TIN TÀI TRỢ.

Món ngon chế biến bằng lò vi sóng (tầng 3): ăn ngon, sạch bếp, dư thời gian 888

• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.5K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thanks bạn nhiều nha, bưa mình bỏ quất nhưng nó chỉ ít đi, giờ bỏ cả 5 trái chanh to vao luôn, đỡ hẳn (y)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào cô caotuyetnga

Cô ơi, nhờ cô tư vấn giúp cháu chọn LVS (nướng đối lưu hoặc nướng kết hợp) được không cô?
    Vô tình cháu biết được cách nấu nhiều món ăn bằng LVS như hướng dẫn của cô, thật tiện lợi cô nhỉ! Cháu đang bầu bí, còn 2,5 tháng nữa cháu sinh rồi nên từ đây đến đó chắc không đứng lâu trong bếp để nấu cho chồng được nữa nên khi thấy được các post của cô là như lượm được vàng, hihi... Cháu có lội mấy tầng trước có thấy cô đưa ra một số tiêu chí để chọn lò như:
    - Mua sau thì nên chọn đời sau sẽ được cải tiến hơn, lò dung tích lớn hơn 28l
    - Chọn trong lòng lò cao 25cm, ngang 36cm, dĩa xoay lớn (~340mm trở lên) - Mua loại công suất 1000w trở lên dễ nấu nướng (ví như vi sóng 1000w thì nướng 1500w)
    v.v.....
    Lò thỏa mãn tiêu chí như của cô thì giờ giá hơi chát với cháu (cháu tính mua chừng 6 triệu trở xuống). Không biết lò lúc xưa cô mua 9 triệu giờ vẫn còn xài không cô? Ở link sau cháu thấy có chỗ còn bán lò của cô nè (http://giadinhmart.vn/lo-vi-song-die...-lit-2397.aspx)

Mục đích mua lò của cháu là hâm, hấp, rã đông, nướng,... Đại thể là có thể làm được các món mà cô đã hướng dẫn trên WTT, vả lại cũng muốn tiết kiệm thời gian cũng như tránh phải đứng lâu trong bếp để hít mùi dầu mỡ, hơi nóng. Nếu may mắn được cô đọc post này sớm và tư vấn được một lò nào đó ổn ổn thì cháu đi khiêng nó về ngay và luôn để còn kịp trổ tài vài món trong dịp tết này. Chờ tin của cô.
    Cháu cảm ơn cô.
    Cảm ơn số may mắn 316 của chị San Thái!
    Cảm ơn con đã đến với ba mẹ và gia đình, xin ơn trên phù hộ cho 2 mẹ con được khỏe mạnh và bình an 9M10D
    Xin Phật gia hộ cho con và tất cả những người phụ nữ khác đều có được đứa con ngoan hiền, có hiếu, làm lợi lạc cho gia đình và cho chúng sanh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,183 Bài viết

• 10,068 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mint2018 theo link của mint2018 thì là em ý , cháu có thể mua được đó ; đáp ứng đầy đủ nhu cầu .LVS này khi xưa cô mua là hàng nhập khẩu giá 5 triệu= 1 lượng vàng , các lò khác chỉ có giá 1 triệu mà thôi. Đâu khoản 2 năm sau thì giá hơn 10 triệu, tức là rẻ hơn tính theo vàng ( vàng khoảng 12 ---15 triệu 1 lượng lúc đó, nên cô hối các cháu mua nhanh nhanh )

Nếu chỉ cần
    - NẤU- HÂM- NINH HẦM- HẤP- RÃ ĐÔNG thì mua lò không cần có nướng

Nếu thích lâu lâu nướng cho thơm mùi picnic trong nhà thì chọn có nướng
    LVS CÓ NƯỚNG : chon loại COMBINATION ( nướng có độ ẩm cao không khô, nướng chín sâu lòng những tảng thịt lớn, nướng gà nguyên con, đùi gà .....)
    KHÔNG CHỌN LOẠI CHỈ GHI CÓ CHỮ GRILL ( dạng này chỉ nướng những miếng thịt thái mỏng lét mà thôi. )

Hôm trước cô vào st Ng Kim thấy có LVS 4 triệu , dĩa xoay đường kính 30cm , không có inverter , nếu cháu không cần nướng một con cá lớn dài 2 gang tay thì được đó Mint ơi.

** Nếu lò có 4 mặt bằng inocxidable thì nên chọn, xài chức năng nào cùng dùng vật dụng inoc được .
    Có LVS han chế dùng inoc trong mỗi chế độ ( ví dụ không được dùng trong rã đông, còn nướng thì được nên theo cô là rất nguy hiểm he....he.... ) Nên chi cháu chú ý khi mua, đừng hỏi sale vì họ mù mờ lắm, hãy cương quyết yêu cầu xem sách hương dẫn của chính LVS mình chọn.

Giờ cô thấy có
    -không inverter giá thấp
    -có inverter nhưng chỉ cho một chế độ nướng , có nghĩa là chung cả lò thì không có giá cao hơn tí .
    -có inverter giá cao .

Nếu cô trả lời thiếu gì thì cháu nhắc cô nha, cháu có thắc mắc gì cách nấu món ăn LVS cháu cứ hỏi cô nha, cô sẽ lon ton vào top .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@Caotuyetnga: cảm ơn phản hồi của cô.

Sau khi search thì cháu thấy LVS như cô đang xài cũng có bán ở HCM mà giá là 6.700.000 VNĐ và 7.290.000 VNĐ.
    À, lò này gồm nướng đối lưu + nướng kết hợp + tiết kiệm điện luôn hay sao cô, xem trên trang web không thấy rõ menu trên lò nên cháu mới hỏi cô nè. Nhà cháu nhỏ + chật nên chắc mua lò như cô là phù hợp rồi, bữa cuối tuần vác bụng vô Nguyễn Kim xem thử thì đúng như cô nói, hàng xuất xứ Thái Lan dung tích nhỏ hơn nhưng giá cao hơn, có thiết kế đơn giản, thùng lò và tay cầm/cửa lò, phím bấm êm như nhung í cô, còn mấy loại xuất từ từ TQ thì hơi ngược lại một chút. Do đó cháu vẫn còn phân vân nên chưa hốt ẻm về được, hihi...
    Vài bữa cháu có lò rồi là làm phiền cô dài dài luôn, chỉ sợ cô thấy mặt cháu là chỉ muốn cho cháu ăn bơ mà thôi
    Cảm ơn con đã đến với ba mẹ và gia đình, xin ơn trên phù hộ cho 2 mẹ con được khỏe mạnh và bình an 9M10D
    Xin Phật gia hộ cho con và tất cả những người phụ nữ khác đều có được đứa con ngoan hiền, có hiếu, làm lợi lạc cho gia đình và cho chúng sanh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Cảm ơn Smod3,
    Đúng là lò vi sóng cần vệ sinh thường xuyên và đúng cách vì thức ăn bám dính bên trong khá nhiều sẽ gây ảnh hưởng vệ sinh an toàn thực phẩm.
    Mình đã áp dụng cách như Smod3 hướng dẫn và rất thành công.Nhà mình thì hay nấu xôi bằng lò vi sóng. Vì ăn sáng vội rồi cả nhà người đi làm người đi học. Cách nấu rất đơn giản, nhanh gọn mà kết quả lại ngon như hấp. Mời cả nhà cùng tham khảo nhéu8KK8HRvGb4[/video]]
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

@caotuyetnga: cô ơi, lò như bên dưới chỉ có combination thì có nướng cá, bánh đơn giản được ko cô?
    Cô kiểm tra giùm con với thông tin chức năng của lò như vậy thì có thể nấu được các món như cô hướng dẫn ko, thỉnh thoảng cháu muốn làm món nướng nữa cô à. Cháu cảm ơn cô.
    https://meta.vn/lo-vi-song-dien-tu-p...-31-lit-p43259
    • 3,183 Bài viết

• 10,068 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    lo-vi-song-dien-tu-panasonic-nn-gd692syue

Mint ơi LVS này dĩa đường kính 34cm là cũng nướng em cá đẹp, mua đi nhá .
    Tuy nhiên để tránh phải vệ sinh không đáng thì nên luôn đậy nắp nha, khi nấu nướng các thanh trên không bị bám bẩn. Chỉ lúc vệ sinh lò bằng tô nước chanh thì không đậy nắp cho hơi nước chanh làm sạch lò .
    Những vật dụng không có nắp thì dùng dĩa đậy lên . Dĩa sứ Minh long dùng được 5 phút như nấu mì, hâm canh .......

lo-vi-song-dien-tu-nn-gd692syue-cao-cap

Cô thật sự không biết làm bánh Mint á .
    Cũng bày đặt mua máy đánh trứng về, lần đầu tiên đánh bột, bột văng tung tóe, tô bột tung lên cao hi....hi....sợ quá đóng thùng máy luôn .
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lò vi sóng dùng tô chén có hoa văn màu được không ạ? em nghe nói là trong màu có kim loại nên không được dùng trong lò vi sóng đươc, mà nhà em toàn chén có hoa văn không, thế là phải mua hộp nhựa với hộp thủy tinh để dùng, tốn thêm 1 mớ tiền
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở TP.HCM có cái trang này bán đồ ăn vặt cực ngon nên mình share cho mọi người nè
    Chả là hôm thứ 6 ngồi ở công ty buồn miệng nên lên facebook lướt lướt kiếm gì ăn thì vô tình thấy cái trang bán đồ ăn vặt, cũng định ăn thử thôi nên đặt 200g khô gà lá chanh, nào ngờ cô chủ tư vấn 1 hồi mua luôn nửa ký khô gà với 2 lạng khoai tây rong biển, lại được cô chủ tặng thêm 100gr đậu nành sấy, sai người ship liền luôn, mà cô chủ nói chuyện dễ thương lắm luôn. tới share cho mấy chị trong công ty ăn thử, ai cũng khen nức nở, mình sẽ còn ủng hộ dài dài. à hình như 8/3 này có sự kiện gì á giảm giá 20% bill nữa, ai sinh nhật 8/3 giảm tới 50% luôn á. thôi mình đi order đây, nhắc tới thèm quá rồi
    à quên, địa chỉ trang đó đây nè, share cho mọi người, ko cần cảm ơn đâu nè
    https://www.facebook.com/DoAnVat.SieuNgon.MiloShop
    • 3,183 Bài viết

• 10,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SakuraTram Xem bài viết
    lò vi sóng dùng tô chén có hoa văn màu được không ạ? em nghe nói là trong màu có kim loại nên không được dùng trong lò vi sóng đươc, mà nhà em toàn chén có hoa văn không, thế là phải mua hộp nhựa với hộp thủy tinh để dùng, tốn thêm 1 mớ tiền
    tô chén dĩa sơn phết hoa, viền, hoa văn không xài được vì trong sơn có chì
    tô chén cà hình hoa không dùng được vì công nghệ cà hoa làm mỏng nên sẽ dễ vỡ .
    Tô chén hoa của Pháp, Mỹ khi nào NSX ghi dùng được trong LVS thì xài . NSX VN thì đừng nghe lời dụ dỗ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hữu ích, cám ơn chủ topic
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hay quá, mình rất thích làm những món nhanh từ lò vi ba. cám ơn bác
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không phải chén đĩa nào cũng cho vào lò vi sóng được đâu. Đồ nhựa nhiệt độ cao dễ bị chảy, không chảy thì sản sinh ra chất độc hại. Đồ thủy tinh thì dễ nổ vỡ. Tham khảo bài viết này nè, đề hiểu thêm về đồ dùng gia đình ( nhất là thủy tinh) khi cho vào lò vi sóng.
    Làm sao biết thủy tinh nào dùng được cho lò vi sóng?
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6