TIN TÀI TRỢ.

"Mẹ ơi ngon quá! Ăn hoài không chán!" là câu bé nhà mình nói về loại mỳ này, cả nhà thử chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.19K Lượt đọc
  • 128 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mì này giá cả thế nào mẹ nó nhỉ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 206 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Báo cáo với cả nhà là chiều qua em đã mua mì Doremon rồi nhé. Nhưng chỗ tiệm tạp hóa chỉ còn mỗi loại tôm xốt cà ri thôi. 2 loại kia hết rồi. Cũng hơi tiếc nhưng thôi mua đỡ loại này trước. Sáng nay làm liền cho cu nhà tô mì hoành tráng. post hình báo cáo với các mẹ đây. Hình tô mì cuối cùng không có vì anh ấy giành để ăn, không cho chụp choẹt gì hết á.

1435804790299

1435804795878
    Ngày ra đi, là ngày lá vàng nhạt nắng.
    • 206 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethuykieu0937 Xem bài viết
    Mì này giá cả thế nào mẹ nó nhỉ
    Tối qua em mua 4.000vnd cho 1 gói đó ạ. Em mua ở tiệm tạp hóa gần nhà, Nên em cũng không biết giá nó có khác so với mấy tiệp tạp hóa khác hay siêu thị không nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 251 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhvan737 Xem bài viết
    Báo cáo với cả nhà là chiều qua em đã mua mì Doremon rồi nhé. Nhưng chỗ tiệm tạp hóa chỉ còn mỗi loại tôm xốt cà ri thôi. 2 loại kia hết rồi. Cũng hơi tiếc nhưng thôi mua đỡ loại này trước. Sáng nay làm liền cho cu nhà tô mì hoành tráng. post hình báo cáo với các mẹ đây. Hình tô mì cuối cùng không có vì anh ấy giành để ăn, không cho chụp choẹt gì hết á.

1435804790299

1435804795878
    Oh, hương vị yêu thích của con nhà em đây! Tôm xốt cà ri.
    Mà mấy mẹ cho mình hỏi game chơi Vui cùng Doremon là mình thu thập những thẻ hình Doremon trong gói mì hả các mẹ. Hay là mình chơi trên website này:https://vuicungdoraemon.com/the-le-chuong-trinh/
    Nếu chơi trên site để thu thập hình dán thì còn được, chứ thu thập ở bên ngoài thì em tiếc dữ lắm. Vì mỗi lần mở gói mì ra là anh nhà em chộp lấy. nên không biết có còn đủ không nữa.
    • 206 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubindeghet Xem bài viết
    Oh, hương vị yêu thích của con nhà em đây! Tôm xốt cà ri.
    Mà mấy mẹ cho mình hỏi game chơi Vui cùng Doremon là mình thu thập những thẻ hình Doremon trong gói mì hả các mẹ. Hay là mình chơi trên website này:https://vuicungdoraemon.com/the-le-chuong-trinh/
    Nếu chơi trên site để thu thập hình dán thì còn được, chứ thu thập ở bên ngoài thì em tiếc dữ lắm. Vì mỗi lần mở gói mì ra là anh nhà em chộp lấy. nên không biết có còn đủ không nữa.
    Theo em đọc tể lệ chương trình thì cái này mình thu thập hình dán bằng cách chơi trên website đó chị. Em ngồi chơi thử, Thấy câu hỏi cũng dễ, nhưng có nhiều câu bí, trả lời sai, Ráng thu thập 40 hình dán để được 1 phiếu rút thăm may mắn. Có quà cho con mới được.

7_2_2015_10_44_58_AM
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 341 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em đọc tể lệ chương trình thì cái này mình thu thập hình dán bằng cách chơi trên website đó chị. Em ngồi chơi thử, Thấy câu hỏi cũng dễ, nhưng có nhiều câu bí, trả lời sai, Ráng thu thập 40 hình dán để được 1 phiếu rút thăm may mắn. Có quà cho con mới được.

7_2_2015_10_44_58_AM

Tối qua 2 mẹ con cũng đăng ký thành viên, rồi chơi. Mà nhà mình chơi là để cho con tự suy nghĩ tìm ra câu trả lời. Mình chỉ gợi ý thêm thôi. Nên chơi mất gần cả tiếng đồng hồ mà thu thập dc có 5 hình dán hà. Nhưng mình thích vậy hơn, vì những câu hỏi như vậy sẽ giúp con thu thập nhiệu thông tin hơn, não nhạy bén hơn. Nhất là mấy câu hỏi toán dạng hỏi mẹo.
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

1435804790299

1435804795878
    Tiệm tạp hóa gần nhà mình không có. Bữa mình mua ở siêu thị, nhìn như giá rẻ hơn chút đỉnh =)). Do tiệm tạp hóa người ta bán ở nhà nên bán lời hơn chút. Uhm mì này mình thấy ăn ngon y như mấy nhãn khác của Acecook vậy đó
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà mấy mẹ chơi game chưa? Hôm qua 2 mẹ con mình chơi game rồi. Vui dữ lắm Hai mẹ con ngồi la làng chí chóe luôn ý. Game rất hay, giúp trẻ động não si nghĩ, tăng khả năng nhanh nhạy. Mà cũng check được nhiều kiến thức của mẹ lẫn con lắm nhe.
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mấy câu hỏi, mẹ phải vắt óc si nghĩ chưa ra thì hết thời gian trả lời rồi. Hiu hiu. Hai mẹ con tranh thủ ráng chơi được đủ 40 hình dán sẽ được một phiếu rút thăm trúng thưởng cho con. Con thích lắm. Thiệt ra thì không cần trúng máy ảnh hay Ipad gì hết. Chỉ cần trúng bộ dụng cụ học tập thôi chắc con cũng vui lắm rồi . Hhihi. Hay trúng bộ thẻ học tập Doreamon hoặc 5 quyển vở Doreamon cũng được. Hahaha Giải thưởng đen 150 giải lận mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 341 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Mà mấy mẹ chơi game chưa? Hôm qua 2 mẹ con mình chơi game rồi. Vui dữ lắm Hai mẹ con ngồi la làng chí chóe luôn ý. Game rất hay, giúp trẻ động não si nghĩ, tăng khả năng nhanh nhạy. Mà cũng check được nhiều kiến thức của mẹ lẫn con lắm nhe.
    Mà hình như em thấy là nếu mình trả lời sai hay đúng cũng không quan trọng đâu. Vì sao khi lắc con xúc xắc xong thì chú Doremon cũng được đi mấy bước tương đương với số xúc xắc sau khi quay. Chỉ là mình trả lời sai sẽ không thu thập được hình dán thôi. Mà có khi may mắn, trả lời đúng câu hỏi, chú Doremon còn được cộng thêm số bước nữa. Mẹ con em chơi toàn được thêm 2 bước.
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây đây, đây cũng là một trong những câu hỏi mà mẹ phải vắt óc, hôm qua 2 mẹ con cầm điện thoại chơi không ngờ con bấm lung tung có chụp lại được cái hình đây.

cau_hoi
    • 288 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythumattrang12382 Xem bài viết
    Đây đây, đây cũng là một trong những câu hỏi mà mẹ phải vắt óc, hôm qua 2 mẹ con cầm điện thoại chơi không ngờ con bấm lung tung có chụp lại được cái hình đây.

cau_hoi

Vui quá vậy mấy chị? Hôm qua không để ý lắm. Mà em vô web rồi nhưng không biết chơi. Chị chơi sao chỉ em với. Để tối nay về huy động ba nó chơi nữa. Vì mẹ nó đốt toán hahaha
    • 288 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusung Xem bài viết
    Mà hình như em thấy là nếu mình trả lời sai hay đúng cũng không quan trọng đâu. Vì sao khi lắc con xúc xắc xong thì chú Doremon cũng được đi mấy bước tương đương với số xúc xắc sau khi quay. Chỉ là mình trả lời sai sẽ không thu thập được hình dán thôi. Mà có khi may mắn, trả lời đúng câu hỏi, chú Doremon còn được cộng thêm số bước nữa. Mẹ con em chơi toàn được thêm 2 bước.
    Có trúng Ipad nữa hả? Nếu vậy đêm nào 2 mẹ con cũng luyện trước khi đi ngủ mới được, mẹ cũng ham ipad lắm, hí hí. Chắc game này vừa hỏi địa lý, toán học, ... nên có thể cho bé luyện tập vừa chơi vừa học luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 341 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me.cua.cunbong Xem bài viết
    Có trúng Ipad nữa hả? Nếu vậy đêm nào 2 mẹ con cũng luyện trước khi đi ngủ mới được, mẹ cũng ham ipad lắm, hí hí. Chắc game này vừa hỏi địa lý, toán học, ... nên có thể cho bé luyện tập vừa chơi vừa học luôn.

Hic hic, mình chỉ mơ trúng giải may mắn thôi. Chứ không dám mơ đến Ipad đâu. Nhưng mà nếu may mắn thúng thiệt thì quá tốt. Coi như quà sinh nhật cho con trai. Mà quà đó có được là công sức của 2 mẹ con vậy. Không biết con nhà chị thế nào, chứ súng nhà em thích lắm. Súng nói " Súng thích Doremon, và thích trả lời câu hỏi kiểu này, nó giúp Súng thông minh hơn." Nghe mà thấy thương.
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusung Xem bài viết
    Hic hic, mình chỉ mơ trúng giải may mắn thôi. Chứ không dám mơ đến Ipad đâu. Nhưng mà nếu may mắn thúng thiệt thì quá tốt. Coi như quà sinh nhật cho con trai. Mà quà đó có được là công sức của 2 mẹ con vậy. Không biết con nhà chị thế nào, chứ súng nhà em thích lắm. Súng nói " Súng thích Doremon, và thích trả lời câu hỏi kiểu này, nó giúp Súng thông minh hơn." Nghe mà thấy thương.
    Yêu thế !!

Trúng được thì trúng, không trúng được thì thoai. Chơi cho vui ấy mà. Quan trọng là con chịu chơi là coi như có chịu học rồi đó. Vì trò chơi này có lồng ghép kiến thức toán và địa lý nhiều mà,... Mà khi chơi bé còn được cơ hội rơi vào các ô may mắn nữa đó. Vậy thì cơ hội trúng giải phụ cũng cao hơn.
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me.cua.cunbong Xem bài viết
    Vui quá vậy mấy chị? Hôm qua không để ý lắm. Mà em vô web rồi nhưng không biết chơi. Chị chơi sao chỉ em với. Để tối nay về huy động ba nó chơi nữa. Vì mẹ nó đốt toán hahaha
    Bạn vô web http://vuicungdoraemon.com/cung-dora...u-du-the-gioi/
    Đăng ký thông tin của bé con nhà bạn, đăng kí số điện thoại của bạn rồi địa chỉ luôn. Đăng ký xong là bắt đầu đổ xúc xắc rồi chơi được rồi á. Dễ lắm !! . Chúc 2 mẹ con chơi vui và kiếm được nhiều hình dán lego nha.
    • 286 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng nay lười, thức trễ nên chỉ nấu mì Doreamon với trứng thôi các mẹ à. Cơ mà cả nhà vẫn ăn ngon lành

1435820412476_434
    Happy day and night
    • 286 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Về cái trò chơi, nãy h đọc các mẹ comment cũng có nhào vô website của acecook thử rồi . Công nhận là quá trời giải thưởng mê ly luôn. Cái này chắc tối nào cũng phải dụ dỗ em bé nhà mình chơi quá hà

7_2_2015_11_56_26_AM
    Happy day and night
    • 251 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

7_2_2015_10_44_58_AM

Oh, mẹ con nhà em chơi được 13 hình dán rồi đó hả? Giỏi quá ta. Lúc trưa nghỉ ăn trưa, cũng vào mài mò chơi thử thấy cũng vui ghê, giúp lấy lại bao nhiêu kiến thức bị quên lãng á chứ. Mà mấy mẹ có như em không, em sai ngay câu tính chu vi hình vuông, ha ha. Nói quê dễ sợ, phải vào google mới biết tính chu vi hình vuông là cạnh nhân 4. Thôi tối nay về rủ anh nhà chơi cùng mới được.
    • 507 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cubindeghet Xem bài viết
    Oh, mẹ con nhà em chơi được 13 hình dán rồi đó hả? Giỏi quá ta. Lúc trưa nghỉ ăn trưa, cũng vào mài mò chơi thử thấy cũng vui ghê, giúp lấy lại bao nhiêu kiến thức bị quên lãng á chứ. Mà mấy mẹ có như em không, em sai ngay câu tính chu vi hình vuông, ha ha. Nói quê dễ sợ, phải vào google mới biết tính chu vi hình vuông là cạnh nhân 4. Thôi tối nay về rủ anh nhà chơi cùng mới được.

Hahaa, em cũng y mẹ . Có câu này :

Thùng thứ 1 đựng 20 lít sữa, thùng thứ 2 đựng ít hơn thùng thứ 1 8 lít sữa và nhìu hơn thung 3 6 lít. Hỏi 3 thùng có bao nhiêu lít sữa??

Mà ngồi nhẩm nhẩm hoài het giờ chưa ra? =))

Riết phụ thuộc máy tính quá.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7