Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Món ăn thường ngày của gia đình bạn là gì?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 362K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Mình đang tìm món buổitối trên nét thì đọc topic này, ý tưởng của happy valley hay (mình mới đọc đến đây) nhưng bạn có thể tìm ở đây nhanh hơn, hoặc các bạn có thể đóng góp thêm món vào đây:
    http://vnthuquan.net/amthuc
    Còn thực đơn hàng tuần có ở đây: http://www.amthuc.com/
    Mình đăng ký thành viên nhưng chả nhận được gì cả, toàn tự tìm như guest thôi.
    Mình add thêm các địa chỉ các mẹ mách, thanks, thế có trang web bepgiadinh không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 923 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ Zoe và các mẹ ở Mỹ ơi, mình ở Nhật nên sướng khoản thức ăn tươi và giống VN lắm. Mùa hè cũng có bí, mồng tơi, rau đay. Tất nhiên khoản cua cáy hoặc rau gia vị thì khó, đi đến chợ châu Á, hoặc một số siêu thị dành cho người nước ngoài thì cũng có nhưng không phổ biên (mình thấy bên Mỹ còn phong phú hơn), nhưng nói chung đoạn ăn uông tiện rất tiện. Mình cũng bận nhưng vẫn nấu bữa tối, vì đồ ăn đã sơ chế nên mình thấy cũng nhanh lắm, 15-30 phút là xong một bữa tối có canh và món mặn rồi . thực đơn nhà mình thì cũng đơn giản, miễn là phải có rau, cơm, cá thịt.

Đọc thực đơn nhà me2congai thèm quá. Mình rất thú vị khi thấy nhà bạn ăn cơm sáng đấy. Ở đây ăn cơm sáng cũng khá phổ biến, bữa trưa thường coi nhẹ (bát mì cũng được) và tối thì thịnh soạn nhất.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo
    Tớ thấy bà trông trẻ cho con tớ ăn 1 món cũng hay là tôm sú bóc vỏ băm nhỏ + thịt lợn băm nhỏ, rang khô hơi mặn với hành khô + nấm hương khô (nấm đông cô khô) cắt chỉ, ăn với cơm nóng ngon phết
    Mình cũng hay rang thịt băm (lợn bò gà đều được) cho bé thế này đấy tumeo a, mình cho thêm một ít ớt đà lạt đỏ và xanh, hành tây xắt nhỏ nữa nên trông màu sắc lắm. Dễ làm và bé thích lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 576 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

trời, Tumeo ơi, sao biết 3 mống nhà tớ đều gầy thế?? tài thế???
    Mẹ mê My (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ờ, mà bên này làm sao ăn được "canh ngót nấu thịt" or "canh rau đay nấu cua".....
    Cỏ ơi, ở chợ Viễn Đông có bán rau ngót í. Hơi đắt 1 chút. 1 vĩ chẳng là bao mà 89cents rồi. Em mua mấy vĩ về nấu với thịt heo băm cho 2vc và con gái ăn luôn. còn rau đay thì rẻ hơn nhiều mà cũng đầy, chợ nào cũng có. Mua cua lột sẵn về mà nấu. Food to go 2vc này ăn có vài ngày là ca bài "bye bye bye của N'Sync" luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 471 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngo Phuong Loan
    Nhà tớ đôi khi nhìn thời tiết mà chọn thức ăn . VD như hôm nay trời mưa hơi lạnh lập tưc mua rau muốn xào , hoặc mưa bão mua ngay giả cầy .
    Còn đâu ghép với canh rau đủ loại . VD như rau muống luộc lên lấy nưoc chua ăn cơm
    còn rau trộn chua ngọt kinh giới vưng lạc ; dền , ngót .....

Mua hè bao giờ cũng có một cà bát bóp chua cay tỏi .
    Hê hê đơn giản 2 món thôi cho nhanh nhẹn , và vì nhà tớ cũng ít người .
    Bác ơi, đọc bài của bác mẹ cháu nhớ nhà nhớ mẹ quá. Nhớ khi đi học, cứ gần hết tiết 5 ngồi trong lớp mà mũi cứ phấp phồng vì mùi thức ăn của nhà dân gần trường nấu, rồi đố nhau đấy là món gì, mỗi khi trời mưa hay gió mùa về cứ mau mau bước chân chạy về vì... đói!! và thế nào trên mâm cơm cũng có đĩa rau muống xào, tí lạc rang hay đĩa trứng rán nóng hổi!!
    Cà bát dầm tỏi ớt thì lúc nào cũng có, hồi chưa đi lấy chồng mẹ cháu chuyên gia vắt.... hạt cà!!!! :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 911 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ.

EM sắp sửa lập gia đình. Tinh hình là chúng em sẽ ở riêng nhưng ăn chung với bố mẹ chồng. Nhưng về chuyện nấu ăn thì em í ẹ lắm. Hang ngày em đi tút mút từ 7h sáng đến 9h đêm đến ăn còn ko kịp nữa là nấu. Nhưng lấy chồng thì chắc phải khác, nhỉ.

Em muốn biết bữa ăn hàng ngày các mẹ là gì. Có nhất thiết 7ngày/tuần phải là 7 thực đơn khác nhau không.

Em thấy nhà em thì thế này, 1 món mặn, 1 món canh, 1 hoặc 2 món xào. Nhưng rất ít món mới, quanh đi quẩn lại chỉ có cá kho, rau xào, canh chua hoặc canh khoai nấu xương, hết.

Mọi người có thể gợi ý giúp em có 1 thực đơn thay đổi và ngon miệng suốt cả tuần được ko ạh.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 87 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo thực đơn của một chị cũng trên diễn đàn này quảng cáo cho một nhà hàng cung cấp cơm hộp văn phòng nhé. Mình thấy cũng ổn lắm, nguyên liệu chế biến dễ mua, các món ăn thay đổi liên tục theo ngày. Bạn có thể thêm hoặc bớt các món cho phù hợp với khẩu vị nhà bạn nhé. Chúc bạn hạnh phúc:
    Thực đơn cho hai tuần:
    Tuần 1
    Thứ 2: Thịt gà rang; Rau lang xào tỏi; Đậu phụ luộc;Canh hến;Cơm + Hoa quả
    Thứ 3: Cà om đậu phụ, sườn; Cá rán giòn;Tôm rim mặn, Cải chips luộc; Cơm + Hoa quả
    Thú 4: Bí xanh luộc chấm vừng; Thịt lợn rang hạt tiêu; Mực nhồi thịt, Canh chua cá; Cơm + Hoa quả
    Thứ 5: Nem rán;Rau bí xảo tỏi;Canh cải thịt nạc; Đậu phụ sốt cà chua; Cơm, Hoa quả
    Thứ 6: Sườn xào chua ngọt; Thịt bò xào cần tỏi tây; Ốc đậu phụ chuối tiêu; Cơm, hoa quả

Tuần 2
    Thứ 2: Lưỡi lợn luộc; Canh rau ngót thịt nạc; Bò xào; Trứng đúc thịt; Cơm + Hoa quả
    Thứ 3: Canh cua đồng, cà ghém; Cá quả kho tộ; đậu đũa xào tỏi; Cơm + Hoa quả
    Thứ 4: Khoai sọ Nấu sườn; Rau muống xào tỏi; Cá rô chiên giòn; Cơm, hoa quả
    Thứ 5: Mực xào cần tỏi; Chả cuốn lá lốt; Canh măng chân gìo; Cơm+ hoa quả
    Thứ 6: Cá chép thì là; Vịt xào húng quế; Rau muống luộc+ Nước rau; Cơm+ hoa quả
    • 293 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienloc
    Thực đơn cho hai tuần:
    Tuần 1
    Thứ 2: Thịt gà rang; Rau lang xào tỏi; Đậu phụ luộc;Canh hến;Cơm + Hoa quả
    Ôi biết đến bao giờ mới được ăn thịt gà đây, thèm rỏ nhãi rồi các mẹ ơi .
    Mà cái menu của chị tienloc cũng phong phú thật đấy. em chưa chồng nhưng suốt ngày phải vào bếp( vì chỉ có hai chị em ở HN) nên cũng day dứt vấn đề "ăn gì hôm nay " lắm. Các mẹ có thêm kinh nghiệm gì về vấn đề này thì chỉ bảo thêm cho bọn em với ( đặc biệt những em sắp chống lầy như bọn em)
    Dù xăng có thể cạn,
    Lốp có thể mòn,
    nhưng số khung, số máy thì không bao giờ thay đổi được.... :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 254 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuoicavuon
    Ôi biết đến bao giờ mới được ăn thịt gà đây, thèm rỏ nhãi rồi các mẹ ơi .
    Mà cái menu của chị tienloc cũng phong phú thật đấy. em chưa chồng nhưng suốt ngày phải vào bếp( vì chỉ có hai chị em ở HN) nên cũng day dứt vấn đề "ăn gì hôm nay " lắm. Các mẹ có thêm kinh nghiệm gì về vấn đề này thì chỉ bảo thêm cho bọn em với ( đặc biệt những em sắp chống lầy như bọn em)
    Nhà em cũng mới ra ở riêng nên cũng suốt ngày phải nghĩ ngợi thực đơn. Em xin góp một số món như sau:

T2: Canh bí đao nấu sườn, chả lá lốt, cá ba sa cuộn bắp cải hấp (đồ đông lạnh), cà

T3: Củ cải luộc + nước rau, thịt quay + dưa chua, cá trứng chiên giòn hoặc tẩm bột, đậu phụ rán

T4: Canh bắp cải cuộn thịt, cá rô rán giòn, tôm rang, su hào luộc

T5: Canh riêu cá, thịt rán, đậu phụ Tứ xuyên, dưa chuột chẻ.

T6: Canh hến ăn với rau sống + cà, thịt chân giò luộc ăn với mắm tép chưng, cá bống chiên giòn, cải nhí xào dầu hào.

T7: Trưa bánh mì với sốt vang
    Tối: Canh rau cải, sườn Kinh đô/xào chua ngọt, bít tết + khoai tây chiên, sa lát dưa chuột + cà chua.

mọt số món nhanh chữa cháy: chả quế mua sẵn, chả mực mua sẵn, mực/thịt bò thịt bê xào các loại (cải, giá đỗ, sả ớt dầu hào, cần tây tỏi tây...). Tẩm bột thì có tôm, mực, sườn, cá trứng, khoai môn... Luộc thì có chân giò, lòng cổ hũ, bắp bò/lõi rùa luộc chấm tương gừng...

Em toàn ưu tiên các món nhanh, dễ làm vì đi làm đến 6 giờ 6 rưỡi mới về và đi chợ. Mỗi tội là nhiều món dầu mỡ quá híc.
    maRO

t0Uu
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,718 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cái này em mới vừa xem báo xong, post lên cho chị tham khảo nhé:

Thứ hai:
    - Sáng: hủ tiếu cá lóc
    - Trưa : thịt quay kho cải chua, ngó xen xào tôm, bầu nấu nghêu. Tráng miệng dưa hấu.
    - Tối: Cá thu chiên rim nước mắm, dưa leo bóp xổi, khoai mỡ nấu thịt xay. Tráng miệng: bưởi

Thứ ba:
    - Sáng: bánh mì trứng gà ốp la
    - Trưa: Tôm rim nước dừa, xà lách trộn trứng hoặc dầu giấm, cá điêu hồng nấu canh chua. Tráng miệng táo
    - Tối : Cá ngừ nướng muối ớt, bông cải xào thịt bò, cải xanh nấu thịt nạc. Tráng miệng xoài

Thứ tư:
    - Sáng: bánh cuốn
    - Trưa: Sườn non rim chua ngọt, bông bí dồn nạc cá thác lác hấp, khổ qua nấu tôm. Tráng miệng nho
    - Tối: cá lóc kho tộ, rau dền cơm luộc, giò heo nấu củ sen. Tráng miệng nhãn tiêu

Thứ năm:
    - Sáng: bánh pateso + cà phê sữa
    - Trưa: thịt heo nướng sả, hoa thiên lý xào thịt bò, dưa hồng nấu tôm. Tráng miệng đu đủ
    - Tối: cá chim chiên, mực xào, rau muống nấu nghêu. Tráng miệng sầu riêng

Thứ sáu:
    - Sáng: phở bò
    - Trưa: Cá kèo kho rau răm, đậu rồng luộc chấm tôm kho đánh, thịt bò nấu cải chua. Tráng miệng lê đường
    - Tối: Mực ống dồn cá ba sa hấp chấm xốt cà, xà lách trộn tôm nướng, cua biển nấu thơm. Tráng miệng quýt đường

Thứ bảy & Chủ nhật:

-Soup gạch cua, lẩu hải sản, bánh canh tôm cua, cháo tuỷ bò
    - Cơm trứng hấp, mì Ý xốt cua, bánh phở xào thịt bò, soup bắp kem
    - Gỏi dồi trường, gỏi gân bò, gỏi măng tôm thịt, gỏi mít non.
    - Cá ba sa nướng rau răm cuốn bánh tráng + rau sống
    - Chè sữa trái cây, thạch trái cây, bánh dâu nướng, nước trái cây ép, sinh tố xay, kem trái cây.
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Nhà mình thì chẳng theo thực đơn gì hết , cũng có khi 7 ngày 7 thực đơn , nhưng cũng có thi 10 ngày/10 thực đơn, hiiiiiiiiii cảm hứng mà thích ăn cái gì nấu cái đó. Nhưng mình cũng có thế gợi ý được mấy món khác : canh lá lốt thịt bò , hoặc bông lý cua đồng. Thịt ếch xào với dưa chua , hoặc thịt ếch nấu canh bầu. Rau xà lách xong trộn thịt bò. Cá lóc um với dưa chua, hoặc nấu canh bí đao, canh bầu, hoặc cũng có thể nấu canh chua..... mình thấy cũng đâu có khó lắm đâu. hiiiiiiiii
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrungHuong
    Nhà mình thì chẳng theo thực đơn gì hết , cũng có khi 7 ngày 7 thực đơn , nhưng cũng có thi 10 ngày/10 thực đơn, hiiiiiiiiii cảm hứng mà thích ăn cái gì nấu cái đó. Nhưng mình cũng có thế gợi ý được mấy món khác : canh lá lốt thịt bò , hoặc bông lý cua đồng. Thịt ếch xào với dưa chua , hoặc thịt ếch nấu canh bầu. Rau xà lách xong trộn thịt bò. Cá lóc um với dưa chua, hoặc nấu canh bí đao, canh bầu, hoặc cũng có thể nấu canh chua..... mình thấy cũng đâu có khó lắm đâu. hiiiiiiiii
    Con gái Huế nấu ăn ngon lắm phải không? Mẹ mình người Huế cũng nấu ăn phong phú nhưng mình thì chán lắm
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,951 Bài viết

• 4,653 Được cảm ơn

Nhà mình thì mình soạn thực đơn sẵn cho 1 tháng -tính là 5 tuần (chỉ có buổi chiều thôi, vì buổi trưa ko ai về nhà cả). Tuy nhiên là còn tuỳ vào hôm ấy chợ có sẵn món mình muốn nấu hay ko... hay là tự nhiên ra chơ thấy thích món khác thì tự ý thay đổi thôi, không bắt buộc là cứ phải theo thực đơn. Thế nên là hết 1 tháng tớ lại phải check lại menu một lần để đổi món (mặc dù đã soạn menu ko trùng món với nhau suốt 5 tuần rồi). Các món tráng miệng thì tuỳ theo đi chợ có gì thì mua nấy. Ăn sáng thì hơi đơn điệu vì bọn mình tự nấu đồ ăn sáng mà buổi sáng dậy ko có nhiều thời gian, phải lo cho thằng con đi học nữa mà, cứ mì gói và bánh mì muôn năm! Bạn có thể tham khảo theo link này menu của nhà mình xem nhé!
    http://k.domaindlx.com/MyTita/menu.xls
    • 129 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrungHuong
    Canh lá lốt thịt bò ăn có ngon không bạn? Cách nấu thế nào bạn ơi.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Nhà mình thì mình soạn thực đơn sẵn cho 1 tháng -tính là 5 tuần (chỉ có buổi chiều thôi, vì buổi trưa ko ai về nhà cả). Tuy nhiên là còn tuỳ vào hôm ấy chợ có sẵn món mình muốn nấu hay ko... hay là tự nhiên ra chơ thấy thích món khác thì tự ý thay đổi thôi, không bắt buộc là cứ phải theo thực đơn. Thế nên là hết 1 tháng tớ lại phải check lại menu một lần để đổi món (mặc dù đã soạn menu ko trùng món với nhau suốt 5 tuần rồi). Các món tráng miệng thì tuỳ theo đi chợ có gì thì mua nấy. Ăn sáng thì hơi đơn điệu vì bọn mình tự nấu đồ ăn sáng mà buổi sáng dậy ko có nhiều thời gian, phải lo cho thằng con đi học nữa mà, cứ mì gói và bánh mì muôn năm! Bạn có thể tham khảo theo link này menu của nhà mình xem nhé!
    http://k.domaindlx.com/MyTita/Monthly%20Menu.xls
    Em thật khâm phục chị về các món ăn trong tuần. à chị cho em hỏi món sườn cốt lết chị làm như thế nào vậy. Chỉ cho em với. Thanks chị nhiều
    • 103 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vào đây mới thấy các mẹ nhà mình đảm đang quá. Làm sao mà có thể chế biến được ngần đấy món ăn cho một bữa ăn nhỉ. Riêng công đi chợ cũng đủ mệt rồi. Nhà mình có hai vợ chồng thôi (thỉnh thoảng có thêm ông bà nội ngoại vào chơi) mà thực đơn của mình cũng chỉ có 2 món một bữa (một món mặn một món canh). Cuối tuần thì nấu các món ăn chơi như bún, phở, miến hoặc có khi ra ngoài ăn. Các món ăn hàng ngày thì mình hoàn toàn theo cảm hứng, đi chợ gặp đồ gì tươi ngon thì mua về làm. Hôm nào về muộn mà chưa có thức ăn ở nhà thì mua đồ ăn sẵn như thịt quay, giò chả. Rau cũng thế nếu về muộn thì mua các loại rau ít phải rửa như bí, mướp đắng. Mình thấy có thời gian thì bày vẽ mà bận thì ăn uống đơn giản, cốt sao món ăn nấu vừa miệng là được. Chứ làm món nọ món kia ăn ko hết đổ đi thì phí mà bữa sau ăn lại thì chán lắm. Mình lấy chồng 3 năm rồi, cứ thế mà diễn, chồng cũng thuộc loại ăn uống khó tính mà cũng ít khi thấy kêu ca lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,794 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    http://k.domaindlx.com/MyTita/Monthly%20Menu.xls
    Hihi ấn tượng nhất menu nhà chị Phương là
    Chủ nhật - về ngoại!!!
    Híc, em ước gì mẹ em cũng ở gần để em được về ngoại mỗi chủ nhật như nhà chị nhỉ!
    xispacemuoi
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,951 Bài viết

• 4,653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ Bố Cháu
    Vào đây mới thấy các mẹ nhà mình đảm đang quá. Làm sao mà có thể chế biến được ngần đấy món ăn cho một bữa ăn nhỉ. Riêng công đi chợ cũng đủ mệt rồi. Nhà mình có hai vợ chồng thôi (thỉnh thoảng có thêm ông bà nội ngoại vào chơi) mà thực đơn của mình cũng chỉ có 2 món một bữa (một món mặn một món canh). Cuối tuần thì nấu các món ăn chơi như bún, phở, miến hoặc có khi ra ngoài ăn. Các món ăn hàng ngày thì mình hoàn toàn theo cảm hứng, đi chợ gặp đồ gì tươi ngon thì mua về làm. Hôm nào về muộn mà chưa có thức ăn ở nhà thì mua đồ ăn sẵn như thịt quay, giò chả. Rau cũng thế nếu về muộn thì mua các loại rau ít phải rửa như bí, mướp đắng. Mình thấy có thời gian thì bày vẽ mà bận thì ăn uống đơn giản, cốt sao món ăn nấu vừa miệng là được. Chứ làm món nọ món kia ăn ko hết đổ đi thì phí mà bữa sau ăn lại thì chán lắm. Mình lấy chồng 3 năm rồi, cứ thế mà diễn, chồng cũng thuộc loại ăn uống khó tính mà cũng ít khi thấy kêu ca lắm.
    Bác ơi, nhà em toàn 2,3 ngày mới đi chợ một lần đấy chứ! Mua về sơ chế rồi bỏ vào Zipper bag bỏ tủ lạnh tất tần tật, đến bữa thì lôi ra nấu thôi. Chồng nhà em thì dễ chịu, ăn gì cũng được, nhưng dứt khoát là phải đủ 3 món/bữa... ít hơn bác ấy bảo thấy... buồn buồn... hehehe... thế là vì muốn bác ấy ko "buồn buồn" mà oshin cao cấp là em đây phải nghĩ ra cái trò làm menu sẵn đấy chứ ạ!!!
    Còn em nấu vừa sít nên chả bữa nào phải đổ cả bác ạ, ví dụ như cơm thì đúng 4 bát, mỗi thằng 2 bát, hôm nào vợ ăn ít một chút thì chồng cố một chút; nấu canh với sườn thì dứt khoát là chỉ...4 cục sườn thôi -mỗi thằng 2 cục (ăn nhiều béo, lại tốn thì giờ đi tập thể dục :4:!!!).
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

[QUOTEDangatrongsan]Canh lá lốt thịt bò ăn có ngon không bạn? Cách nấu thế nào bạn ơi.[/QUOTE]
    Cũng nấu như canh thịt bò bình thường thôi, bạn cho lá lốt vào trước rồi cho thịt bò vào sau kẻo dai. Nhà mình ăn thường hay cho thêm một ít ruốc vào nước canh trước khi nấu cho ngọt. Nhiều nhà kg thích vị ruốc thì đừng bỏ vào.
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,234 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Đọc cái menu của Tita thì thấy là nhà cô nên mở quán cơm bán luôn đi, cho chồng ăn gì mà ngon thế. Mà ăn như thế ko béo mới là chuyện lạ, canh cải cúc nấu thịt, cá ngừ kho thơm, bò xào ớt xanh... hmmmm toàn đạm thui hà. Đừng có nói là nhà cô kho một khúc cá hai thằng chia đôi, bò xào 1 lạng mỗi thằng nửa lạng đấy nhé. Dưng mà tui cũng copy cái menu đó vào PC của tui rùi, để còn học tập... hì hì. Mà cô có biết làm bò ragu không, chỉ dùm tui đi.