TIN TÀI TRỢ.

Làm gì với măng tây-asperge????

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.63K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 471 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

đang mùa măng tây, đi chợ nhìn măng ngon nõn nà mà mẹ cuntung chẳng biết làm gì với loại rau này ngoại trừ món salad dầu dấm. Lên đây hỏi thăm các mẹ có món nào ngon thì chỉ bảo cho mẹ cuntung học tập với nhé. Mình cảm ơn rất nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị nấu súp măng cua đi chị, hoặc xào cũng ngon vậy.
    Tu là cội phúc, tình là dây oan.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,520 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Măng Tây gọt bỏ vỏ luộc sôi 10' xong chị cuốn với ham cái này bên Pháp là Jambon nhỉ khoảng 5 (tuỳ cỡ to thì ít đi mà nhỏ thì nhiều lên)cây cuộn trong một hoặc 2 lát ham, 1 người khoảng 3 cuộn như thế xong đâu đấy rồi chị xếp vào khay rồi rắc phomat lên trên(cái loại bào mỏng thành sợi như cho vào pizza ý)bên em gọi là gouda cheese đêm nướng ở nhiệt độ cao khoảng 5 -10 phút cho cheese vàng là ăn được. chị thử xem có hợp khẩu vị không.
    J'adore Francois Trinh Duc
    • 100 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em tay me chong em cát cai ngon mang tay va phan non cua mang roi cát nhuyên xao voi dau cho xanh va chin, xong roi danh trung ga len tron chung, nem ti mươi va tiêu dem len chiên, cai nay la me chong em lam an roi em thay cung bát chước lam an ngon lam a, em ve nha che biên theo kiêu vn chút nước mam, không cho mươi vao an cung ok, các chi thu lam mon do xem sao?
    cách hai lước mang roi cho chút mo hanh len an voi banh mi kem voi thít tuy thíc cong voi phomat, chúc các chi ngon miêng nhe
    QUYNH ANH BOURGES
    MARSEILLE, FRANCE
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)