TIN TÀI TRỢ.

Mong các mẹ giúp đỡ cách nấu bún bò huế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 327 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Tình hình là em rất nghiện món bún bò huế. Mầy lần thử nấu mà ko thành công, mặc dù chuẩn bị đầy đủ gia vị như ngoài quán . Có mẹ nào đã nấu thành công món này thì hướng dẫn cụ thể giúp e với. E xin cảm ơn và hậu tạ vài bát bún bò huế do em làm.hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,037 Bài viết

• 630 Được cảm ơn

Thực ra món nào cũng vậy. Mình cũng thế, nhiều món sưu tầm đủ các công thức, làm đúng theo hướng dẫn rồi mà làm vẫn không ngon chứ. Tuy nhiên với các món nước thì theo mình để nước ngon thì phải có xương hầm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em ngày nào cũng ngó cô hàng xóm làm bún bò huế bán thì học được ít kinh nghiệm sau :
    1. Hầm xương heo trong 1 nồi, cho hành nướng vào nồi hầm cùng, vớt bọt thường xuyên.
    2. Hầm xương bò với gừng 1 ít đập giập, và 1 củ để nguyên , hoa hồi, quế, vớt bọt, cho bò miếng vào nước này luộc luôn nhé)
    3. Đổ cả nước hầm xương heo và nước hầm xương bò với nhau ( không lấy cái chỉ chắt lấy nước trong thôi).
    4. Mắm ruốc huế nấu vào một nồi nước khác, đun sôi để lắng, lấy nước của mắm ruốc cho vào nồi nước hầm xương bò và heo.
    5. Nêm gia vị vừa ăn
    6. Sả, tỏi, ớt băm nhuyễn. Cho dầu ăn với hạt điều nấu tạo màu, bỏ hạt điều ra, cho sả ớt tỏi vào đun sệt sệt, cho 1 ít vào nồi nước. Còn lại ai ăn nhiều tự cho thêm ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)