TIN TÀI TRỢ.

Hỏi địa chỉ ăn bún tôm + nem cua bể ngon ở Hải Phòng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.63K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 1,091 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ Hải Phòng ơi, chỉ giúp mình địa chỉ ăn bún tôm và nem cua bể đặc sản của Hải Phòng với. Gấp gấp lắm nhé, mai mình đưa xếp đi HP , muốn đưa qua đó ăn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ QuangKiên Xem bài viết
    Các mẹ Hải Phòng ơi, chỉ giúp mình địa chỉ ăn bún tôm và nem cua bể đặc sản của Hải Phòng với. Gấp gấp lắm nhé, mai mình đưa xếp đi HP , muốn đưa qua đó ăn!
    Bạn ơi, vào goole VN mà tìm, thế nào cũng ra ối. à, ở Hải phòng còn nổi tiếng món Bánh đa cua nữa bạn ạ. Hôm nọ mình đọc bài giới thiệu trên tạp chí Heritage mà thèm ơi là thèm....rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 883 Bài viết

• 476 Được cảm ơn

Bún tôm thì ăn ở ngõ Trương Hán Siêu (đường Hai Bà Trưng, gọi là Cát Dài cũ), ngõ này thông với ngõ Sơn Lâm phố Lê Chân (có đền Lê Chân nổi tiếng là thiêng) nhưng phải ăn đúng hàng bà gì trông béo béo và to mồm ấy, đi từ đầu ngõ vào thì bên tay trái nhé, có miến khô (HN gọi là miến trộn) với tôm ngon lắm ạ. Mua nem cua bể thì ra chợ Cố đạo ạ, đi đường Cầu Đất vào. Chợ này nổi tiếng bán đồ ăn sẵn ngon, đồ hải sản cực tươi nữa. Nếu muốn ăn ở nhà hàng thì có thể vào Hoa Đại ở Phố Lê Đại Hành ngon và giá cả phải chăng. Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)