Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Món ăn khuya cho chồng xem WorldCup nhâm nhi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Tình hình là ba em và chồng em lên kế hoạch cùng nhau xem WorldCup thâu đêm suốt sáng. Yêu cầu em làm vài món cho 2cậu ăn lấy sức chiến đấu. Em đau đầu không biết nấu món gì đây. Em muốn nấu món gì sẵn sàng đó, muốn ăn thì tự hâm nóng mà ăn, chứ khuya lại ai mà dậy soạn sành cho nổi? Ví dụ như món giò hầm, cháo xương,... Mấy chị giúp em với. Em bí thực đơn quá. Em cảm ơn trước ạ!

Cô nàng đẹp trai!onttella:onttella:onttella:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,454 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

chị này chiều chồng thế hihi em mới cưới được mấy tháng mà còn chẳng chiều được như vậy. Hôm qua trước khi đi ngủ em nướng sẵn cho chồng em 1 con mực, đập rồi xé tơi ra rồi em trèo lên giường ngủ trước. Sáng nay thấy hết veo còn mỗi tương ớt là em biết mình thành công hihi. Theo em thì cứ mực nướng, thịt bò khô, lạc rang là ổn. Nem cuốn phở cuốn cũng là 1 gợi ý hay ho vì không phải hâm nóng lại mà cứ thế chiến thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20,778 Bài viết

• 3,539 Được cảm ơn

bạn có thể mua sẵn xúc xích tỏi xông khói, nếu thích ăn thịt nguội, hoặc mua sẵn 1 ít nghêu, tối đến chỉ việc cho vào nước dừa hấp sả ớt thì vừa húp vừa hít hà, khô mực là món chủ đạo của nhà mình rồi, hoặc mì xào bò, mấy món này đơn giản mà nhanh lắm bạn, chứ nấu cháo sẳn rồi hâm lên ăn thì chán lắm, vả lại, ăn lúc đó chẳng thấy yêu vợ thêm tí nào đâu, đói thì ăn thôi, hehe, kinh nghiệm 10 năm của mình đấy!
    Đừng cúi đầu cam chịu. Dù đã đánh mất tất cả, bạn vẫn còn tương lai

https://zaodich.com/forum/f2554/dep-b.../#post24450692
    • 920 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

Hay là bạn làm mấy món nướng í, gà nướng, sườn lợn nướng, khoai tây bơ tỏi nướng, bánh mì bơ tỏi etc vừa nhanh vừa ngon.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 104 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ui, các chị ở đây chiều chồng ghê! Ngưỡng mộ! Ngưỡng mộ !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nhiều nhiều! Chiếu lúc 9h thì em không lo, mà chiếu lúc 1h30 em mới lo, lo dậy không nổi nấu nướng; hoặc dậy nấu được thì sáng mai sao đi làm cho nổi. Hic! Chị em chúng mình mà bày biện ra nấu thì phải lau dọn cho sạch sẽ nữa mà.
    Món nghêu hấp và các món nướng khả thi đây.Lạc rang, khô bò, mực nướng, snack thì phải có sẵn rồi.
    chuppykat: món phở cuốn làm sẵn rồi để ở ngoài vài giờ đồng hồ có bị khô mặt ngoài của phở, ăn sẽ thấy sượng không? hay là chuẩn bị nguyên liệu bày sẵn ra mâm rồi để anh xã tự cuốn?

• caotuyetnga Khách
    bánh mì tôm thịt nướng + sốt tương ớt ( mua )
    dễ làm, làm nhanh, ăn ngon và no tha hồ ..dzô... dzô..dzô đi ngủ vẫn còn no
    khi ăn chỉ việc ăn không phải hâm nóng gì cả .
    Đang vào trận rồi kia kìa ...
    banh-mi-tom-thit-nuong
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,454 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

Em không biết chồng chị có chăm không chứ chồng em lười lắm, chẳng chịu tự cuốn đâu hihi.Với cả lúc mình cuốn trước khi đi ngủ đến lúc mâý anh bắt đầu xem bóng đá cách nhau có khỏang 2 hrs thôi vì worldcup năm nay không khuya như tổ chức ở Châu Âu nên là em nghĩ chắc ok có khô 1 tí cũng không đến nỗi nào đâu. Nước chấm sẽ làm nó ngon lành như thường ^^

Em hiến thêm 1 món nữa là chả mực, chả cá rán. Lúc nào ăn thích nóng vi sóng lại là xong.Mẹ em mới cho em 1 tí chả mực Hạ Long. Chỉ có chồng em là sung sướng (hôm qua lúc nhận chả mực anh ý cười nham hiểm )
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meximuoi4 Xem bài viết
    Cảm ơn các chị nhiều nhiều! Chiếu lúc 9h thì em không lo, mà chiếu lúc 1h30 em mới lo, lo dậy không nổi nấu nướng; hoặc dậy nấu được thì sáng mai sao đi làm cho nổi. Hic! Chị em chúng mình mà bày biện ra nấu thì phải lau dọn cho sạch sẽ nữa mà.
    Món nghêu hấp và các món nướng khả thi đây.Lạc rang, khô bò, mực nướng, snack thì phải có sẵn rồi.
    chuppykat: món phở cuốn làm sẵn rồi để ở ngoài vài giờ đồng hồ có bị khô mặt ngoài của phở, ăn sẽ thấy sượng không? hay là chuẩn bị nguyên liệu bày sẵn ra mâm rồi để anh xã tự cuốn?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Đàn ông đơn giản mà, được ăn ngon một tí là thấy yêu đời liền hà. Y như trẻ con!
    Hôm rồi mình có làm món miến trộn Hàn Quốc, thấy anh xã cũng khen lắm. Vì nó nguội nhưng không lạnh bụng, thấy mát thôi, mà no lâu nữa.
    Chạy qua nhà chế biến món từ mực khô cũng tìm được vài món hay ho phục vụ anh xã.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 393 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

E thì ứ cho xã ăn j hết. E còn hậm hực vì có mỗi cái ti vi chồng xem bóng đá thì e k đc xem Vượt Ngục lại phải bât máy tính xem online. Công nhận e tệ thật
    Chuột con khó bảo.
    • 172 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Nhà tớ thì tớ nướng sẵn cho cái pizza, để nguyên trong lò, lúc nào thích ăn bật lại lò 1 tẹo là ăn được. Hoặc nấu cho nồi chè đỗ đen đỗ xanh, đập sẵn đá bỏ vào hộp trong tủ lạnh, bố chồng hay chồng tớ muốn ăn thì tự phục vụ tiếp các công đoạn còn lại. Chồng tớ lại nghiện bim bim của trẻ con, nên tớ mua cả bịch để góc phòng ;-)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em ở Đà Nẵng nên cứ ghé chè Xuân Trang mua mấy gói nào chè thập cẩm, sữa chua... cho vào tủ lạnh sẵn,vừa rẻ, vừa khỏi bày biện nấu nướng (em là phụ nữ nhưng không thích ăn ngọt nên không có hứng nấu chè) thấy chồng cũng khen. Nhưng 1 bữa thôi, qua hôm sau đã la làng, than ớn rồi. Hic! Khổ.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 209 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Hôm qua 2 VC em ăn mì gói với kim chi mua ở Ngọc Khánh, chồng em bảo chưa bao giờ thấy ăn mì mà ngon như thế này. 2VC ăn chung 1 bát, kim chi cay xè nhưng mà ngon, hic, ăn xong là 12h đêm, em lăn ra ôm thằng con ngủ, chồng em tiếp tục chơi điện tử chờ xem bóng đá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,732 Bài viết

• 4,705 Được cảm ơn

Chị ơi, ở ĐN thì nhiều thứ mà : bánh bao, bánh mì, bánh nậm, bánh bột lọc...tối chị mua sẵn để đó khi nào ăn ox cho vô lò vi sóng 2 phút là xong.

Còn ko thì chị làm sẵn nộm ( bò khô, ngói sen, rau càng cua...) để sẵn chén nước mắm bên cạnh, bao giờ ăn thì chỉ cần đổ nước mắm vô trộn lên là ngon lành.

• 33 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

các chị àh, thêm món nữa là phồng tôm rán. món này làm nhanh, đơn giản và ăn cũng rất vô nữa.
    • 1,677 Bài viết

• 2,254 Được cảm ơn

Mẹ này chiều chồng quá.hihi.Mình xin góp 1 món bánh Tây ăn rất ngon và dễ làm nè.Nếu ông xã thích mấy món béo béo của bọn Tây thì hãy làm nhé.Nếu ông ý là Tây rau muống thì sẽ không thích đâu.

Bánh mì nướng Lê và Phô mai
    Xúc xích vissan:6 cái( loại nhỏ nhất)
    Lê:1 trái( gọt vỏ, thái lát mỏng khoảng 0,5cm)
    Phomai:3 lát( loại dùng cho bánh mì sandwich, hình vuông.1 lát vuông bạn cắt đôi thành 2 lát nhỏ)
    Bánh mì sandwich:6 lát
    Tiêu
    1 trứng gà + sốt mayonaise
    Cách làm
    Lê hấp cách thủy đến khi miếng lê chuyển sang màu trắng trong( khoảng 15 phút), để nguội
    Phô mai 3 lát cắt đôi thành 6 lát
    Bánh mì cắt bỏ viền, cán thật mỏng
    Xếp 1 lớp lê lên mặt bánh, đặt pho mai và xúc xích lên trên,rắc hạt tiêu, cuộn tròn, dùng tăm ghim 2 đầu
    Trước khi nướng thì phết 1 lớp trứng gà lên mặt bánh, phết thêm 1 chút sốt mayonaisse lên( có thể vẽ hình lên), nướng ở 165do trong 15 phút
    Các mẹ làm thử nhé.Cực béo và ngon.hic.mình thích ăn lắm nhưng k dám làm nhiều vì sợ lăn nhanh hơn đi.Thời gian chuẩn bị chỉ mất khoảng 10 phút thôi.Các mẹ cho vào hộp, nhét vào tủ lạnh.Lúc nào ăn thì cho vào lò nướng vài phút là ok.Ah, trước khi cho vào lò các mẹ hãy phết trứng và sốt nhé.
    Chúc ngon miệng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Hay quá! Mình lại quên mất một đống bánh ở mình nhỉ. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,454 Bài viết

• 2,141 Được cảm ơn

Hôm qua em bắt chước các chị, chuẩn bị nộm sứa cho chồng. Lúc làm xong chồng ăn thử tấm tắc khen ngon, ăn giòn rụm mà. Nhưng sáng nay thấy sót lại ngót nửa đĩa. Suy ra món nộm ko nhâm nhi lai rai được rồi hic hic.Hoặc là để lâu nên nó mất đi độ giòn chăng? Tóm lại món nộm là em loại ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Góp ý cho mẹ vài món đơn giản và dễ làm để chồng và bố chồng lai rai :
    _cá cơm chiên bột dùng với tương chua ngọt(món này không cần nóng ăn vẫn ngon);
    _cua đồng chiên giòn : làm theo kiểu miền Tây,rữa sạch cua rồi bỏ vào chảo dầu chiên,nêm thêm chút muối,ớt và bột ngọt vào,ăn giòn rụm.Thêm vài chai bia là hết xẩy (để 1-2 tiếng ăn vẫn giòn,nhai rộp rộp )
    _khổ hoa xắt lát ướp đá ăn chung với chà bông
    _Gỏi xoài cá khô : xoài tượng thải chỉ nhỏ,cá khô loại nào cũng đc (mình thích cá khô chỉ vàng nhất),chuẩn bị sẵn nước mắm đường và ớt,trước khi ăn nửa tiếng trộn tất cả lại với nhau là có thể dùngrooling:

Chỉ nhớ đc vài món,khi nào nhớ ra thêm sẽ post tiếp.Mong là sẽ có ích cho meximuoi.

P/S:Thức khuya mà có cháo để ăn là tốt nhất đấy ạh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 477 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Qua tham khảo 1 vài đồng chí, mình thấy các ông ấy thik ăn cháo gà. Chỉ cần nửa con gà cho luôn vào nồi cơm điện cùng với nắm gạo, vừa nhanh vừa tiện. Vớt gà ra vừa xem đá bóng vừa gặm, xong thêm bát cháo nữa là ok.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2