TIN TÀI TRỢ.

Món ngon khiến mẹ thèm thuồng nhưng tránh ăn nhiều mất sữa nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 306 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cả nhà thường ăn nhiều món lợi sữa nhưng có hay kiêng món nào bị giảm sữa không.

BU8XExKWs3m85UJOOekR1agt1RXr2H_Yypb3_aBV8hik5hOBGPuIRXfw0_CQnD70Zv-da_tYxEueU50pozylP38sBqTUrw
    Ảnh minh họa.

Em ăn bề bề như này là bị nè các chị. Các chị cẩn thận nha. Em không nhiều kinh nghiệm nên chỉ tự cảm nhận món nào ăn cảm thấy hsau giảm sữa là không ăn nữa đây. Còn các chị thì sao... có "dị ứng" món nào không?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 325 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

dạ e chưa sinh nhưng mà bề bề là món gì c
    • 329 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mẹ mới sinh kiêng lá lốt hay măng hay dưa chua lên men. Quá nóng, nặng và nồng mùi, cơ thể với tiêu hóa thay đổi với khiến sữa nặng mùi nhiều đó nha.
    • 310 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

À lâu quá rồi mình cũng ko nhớ đây nè, hồi đó ăn gì cũng cho tý gừng vào, giờ thèm món chè trôi quá
    • 310 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bề bề là món gì đó mẹ?
    • 485 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Em nghe nói kiêng măng với súp lơ. Chắc bs biết chi tiết hơn nên mẹ nhớ hỏi bs xem saoo
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ngoài này tụi e gọi là con bề bề, con tôm tích đấy các mẹ, gần giống con tôm nhưng nhiều chân hơn với cứng hơn. Ăn ngon lắm ngọt lừ luộc, hấp, rang muối, rang me, nướng, nấu canh hoặc nấu lẩu… Mình rất thích ăn các món chua chua, cay cay, vì thế thường hay để cả vỏ rang me.

QL6QJswb6HBnKYHXiNOp3PjYvNPQqPiS_ZoOYlAesK6McQM8qfbQODq8JGmlTobJebHvxCxsTEdzAZca6NtH8OnVnCXD
    • 29 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bề bề hấp bia, bề bề xóc bơ tỏi, bề bề rang muối, bề bề rang me, bún bề bề, nem bề bề, canh bầu nấu bề bề, lẩu riêu bề bề…
    • 156 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đồ lạnh, nước ngọt rượu bia là tuyệt đối ko đụng cà
    • 485 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình chưa ăn con đấy bao giờ mà thịt tím tím giống con rươi à
    • 629 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Chỉ nhớ là ăn nhiều mướp thôi còn lại nhiều món quá không nhớ gì cả trộm vía con vẫn khỏe à