TIN TÀI TRỢ.

series Cách làm vài loại bánh từ bột nhồi phân lớp (5 videos)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 174 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thieunukieuky Xem bài viết
    Em nghe nói có bánh hoa sen ngàn lớp có phải là làm kiểu này không?
    Bánh hoa sen ngàn lớp cũng dùng loại bột này nhưng không phải nướng mà chiên .trước khi chiên dùng dao rạch vỏ bánh .khi chiên các lớp sẽ phồng lên giống hoa sen.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

😍😍😍😍 bánh e ăn ở ngoài ngta hay làm nhân sữa dừa có mỡ đường. Lâu lâu em lại thèm ăn nhưng thường khog 1 cái chăc vì quá ngớn nhân ngọt quá
    • 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ ơi cái mứt tắc khô mình chỉ cần dùng vỏ cam tắc cắt nhỏ ngào đường sao lên là đã được rồi đúng không mẹ? Bánh của mẹ nhìn thích mê
    • 174 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bihapdan Xem bài viết
    ���������������� ������� bánh e ăn ở ngoài ngta hay làm nhân sữa dừa có mỡ đường. Lâu lâu em lại thèm ăn nhưng thường khog 1 cái chăc vì quá ngớn nhân ngọt quá
    Bánh làm bán thường người ta dùng nhiều đường trong nhân bánh thì bánh mới để được lâu ( ngoài chất bảo quản) còn nhà làm để ăn thì ta chỉ cho đường vừa ăn thôi nên phải bảo quản trong tủ lạnh. mổi lần ăn nên nướng sơ lại
    • 174 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thamlieulu Xem bài viết
    Mẹ ơi cái mứt tắc khô mình chỉ cần dùng vỏ cam tắc cắt nhỏ ngào đường sao lên là đã được rồi đúng không mẹ? Bánh của mẹ nhìn thích mê
    Mứtvỏ chanh cam thảo có bán ở các quầy bánh kẹo. Nếu làm thì ta làm như sau: gọt bớt vỏ the của vỏ cam, vỏ chanh ( đã vắt hết nước)- ngâm vào nước muối (1 buổi )- rửa sạch ngâm vào nước vôi trong (1 buổi) - rửa sạch chần qua nước sôi - vớt để ráo rồi ướp đường theo tỉ lệ 1 kg nguyên liệu A ( NL A)đã sơ chế: 500g đường để qua đêm - vớt ra đun sôi nước đường, đổ NL A vào nhắt xuống ,làm như vậy 3 lần trong 3 ngày- ngày chót đun cả nước lẩn cái gần sôi thì vớt NL A ra phơi hoặc sấy vừa khô không dính tay. nếu muốn tẩm cam thảo thì mua cam thảo ở hiệu thuốc bắc về dả nhỏ tẩm vào mứt trước khi sấy: ta được mứt vỏ chanh ,cam thảo để dùng trong dịp tết ,làm nhân bánh. chúc con thành công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Lưu Ý: Vỏ bánh cornet à la creme nên cán mỏng bột vì khi quấn vào khuôn nó chồng lên nhau thành 2 lớp , Khi nướng xông lấy bánh ra khỏi khuôn đem sấy lại để được vỏ bánh giòn mới ngon
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi nhìn bánh nào cũng thích quá ai có phước lấy dc cô giáo thế này hihi
    • 174 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienngatim Xem bài viết
    Ôi nhìn bánh nào cũng thích quá ai có phước lấy dc cô giáo thế này hihi
    Cảm ơn con, "Gái có công chồng không phụ".
    • 149 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cô ơi cô có biết cách nấu chè thưng , chè mè đen không ạ. Nhà em ai cũng thích nữa mà em chưa làm bao giờ ^^
    • 248 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hic, thấy bánh ngon mà mê quá
    nhân mặn kiểu này còn đỡ ngán hơn nhân phô mai các mẹ ạ
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ăn một miếng bánh này, nhấp 1 ngụm trà nàyy
    • 174 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieutrinhfa Xem bài viết
    Hic, thấy bánh ngon mà mê quá
    nhân mặn kiểu này còn đỡ ngán hơn nhân phô mai các mẹ ạ