cho thành công đã nhé)
    Thế hả chị dạo em mới tập tành em làm ngay vào mousse :Silly: vì lớp bạt cuối cùng chỉ việc ra ngoài mua đế sẵn, hay dùng bánh quy bóp nhỏ trộn bơ nướng sơ qua. Ngại nhất là khoản đánh whipping lên thôi. Còn lại đổ thành lớp nọ lớp kia thì em nghĩ là dễ. Vì bạn í bảo là chưa có tí gì về làm bánh ngoài dụng cụ mà :Thinking: bây giờ phải học đánh trứng, nướng, thử đủ kiểu chắc cũng oải :RaisedEye
    When life gives you lemons, make lemonade

Cần mua máy làm kem?

https://zaodich.com/forum/f3033/kitch...i-gia-1662690/