TIN TÀI TRỢ.

Nếu chọn món uống tốt cho mẹ và bé bầu sẽ chọn loại nào trong đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 517 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bầu mang thai ai chẳng muốn ăn uống vào con, em cũng đi nghe ngóng nhiều mẹ nói với nhau các món nước uống này là tốt nhất và nên uống trong thai kì.

q7RM_KPt0SQ9PGpDcW8wi8wiFBjhuwtvc5BLqEEno7XTa_XoVEbuo_L0COU81TCW3kfM6dKag5EmFnHz5NujwH2SLmXH

CAM: Cam giàu vitamin C và cả folate, kali, sắt, kẽm tăng cường miễn dịch cho mẹ và cả phòng tránh dị ứng cho bé sơ sinh. Cách đơn giản là có thể vắt khoảng 250ml nước cam tươi, hòa thêm mật ong khi mẹ không muốn dùng đường và nhớ thường xuyên vệ sinh dụng cụ vắt, rửa. Nên uống 1 ly sau bữa sáng 30p.

LWUahKNVr4v9c8lMpOFudBnKSa0rHdnBHTfxdDN57TX4P2U_LfIx4yz1GWB7K1lBwRaGOMxRVSKYZafHm3-99LrZsjgZIw

ỔI: Ổi cũng là nguồn cung cấp vitamin C rất tốt, giúp huyết áp và đường trong máu ổn định. Bổ ổi thành các miếng nhỏ, xay với nước trên máy sinh tố sau đó lọc bã, hòa thêm nước cốt chanh hay sữa tươi, sữa chua tùy thích. Thêm đá nếu muốn.

IwuCyDPGYRVSaTELiLRjy2Nt-4BPvaaBPajboNaPvlIv5eS9o4if-peld0K5eu7f6yJLI9-r_DAZtWM2iUNUx7xFUhxyqw

CÀ RỐT: Cà rốt có chứa canxi vitamin A, E, beta-carotene... giúp cho làn da khỏe mạnh và tươi sáng, đồng thời có lợi ích cả cho xương khớp, móng tay, tóc thường gãy rụng, thị giác khỏe mạnh. Cà rốt có thể bổ làm đôi, làm ba ép uống nguyên chất không pha đường, xay và lọc nước đều được.

Các mẹ từng uống loại nào trong đây hay các loại khác nữa không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 59 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe nói uống nước dừa vào con cũng trắng trẻo bụ bẫm ạ
    • 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi tốt hết cả mà nhưng nghe nói uống nhiều vàng da...
    • 168 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nước vối nghe nói tốt ak mà hãm như trà rồi uống đó mom
    • 204 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mẹ đừng uống nước ép vì mất hết chất xơ rồi ăn thì tốt hơn ah nha.
    • 82 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ăn uống đủ thứ đc nha nàng ơi, tui đó uống nhiều cam chanh bưởi, dâu tây... thêm ít hạt chia nữa
    • 485 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

uống dc thì cứ uống thôi mà, ngoài sữa nhà mình cũng bảo mình uống đủ thứ như nước mía, nước cam... Mình chỉ kiêng khem trà sữa, trà khô, rau ngót, đu đủ xanh...

o7hb1fhW2o30JRTWUrKhhFaybEGFnc0GA7oo_xsAU1c7vrgVb_H3c2qqyPyUy77p88tZK3NDplARIA9rAjbkYZm6jUoUbOI
    • 102 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Uống nước ép táo với nước đậu đen cho mát
    • 89 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình nghĩ cơ thể mình thích cái gì mình uống cái đó .. mỗi ng là khác nhau, cái nào phù hợp với mình là mình uống
    • 66 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ uống gì chứ ko uống nước ép thơm nha. Thơm (dứa)

Quả thơm chứa một chất tên là bromelain. Chất này có tác dụng làm mềm tử cung, kích thích co bóp tử cung và sản xuất các chất gây phá thai. Cho nên mẹ bầu nên kiêng bớt loại quả này để đảm bảo an toàn cho thai. Khi nào sắp đến ngày sinh thì mới nên ăn để dễ đẻ.
    • 92 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Kiêng bia, rượu, nước ngọt, cà phê... với e nghe nói nước ép lựu tốt à nha
    ăn lựu con còn má núm đồng tiền