TIN TÀI TRỢ.

Rối loạn tiêu hóa có phải là bệnh ko các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Biểu hiện của rối loạn tiêu hóa như thế nào có mẹ nào biết ko xin cho mình biết với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Biểu hiện lâm sàng của hội chứng rối loạn tiêu hoá thường gặp là đau bụng, nôn mửa, đi ngoài phân lỏng, táo hoặc táo lỏng xen kẽ.

Táo bón hoặc tiêu chảy, là những biểu hiện thường gặp ở bé rối loạn tiêu hóa. Ngoài ra, có thể gặp một số triệu chứng khác như trướng bụng, đầy hơi, khó tiêu, nôn trớ, phân sống, trẻ lười ăn hoặc kém hấp thu,… Nếu để tình trạng này kéo dài trẻ sẽ bị suy dinh dưỡng, khi đó bé càng đễ bị rối loạn tiêu hoá hơn, tình trạng suy dinh dưỡng sẽ ngày càng trầm trọng, cứ thế gây nên một vòng lẩn quẩn không thể thoát ra được.

Nguyên nhân rối loạn tiêu hóa là do mất cân bằng hệ vi khuẩn trong đường ruột, cần bổ sung lợi khuẩn để cân bằng lợi khuẩn và hại khuẩn.

Mình copy cho bạn một số biểu hiện dễ nhận biết nhất đó. Nếu bé nhà bạn có biểu hiện trong số đó thì bổ sung lợi khuẩn cho bé sớm, đừng để bệnh thành nặng, vì tác hại của bệnh này ảnh hưởng lâu dài. Nếu bé còn nhỏ quá thì dùng Spobio CL dùng được cho cả trẻ sơ sinh, loại này cũng tốt, nhà mình trẻ con người lớn đều dùng.