TIN TÀI TRỢ.

Sao nướng khoai bằng lò vi sóng dễ thế mà không ai thử?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 734 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 209 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ngoài em ra thì ít chế nào nướng khoai bằng lò vi sóng đúng không?? Chắc sợ nướng không chín chứ gì?? Mèng đét ơi chín còn nhanh hơn cách "ngày xưa" em từng làm. Ngày xưa em nướng khoai bằng than củi, tay đen mặt lọ chờ tiếng mấy để được ăn củ khoai, nhà giờ sắm cái lò vi sóng hâm đồ ăn mà không nướng khoai đúng là... uổng công nhà sắm!

0EvXXJh5pwCwT7L6Rkx7UIpeMewfWlGUdLlyYIfqiA-Mh4ItMn4f-dqjHr3vz0cp3qQeCjWiiObudlUhvQBVWf1Y_78M4Q
    Đây là khoai nướng lò vi sóng chín thơm lừng nha mấy chế. Clip của Wikihow.

WXUPzi_iSk0070jeG41PEzPwB5C51avL7-n6E352AFrCzJaGJYPFjbL-CArGC3FPwaNnzy-rwD28bvvsZDCsIeBBkPcaVw

Trước tiên dùng nĩa hoặc cây nhọn đâm khoai để có hơi dễ chín hơn. Kế tiếp cuốn khoai vào miếng khăn giấy bỏ vào tô (loại mà dùng được cho lò vi sóng nghe), rồi vặn lò ở nhiệt độ cao. Quay tầm khoảng 10- 15p. Kiểm tra xem khoai chín chưa rồi ăn thôi. Clip của Wikihow.

Nói chung thèm khoai nướng vô đối, không có lò nướng, không muốn gầy củi, không muốn bật bếp mà có sẵn lò vi sóng thì triển thôi...

Một số người nói không nên cuốn giấy bạc quanh khoai rồi quay lò vi sóng vì dễ phát tia lửa.
    Nếu không đâm lỗ, khoai vừa khó chín mà còn có thể nổ tung trong lò vi sóng nên các chế lưu ý đi. Làm xong thỏa mãn lắm vì xài được cái lò trong nhà!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 367 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Em nghe nói nướng có 7p thôi nhưng chưa thử đó
    • 509 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ít nau khoai trong lò vì sóng vì không thích ăn khoai lắm nhưng cách này khá phổ biến. Mình thì hay nấu bắp bằng lò vi sóng (3 phút rưỡi) mà mình chỉnh post bạn lại tí. Nấu bắp hay khoai bằng lo vi sóng không phải nướng mà như là hấp không nước.

Mà nói về khoai lang thì mình thích hấp đường trong nồi hơn. Mình nhớ hồi nhỏ nhà mình hay hấp khoai lang tím nấu xong thì khoai tự nứt nướng đường vàng trồi lên. Ăn với mỡ hành. Nếu hấp không thì ăn với nước cốt dừa (Không biết có phải do loại khoai bên mình khác không mà mình thấy hấp lò vi sóng thì da không dễ tróc như hấp lò ở VN)
    • 129 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Món khoai này thơm ko a e rất thích khoai cháy vỏ ấy thơm phưng phức awwww
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn b nha mình thì thấy nấu khoai bằng nồi cơm điện dễ chín nhất luôn đó, chắc là chừng 10-15p là ổn rồi nè!
    • 85 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ăn kiểu giải trí cho vui à thánh
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nướng khoai mà ngồi đâm đâm chục quả cũng phê pha ko hề nhẹ nhàng há.