Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quán ăn Hàn Quốc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 56K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 352 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Chả là mẹ cháu đang mê mẩn xem phim nàng Đê Chang Kưm, thấy món ăn Hàn Quốc chế biến ngon, cầu kỳ và nghệ thuật ẩm thực của Hàn Quốc rất đáng để mình thưởng thức một lần cho biết ops:
    Ngặt nỗi, rõ ràng có lần mình đã thấy một nhà hàng Hàn Quốc ở Hà Nội, mà bây giờ vắt óc ra cũng không nhớ nổi nữa . Có mẹ nào biết địa chỉ thì chỉ cho mình với nhé, nếu thưởng thức rồi thì nhớ tả lại luôn đấy. (Mình cũng xem list các địa chỉ ăn uống ở HN của các mẹ rồi mà ko thấy).
    Mẹ cháu hứa sau khi đi thưởng thức về sẽ có bài miêu tả kỹ càng để các mẹ tham khảo
    Bé Mọt (Ha Noi)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• C.Y
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,050 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở tp.HCM cạnh Diamond Plaza có hẳn 1 nhà hàng Hàn Quốc mang tên Dae Jung Kum đấy. Be Mot có thích thì bay vào đây thưởng thức cho thêm phần "ý nghĩa"
    C.Y (xi wai)
    • 372 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Có một nhà hàng Hàn Quốc ở 6 Huỳnh Thúc Kháng (đối diện Đài truyền hình Hà Nội) tên là Koreana Resteurant. Mình thấy quảng cáo có rất nhiều món ăn truyền thống của Hàn Quốc, nhà hàng lại thoáng mát, rộng rãi nhưng giá cả thì chưa biết.
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Mọt thèm ăn món HQ thế kia à . Mẹ Ivy và Suzy nói đúng đấy, kế bên chỗ tớ làm là nhà hàng Dae Chang Gum, hihi. Nếu tìm không ra mẹ Mọt gọi thử số 835 1597 hỏi thử xem họ có biết không nhé.

Hay PM thử cho Mẹ Tấm xem sao.
    Be Au/SGN
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 352 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Cái nhà bác Charlene Yeh này cứ trêu em, em đã phải cắt dây thần kinh xấu hổ để nói lên nỗi lòng "ăn uống" rồi mà. Chả là em muốn rủ AX đi ăn món đó nhân kỷ niệm 4 năm ngày cưới, bố cháu cũng mê Dae Chang Kum lắm ops:

Cảm ơn mẹ Đậu Xanh đã chỉ dẫn nhé. Mà mẹ Đậu Xanh có vẻ cũng "lọ mọ" ra phết nhỉ (khen đấy nhé). Lần trước là vụ Phở cuốn Ngũ Xã, lần này là món ăn Hàn Quốc

Be-Au ơi, mình đã thử gọi 08.8351597 mà chẳng ai buồn nhấc máy
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ bé Mọt ở Hà nội cơ mà

Chỗ mẹ Đậu xanh chỉ đúng đó, mình đã đi ăn 1 lần rồi. Ngon lắm, tiền cũng ngon lắm
    ăn gọi là vui vui thôi cũng đã mất 200K/1người rồi. Các loại kim chi nhá, còn món gầu bò lạng mỏng ra, nướng = chảo (bếp ga ấy) rồi lấy lá cải xanh cuộn, chấm xì dầu đặc thì phải. Thèm quá nhưng chẳng dám bén mảng tới lần thứ 2.
    À mà mẹ Sâu béo có 1 cái file excel địa chỉ ăn uống ở HN, mẹ bé Mọt kêu mẹ SB gửi cho
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 352 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình đã dò tìm trong cái file Excel đó mờ cả mắt mà có thấy đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 79 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ mọt có thể đến nhà hàng Hàn Quốc nằm ngay cạnh Khách sạn Thương mại - Phố Ngọc Khánh (nằm giữa Khách sạn Lakeside và nhà hàng Làng Ngói). Mẹ Chun đã an thử rồi thấy cũng ngon ngon Mẹ Mọt thử nhé. Chúc cả gia đình vui vẻ, hạnh phúc
    "Người đời thường tiếc cái đã qua, mong cái sắp đến mà hững hờ với cái đang có"
    • 199 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Me Mot co the den nha hang Han Quoc o tang hai trung tam VKO (canh trien lam Giang Vo day). Chu cua hang la nguoi Han Quoc luon do, minh thay rat nhieu nguoi Han Quoc den do ạn

Chuc me Mot ngon mieng
    Me cu Bin
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me Mot tham khao them mot so nha hang HQ nay:

Koreana:8313.907
    Insam Garden: 8344.614 (chuyen ve ga ran, ga tan sam...ngon tuyet)
    Hankook kwan : 8318.641
    Seorabyul" 8462.626
    VIP/ Thanh Cong: 7721.788

Me Mot co gang den tung nha Hang de thuong thuc nhe. Chuc ngon mieng.

• 11,523 Được cảm ơn

Mẹ bé mọt mê phim mà tìm quán ăn thì phim này họ thành công quá....
    Không biết ở HN thế nào chứ ở SG có hẳn khu phố Hàn như là khu phố Tàu vậy. Tha hồ mà ăn món Hàn.....

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Xin lỗi mẹ Mọt nhé, số đúng là 831 5197 gặp Ms. Ngọc hỏi thăm nhé. Nhưng mà mẹ Mọt được các mẹ chỉ cho bao nhiêu nhà hàng rồi kìa.

Hihi, kẻ ra mẹ Mọt cũng khéo chọn đấy, ăn món HQ nhiều ra vị về "khí thế phừng phừng" . Chúc bố mẹ bé Mọt có một buổi kỷ niệm ngày cưới thú vị và ý nghĩa nha.
    Be Au/SGN
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 352 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Ấy chết, mẹ Mọt chỉ muốn đi "thưởng thức" món ăn Hàn Quốc chứ đâu có ý mượn đồ ăn để "phừng phừng" đâu ops:. Mẹ cháu chưa có gan làm tập 2 đâu các bác ơi.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé! Mỗi mẹ giúp một tay thế này, mẹ cháu mà đi thử hết lượt thì anh xã đi tong vài tháng lương chứ chả chơi
    Mà nhà Dế Mèn là fan món ăn xứ Củ Sâm hay sao mà có cả rổ địa chỉ thế
    Nếu mà so sánh với Sài Gòn thì lúc nào các mẹ HN cũng cảm thấy tủi thân đấy Nguyễn Kiên ạ, vì "tìm gì cũng chẳng sẵn, muốn mua mà chẳng được"
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Một nhà hàng Hàn Quốc vừa mới mở ở đường Phạm Huy Thông, lối lên từ đường ven hồ Ngọc Khánh lên đường Đê La Thành.
    • haneko Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chun
    Mẹ mọt có thể đến nhà hàng Hàn Quốc nằm ngay cạnh Khách sạn Thương mại - Phố Ngọc Khánh (nằm giữa Khách sạn Lakeside và nhà hàng Làng Ngói). Mẹ Chun đã an thử rồi thấy cũng ngon ngon Mẹ Mọt thử nhé. Chúc cả gia đình vui vẻ, hạnh phúc
    Đấy là nhà hàng Seoha chị ạ. Chủ nhà hàng là người HQ xịn lấy vợ việt nam - nhà hàng có cũng khá lâu rồi và các món hàn cũng khá ngon đấy. Ở đó nếu đặt ăn nhiều thì chỉ khoảng 70k - 100k/ pax thôi thời gian trước cách đây khoảng chừng 3 năm chỉ khoảng 50k/ pax là rất ngon rồi đấy.

Ngoài ra còn có một nhà hàng HQ đối diện hồ ngọc khách (cùng phía đài THVN) nhưng ở đó hơi chật và ăn cũng không ngon lắm thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Mọt thử chưa? Đọc topic này xong thì em thấy ngay 1 NH Đê Chang Kưm hẳn hòi ở 85 Trần Duy Hưng, lại thêm 1 NH Hàn khác đối diện Vườn điện ảnh
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 352 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Hê hê, Mèo ơi, vậy là bây giờ mẹ nào ở HN thèm ăn đồ HQ là có thể bảo mình gửi danh sách nhà hàng cho rồi . Tận hơn 10 nhà hàng cơ đấy. Mẹ cháu đang phân vân không biết nên bắt đầu thử từ nhà hàng nào đây ops:
    Bé Mọt (Ha Noi)
    • 346 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có ai biết địa chỉ quán ăn Hàn Quốc nào ngon ở HN không chỉ cho e với
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có một nhà hàng Hàn Quốc ở Ngõ Bà Triệu. Chuyên về lẩu: Cả loại nước và Nướng.
    ăn ở đây rất vui vì được xem các đ/c đầu bếp trình diễn nấu ăn nghệ thuật ở tại bàn. Gia đình Điệp vừa thưởng thức tuần trước ở đây. Có thể nói là rất thư giãn. Giá khoảng 150K đến 200K/ người
    diep
    • 346 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhongdiep
    Có một nhà hàng Hàn Quốc ở Ngõ Bà Triệu. Chuyên về lẩu: Cả loại nước và Nướng.
    ăn ở đây rất vui vì được xem các đ/c đầu bếp trình diễn nấu ăn nghệ thuật ở tại bàn. Gia đình Điệp vừa thưởng thức tuần trước ở đây. Có thể nói là rất thư giãn. Giá khoảng 150K đến 200K/ người
    Địa chỉ là ngõ Bà Triệu không thôi hả nguyenhongdiep??? có số nhà chính xác không cho tuanhnguyen với. TKS nhiều
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4