TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào biết làm bò khô không nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.12K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Anh xã nhà em thích ăn bò khô + uống bia với bạn. Lần nào nhậu cũng đi mua về ăn, em thấy vừa mắc vừa không hợp vệ sinh, vì em đc biết bò khô ngoài tiệm người ta làm rất rất bẩn, đôi khi trộn thịt heo vào nữa.
    Em nghe phong phanh cách làm bò khô: mua bò về, cắt như ý muốn, ướp với cari + muối + đường + ớt đem phơi khô, phải không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng muốn biết cách làm khô bò, vì có lần em mua khô bò trong coop mart BH nó tặng em thêm 1 viên "con nhộng" cứt chuột vào đó nữa,,, muốn ói
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://m.*******/bep-eva/tu-lam-thit...162a94699.html. Cách làm bò khô này mình thấy cũng dễ làm và có vẻ ngon )
    • 261 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Cách làm của mình ở ĐÂY, cũng có nhiều bạn đã thử và đều khen, bạn tham khảo xem nhé

Đây là ảnh thành phẩm:

6935056283_cc119a85e3
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

các mẹ co thể làm theo cách của mình nhé hôm tết mình làm 2 kg ăn hết veo ,ai cũng khen ngon đấy,LÀM THẾ NÀY NÀY:THỊT BÒ KHÔNG CẦN PHẢI MUA LOẠI NGON ,MUA LOẠI THỊT VAI ,THÁI TỪNG BẢN TO DỌC THỚ ,ƯƠP NGŨ VỊ HƯƠNG ,TỎI ,SẢ ,GIA VỊ,TIÊU,ĐƯỜNG TÙY KHẨU VỊ CỦA MINH MÀ GIA GIẢM MẶN NGỌT,THÍCH ĂN CAY THÌ CHO ỚT BỘT VÀO ƯƠP KHOANG 2H BẮC LÊN BÊP ĐUN NHỎ LỬA THỈNH THỎANG ĐẢO ĐỀU TAY KHOẢNG 15P THÌ THỊT HÊT ĐỎ,CHUYỂN SANG MÀU NÂU NHÉ,ĐỂ NGUỘI XÉ NHỎ RỒI CHO VÀO LÒ NƯỚNG ĐẾN KHI KHÔ VỪA Ý THÌ THÔI,NẾU KHÔNG CÓ LÒ NƯỚNG THÌ BỎ VÀO CHẢO ĐẢO NHƯ SAO RUÔC, ĐẾN LÚC NÀO KHÔ THÌ CHÉN,À NÊU CÒN THỪA NƯỚC SÔT THÌ KHI XÉ THỊT XONG THFI CHO CÁI NƯỚC SỐT ĐÓ VÀO ĐẢO CÙNG LUÔN..ÔI THÈM QUÁ MAI PHẢI THỰC HÀNH THÔI
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 307 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Mình cũng làm theo cách của em Chấm xinh, ngon như thịt bò khô Quảng Ngãi luôn. Các chị em cứ yên tâm mà làm theo. Em ấy hướng dẫn cực kỳ tỉ mỉ, dễ hiểu. Chúc mẹ cháu làm được món bò khô đúng kiểu phục vụ bố cháu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Up lên cho các cao thủ vào chia sẻ thêm kinh nghiệm. Cuối tuần này chắc e cũng phải làm thử 1 mẻ đầu tiên xem ăn có ra gì ko mà chưa biết làm theo công thức nào. Chị nào có chi tiết số lượng gia vị ướp thì pót giúp e với. E cám ơn nhiều nhiều ạ :P
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

làm bò khô được mỗi cái an toàn còn đâu thì vừa đắt, vừa ít mất thời gian nữa như em thì cứ chạy vèo ra mua 60k là ăn nhòe , sự lười biếng của những con người lười biếng nó thế đấy ạ , nhưng nghe mấy chị miêu tả dạy công thức mà em chảy nước miếng luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhlyngo Xem bài viết
    làm bò khô được mỗi cái an toàn còn đâu thì vừa đắt, vừa ít mất thời gian nữa như em thì cứ chạy vèo ra mua 60k là ăn nhòe , sự lười biếng của những con người lười biếng nó thế đấy ạ , nhưng nghe mấy chị miêu tả dạy công thức mà em chảy nước miếng luôn
    Hix. Mình ra siêu thị mua bò khô mà nhìn giá với xong thì hết thèm ăn luôn Đã đắt còn ít chứ Chắc phải học làm luôn quá
    Su Kem yêu của mẹ ơi :X Mẹ yêu con nhiều lắm :X
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhlyngo Xem bài viết
    E thì thấy vừa đắt vừa ko đảm bảo vệ sinh. Bao nhiêu thông tin nào là thịt ôi thiu rồi thịt lợn ngâm hóa chất biển thánh mùi thịt bò rồi nên sợ lắm. Ăn ko chết đc ngay nhưng lâu dài thành bệnh nan y mới khổ c ạ E cũng lười lắm nhg thấy có vẻ làm món này cũng ko đến nỗi quá mất tg. M lười thì tiện làm luôn 1 mẻ nhiều nhiều tích ăn dần còn hơn. Đảm bảo vẫn rẻ mà an toàn hơn mua ngoài siêu thị là cái chắc Chất lượng thì tuyệt đối là bò xịn rồi
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm bò khô bằng nồi cơm điện bếp à
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,461 Bài viết

• 4,690 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bò ướp gia vị nấu chín rồi mới phơi khô, chứ ko phải thịt sốg đem phơi vì khô bò ăn liền, trời nắg thế này phơi khô bò là ngon lành, ko cần lò.