TIN TÀI TRỢ.

"Mẹ ơi ngon quá! Ăn hoài không chán!" là câu bé nhà mình nói về loại mỳ này, cả nhà thử chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.19K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Prink Xem bài viết
    Đúng vậy nhiều khi con ăn nấu cũng chân nên mình cũng chuyển qua sào rồi mì ý các con rất thích tương cà đấy nên sẽ không bao giờ chê đâu nhé
    Nhà mình mua hẳn một lọ sốt cà chua để các con ăn mì xào, chưa kể là mì nấu các con cũng cho vào nữa đấy, hôm qua các con vừa ăn mì xào tưới nước sốt cà chua, vừa bảo mẹ là ăn sao ngon miệng thế, lát nữa lên chơi game Doraemon thế nào cũng trả lời đúng hết cho mà xem.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,117 Bài viết

• 2,077 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Nhà mình mua hẳn một lọ sốt cà chua để các con ăn mì xào, chưa kể là mì nấu các con cũng cho vào nữa đấy, hôm qua các con vừa ăn mì xào tưới nước sốt cà chua, vừa bảo mẹ là ăn sao ngon miệng thế, lát nữa lên chơi game Doraemon thế nào cũng trả lời đúng hết cho mà xem.
    Nhà mình thì hay làm kiểu thịt bò xay với hành tây sau đó cho vào sào cho ít dầu hào, tương cà vào khi ăn chỉ cần mức sốt đó lên mì thế là được 1 dĩa mì rùi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,117 Bài viết

• 2,077 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Nhà mình gồm 10 người ở "tứ đại đồng đường", già, trẻ, lớn, bé đều có bởi vậy nên nhà mình hầu như không mua đồ ăn sẵn ngoài đường mà thường chế biến cho các con và mọi người ăn tại nhà. Và mì gói là món ăn rất dễ ăn, mọi người đều rất thích, mình luôn đổi vị mì cho các con ăn nên các con rất thích.
    Nhà minh ông xã mình cực ghét mấy đồ ăn sẵn đấy. Nên vợ lúc nào cũng nấu ăn là ngon nhất, vừa đảm bảo vệ sinh lại ngon nữa chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 363 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Đúng là trẻ con hầu như bạn nào cũng thần tượng nhân vật này, lúc nào cũng nhắc đến Doraemon và luôn thần tượng chú mèo ú này, nhất là lúc chơi game, nhìn thấy chú mèo ú hiện trên màn hình là bé lại reo lên.
    Các bé thích nhân vật này bởi vì có nhiều bảo bối thần kỳ đấy. Có doreamon là mọi vấn đề đều được giải quyết nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 363 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Thế thì ngon hết sảy luôn, nhà mình còn cho chút hành tây vào xào cùng nữa cơ, vừa thơm mùi mì, vừa dậy mùi cua, các bé nhà mình ăn cả gói mà vẫn thấy thòm thèm, nhưng ăn với thịt cua nên mình chỉ cho bé ăn lượng vừa phải là đủ dinh dưỡng cho bé rồi.
    Uh có hành tây cung ngon mom ah. Hành tây ăn có vị hơi ngọt nên các bé cũng thích đấy. Nói chung cũng tập cho bé ăn để bé không bị kén đồ ăn
    • 1,529 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Nhà mình thì hay làm kiểu thịt bò xay với hành tây sau đó cho vào sào cho ít dầu hào, tương cà vào khi ăn chỉ cần mức sốt đó lên mì thế là được 1 dĩa mì rùi
    Nhà mình cũng phi hành tây lên cho thơm, sau đó cho cà chua vào sốt cùng thịt bò băm rồi trộn với mỳ Doraemon, bé Tôm nhà mình ghiền món này lắm, suốt ngày bảo mẹ làm món này không chỉ cho cu cậu ăn mà còn cho cả nhà ăn nữa đấy, các mẹ thử làm xem nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,117 Bài viết

• 2,077 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng hay cho bé tập ăn Đa dạng nên bây giờ bé không bị kén ăn nữa chứ lúc trước khổ vì tội kén ăn của nàng thích ăn nọ, ko thích ăn cái kia cơa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Nhà minh ông xã mình cực ghét mấy đồ ăn sẵn đấy. Nên vợ lúc nào cũng nấu ăn là ngon nhất, vừa đảm bảo vệ sinh lại ngon nữa chứ
    Nhà mình do ông bà, bố mẹ không ăn hiệu nên các con cũng không ăn, bởi vậy nên bữa sáng rất bận rộn chế biến món ăn tại nhà, các mẹ thử nhìn công chúa lớn nhà mình chọn ngay gói mì gà sốt cam mà con thích để yêu cầu mẹ nấu trước cho con ăn kẻo con quá đói rồi:

012
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,259 Bài viết

• 1,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn công chúa thứ hai nhà mình thì lí lắc đòi chọn cả 3 vị, sau khi nghe mẹ giải thích thì bảo là lát nữa chơi game xong thì con sẽ chọn một loại để mai mẹ nấu ăn sáng cho con, đúng là có động lực để cho con ăn, con chơi nên tinh thần con cũng rất thoải mái:

011
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7