TIN TÀI TRỢ.

Mẹo tỉa hoa trái cây đơn giản cho nàng dâu bày mâm cơm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.7K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 485 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thuở mới về làm dâu mình thấy mẹ chồng tỉa vài bông hoa trang trí mâm cơm đẹp lắm nhé, mình nghĩ sẽ cần cho chị em nào vụng như mình, chưa biết gì vẫn có thể tỉa bông tỉa hoa bày mâm cơm đẹp và ngon đến mức ai cũng phải khen đi nè.

Cách tỉa hoa siêu siêu dễ bày mâm cơm ai cũng phải khen như đây.

Hoa cà chua

KYt1OK-gcS_n89yjwbN_VpUivJpg5O6T-ufqlVuGZ28k4hrcwt78nykddu3lXL7QWC5-5V9yualnVkFOI3dK9vm8eWaR_A

Đây là bông hoa hồng từ cà chua, chị em có thể tỉa như sau:

pTFQ6_YgieCiUMrPaegBY3ZHWeZja6OSY-X36AdKQX-6Noy5JT4RhIjw3vfAUD1NES_ttXWGv3mejvnBmYHROyjqMMIO17A

Gọt vỏ cà chua vòng quanh cả quả tránh đứt đoạn để dễ cuộn bông hồng. Kế tiếp ở miếng cắt đầu tiên lấy làm trụ cuốn các vòng tiếp theo, lấy tay khép và xoắn bông hồng lại cho to nhỏ vừa ý. Thế là xong.

Hoa cà rốt

Ej7MLtgxL4iQr_C_m0C-8hZI481pGItsvrKb9GV-VKHD4uIb9R6YDhLmmF-BogeEVpTACO-ErHHxao4QkjUVmUcxCShLveQ

Cách gọt cà rốt như sau:

9W1xV5ri2F-T8Ho_K1vPAj4kyTFDXxSjqFekEEG6dPlOccuT093TkfWShkY9ip2QTUrvE_nCIHqRwjogNFLqTyvgcqXGUg

Cắt 1 khúc thân cà rốt vừa đủ số lượng các bông hoa muốn trang trí (căn dày hay mỏng tùy ý), gọt các cạnh cà rốt thành 5 phần bằng nhau. Kế tiếp sẽ trang trí đến các cánh hoa bằng cách tạo đường chính giữa, luôn quan sát sao cho 5 cánh đều như nhau. Tỉa sâu thêm để khi cắt bông hoa sẽ có nét đẹp hơn

Hoa dưa leo

2lkniRZBA_mHaU1n6v7ggF4ajgQH67jTWgTJhSOu5ULaHQZsg0CHcS_-V5bkLnAkQsXTmpgSAv7YMzscXzko1GwpFiFm

Cách tỉa hoa dưa leo có thể làm như sau:

LfMaXTi38LDv5ibh0CujYak1WnwAt_MxJN4QiztDo6TvMcJR4-GFHtBG8gR7SKDTM9ZPseBK8oft3qmW82XOrmbSBMpC9Q

Cắt trái dưa leo cắt làm đôi, tiếp tục cắt xéo thành các viền mỏng và nhỏ nhưng không cắt đứt (tính từ phần đầu mũi dao để chừa lại 1 khoảng như "cuống" hoa). Vậy là xong rồi đấy.

Chị em thích bông hoa nào nhất đây? Làm ngay cho mâm cơm rực rỡ nhé.
    Ảnh và clip: tổng hợp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi đẹp quá à e thích hoa dưa leo lắm mk ko biết làm thế nào giờ mới biết luôn
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hoa dưa leo mình gập cánh giữa lại đúng ko c
    • 443 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Chân thành cảm ơn mẹ đã chia sẻ! Đơn giản thế nhưng mà đẹp lắm. Đang nghĩ quả cà chua cắt xog sẽ làm món giề :d
    • 161 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thích quá nhưng phải thật khéo từ từ chắc cũng sẽ thành rồi <3
    • 161 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bông nào cũng đẹp nên thích lắm đó
    • 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hoa dưa leo cuộn như vậy có dễ gãy ko mom à, cảm ơn mom đã cho ý tưởng nhé
    • 193 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ôi đẹp quá hi vọng e sẽ làm thành công cảm ơn c đã đăng nhé
    • 147 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nhà mình hiếm khi mà trag trí nữa nên mình nghĩ có thêm chắc chắn sẽ đẹp, mình đi nhà hàng cũng thích ăn luôn những bông tỉa này :d :d như vậy kì quá ko ta 
    • 164 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hình như dao càng mỏng càng dễ làm hơn.
    • 164 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

em thấy như vầy rất đẹp luôn kiểu cây nhà lá vườn...

hfDnuvLfgImsJtf-5ETJD1QrZ2U5XOKCpn0OGuNaCcFKsNOzCkXXu8ND6l3_NRcdcTuG5O_BkCQqHK8IOYo-rIs4a6A1Z68
    • 164 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dưa leo như của mẹ đẹp ghê

UyLZFh14FqqF9onOx1Ul7UqCwpNJrLCPxKOmVRIjJ5SmxhWJOMfKOAxPwnTxjmpI1ANoliPtf0yiEOKN86SbdE9UMtMj1Q
    • 164 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

zem0m-WTdqiDaS2n7pNgkiRi-lsWnrm-GvRvThmMYEKqAC1lr6RfNIRcC0z5NIRiVLtKYfJydmZk440G1aAMkze8pYoa

kiểu này cũng dc chị ạ
    • 164 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

SNN11wTwPSPF5PRjSuqKkDZZWBhxmEHAWkQNUAdPZDcL4QJn1Zf5rvrAwx5SLzyY9Ak_Qu9Foj_IQDaDb1QNq-c80R069w

hoa cà chua e thấy tỉa salad đẹp lắm c