Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội bánh Hà nội - Hướng dẫn và Trao đổi kinh nghiệm làm bánh - Phần 3

• 0 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,653 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongtam Xem bài viết
    Tranh thủ mát giời, làm mẻ bánh mì. Mời cả nhà cũng thưởng thức nhé.

Trước khi vào lò
    Picture250

Đang nướng

Thành phẩm
    Úi giời ơi, bác không nói em cứ tưởng của HT Cúc, dạo này bác làm bánh mì pro quá rồi vết rạch ngon nghẻ quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

Hôm qua mát trời, em cũng làm mẻ bánh mỳ đây, mời cả nhà

BM%20tron%20Jul%205-1

BM%20tron%20Jul%205-2

BM%20tron%20Jul%205-3

Chiều qua trời mưa, nhưng em vẫn lượn Hàng Thiếc, mua được ít khuôn nhỏ nhỏ xinh xinh, về làm liền một mẻ bánh, mời các bác

Cupcake%20hoa%20Jul%205-5

Bánh chín, dốc ngược lại một cái là rơi ra liền yes

Cupcake%20hoa%20Jul%205-4
    a685449

Đã có Vanilla, các mẹ tới lấy nhé (0127-225-2222)

LH lấy khuôn: Hà 0904 780707
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Huhu. em đồng ý có giải thưởng nhưng xin các bác cho cả giải cố gắng phấn đấu chứ em hì hục làm 2 mẻ theo 2 công thức khác nhau roài mà bánh của em vưỡn bị ướt ở trong, em đang chán đời đây ạ. Em làm nốt mẻ nữa mà không được thì các bác cho em xin hàng ạ.:Sad:

Kiwi ơi, chị mới vote cho em sáng nay, tranh thủ hỏi em tí là chị không biết chụp cận cảnh cái bánh giờ làm thế nào, chị chụp gần quá ảnh nó cứ bị nhòe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,921 Bài viết

• 2,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetva Xem bài viết
    Hôm qua mát trời, em cũng làm mẻ bánh mỳ đây, mời cả nhà

BM%20tron%20Jul%205-1
    Bánh quả dưa của bác long lanh quá, bác cho em xin công thức với rooling:rooling:

Cái khuôn ngôi sao kia trồng dầy dặn đẹp quá bác nhỉ? Hay giải thưởng đợt 1 là bộ khuôn ngôi sao đi các bác BTC ơi.... Em cứ rụt rè đề xuất thế :Silly:

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon Xem bài viết

Kiwi ơi, chị mới vote cho em sáng nay, tranh thủ hỏi em tí là chị không biết chụp cận cảnh cái bánh giờ làm thế nào, chị chụp gần quá ảnh nó cứ bị nhòe.
    Bác ơi ảnh nhòe là do bác để máy gần quá. Khoảng cách gần nhất giữa máy với chủ thể nếu để chế độ bình thường là 40, 50cm mới lấy nét được. Nêu bác muốn để gần hơn thì phải chỉnh về chế độ Macro chụp bông hoa bác ạ.
    kiwisite.net
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 1,096 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

@Chị Nguyetva: Nhìn hình & bánh của bác Nguyệt làm em nhục chí quá ạ :Crying:
    Bánh đẹp & khuôn thì xinh quá bác ui :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Ah Bác nhớ cho em xin giải thưởng vùng xa vùng sâu bác nhá :Smiling:

BTC thứ thách: em có ý kiến này, BTC cho qui định 1 size ảnh luôn nhé, để xem hình cùng size cho dễ chấm điểm & nhìn đẹp hơn BTC nhỉ
    • 1,818 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Em cũng thích bộ khuôn sao, nhưng tuần này e bận ko tham gia được, hu hu, tuần này mẹ em chuyển nhà, tuần sau bọn em sửa nhà, chả biết bao giờ sửa xong, đang phấn đấu là sang đầu tháng 8 sẽ xong xuôi hết để chuyển nhà, sau đó thì sẽ tập trung vào "chiến đấu" với bánh trái, vì sang nhà mới, bếp ở tầng riêng, ko bị chồng mắng là bật lò làm nóng nhà.
    Vậy chắc e sẽ bị lỡ mấy bài thử thách đầu rùi, hu hu, mà thường mấy bài đầu mới dễ, chứ chắc càng về sau càng khó mất, hu hu hu hu hu hu, ăn vạ này.

Chị Nguyệt ơi, khuôn sao là chị mua ở bao nhiêu HT ạ?

@cả nhà, mấy hôm trước e có lên shop Gia vị, thấy cũng có khuôn bán đấy ạ, trông cũng đẹp.
    • 1,587 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Thưa BTC, em đã có hàng từ hôm qua và hôm nay mới chụp hình được ( vì để quên máy ảnh ở cty), nên em ko có hình của công đoạn làm bánh, hai nữa là số lượng bánh của em cũng bị vơi đi theo thời gian. :Battin ey:.
    Thêm nữa em xin nộp bài sớm ah. :Smiling: Vì nghĩ đi nghĩ lại trình em mới chỉ đến thế thôi, có làm đi làm lại thì nó cũng chưa lên một cách đột biến được. Vậy mong BTC nương tay, chấm thêm điểm thưởng cho em vì nộp sớm và vì sự cố gắng ah. Em xin cảm ơn ! :Rose:
    Mọi người ơi, vóte cho em với ah. Em xin cảm ơn nhiều nhiều!:LoveStruc::Rose:, yêu cả nhà :LoveStruc::Kiss:
    ( Em Xin nói thêm là làm bánh lần này em cứ có tâm trạng như thí sinh làm bài thi đại học vậy. Căng thẳng lắm ah. :Silly: )
    Sau đây là sp ở challenge 1 của em: :Smiling:
    Toàn cảnh:
    DSC04295

Toancanhsp

Cận cảnh:
    Cancanh

Cancanhsp

Ruột bánh: nhân trứng đấy ah:
    Ruotsp
    • 1,587 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

@Chị Nguyetva: Bánh mỳ quả dưa của chị ngon thế. rooling:Chị có dùng khuôn ko mà trông giống hệt nhau vậy ah? Công thức bánh này có khác bánh mỳ thường ko chị ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kati Xem bài viết
    Ah Bác nhớ cho em xin giải thưởng vùng xa vùng sâu bác nhá :Smiling:
    hé hé, Xì Gành đứng đầu danh sách thu hút vốn FDI của cả nước, không thể coi là vùng sâu vùng xa nhá:LoveStruc:
    Vũ điệu bếp HuaBin-header-1
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tue Minh Xem bài viết
    .
    ( Em Xin nói thêm là làm bánh lần này em cứ có tâm trạng như thí sinh làm bài thi đại học vậy. Căng thẳng lắm ah. :Silly: )
    Em ơi đừng hồi hộp quá, em phải điền số báo danh vào bài thi đi chứ, em wên à?:Battin ey::Angel:
    Vũ điệu bếp HuaBin-header-1
    • 1,587 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuaBin Xem bài viết
    Em ơi đừng hồi hộp quá, em phải điền số báo danh vào bài thi đi chứ, em wên à?:Battin ey::Angel:
    :Silly: Ối em quên mất, đúng là ko nên hồi hộp quá, dưng mà em đã post rồi, ko sửa đc nữa ah. Tks HuaBin nhé ! :LoveStruc:
    Thưa BTC, Số báo danh của em là: 17
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 947 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

- BTC ơi cho em hỏi em có thể gửi một tấm hình trong đó có cả bánh nguyên và bánh cắt rồi không ah- cho no tiết kiệm đất!
    - Ah còn về giải thưởng thì em đề nghị hội mình kêu gọi tài trợ đi. Lần này em xung phong tặng 20 cái khuôn bánh champgne madein Chợ BT làm phần thưởng cho người đoạt giải nhất - nếu người đấy mà may mắn là em thì đề nghị các bác nghĩ tiếp ạ. :Laughing::Laughing::Laughing: !

BTC nhớ trả lời câu hỏi của em nhé mà em nói trước là em chỉ có mội tấm hình đó là nhìn được :Silly:
    15/6/2009 Ngày đầu con đi học!
    menupop

0YCwl9Q7p7

6iSWp7

Thử thách Hội bánh - Thử thách Hội bánh HN 4
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 457 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

@Tuệ Minh : Hiền nộp bài sớm thế làm chị càng căng thẳng vì chưa làm được bài đây này, bắt đền đấy.
    @Kiwi : cảm ơn em nhé, chị sẽ thử xem sao.
    @Nguyetva : Cái khuôn sao Nguyệt mua bao nhiêu xiền 1c thế, tớ mua ở đường Láng hình như 9k/c thì phải.
    @Khanhthu : em ơi có tài trợ cho giải bét không, động viên tinh thần ý mà, hihi.
    • 1,587 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

<P>
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon Xem bài viết
    @Tuệ Minh : Hiền nộp bài sớm thế làm chị càng căng thẳng vì chưa làm được bài đây này, bắt đền đấy.</P>
    <P>@Kiwi : cảm ơn em nhé, chị sẽ thử xem sao.</P>
    <P>@Nguyetva : Cái khuôn sao Nguyệt mua bao nhiêu xiền 1c thế, tớ mua ở đường Láng hình như 9k/c thì phải.</P>
    <P>@Khanhthu : em ơi có tài trợ cho giải bét không, động viên tinh thần ý mà, hihi.
    Chị N ơi, chị cứ bình tĩnh nhé. Hnay mới là mùng 6, còn 2 hôm nữa cơ. :Smiling:
    Tại vì em cũng căng nên em trả bài sớm để bớt streess ah.:Silly: . Em cũgn muốn có giải động viên tinh thần như chị
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,921 Bài viết

• 2,905 Được cảm ơn

Ối trời, bác Tue Minh giết người ko dao rùi. Em phải post bài sau cùng mà bác làm em hôm nay đã nhấp nhổm như ngồi trên đống lửa rồi :Silly: rooling:
    kiwisite.net
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,921 Bài viết

• 2,905 Được cảm ơn

Dính đến ảnh ọt nên em có ý kiến tí nhé. Kích thước dễ chịu nhất của ảnh là ngang 600px với ảnh ngang và ngang 400px với ảnh dọc ạ.
    kiwisite.net
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,003 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwi Xem bài viết
    Dính đến ảnh ọt nên em có ý kiến tí nhé. Kích thước dễ chịu nhất của ảnh là ngang 600px với ảnh ngang và ngang 400px với ảnh dọc ạ.
    Nhất trí:Applause::Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,003 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhthu Xem bài viết
    - Ah còn về giải thưởng thì em đề nghị hội mình kêu gọi tài trợ đi. Lần này em xung phong tặng 20 cái khuôn bánh champgne madein Chợ BT làm phần thưởng cho người đoạt giải nhất
    :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,003 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Thí sinh Tuệ Minh do hồi hộp quá mà nộp bài sớm? có bị phạm quy không nhể cả nhà nhể :Laughing::Laughing::Laughing::Thinking::Thinking: :Thinking:
    • 1,587 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiwi Xem bài viết
    Ối trời, bác Tue Minh giết người ko dao rùi. Em phải post bài sau cùng mà bác làm em hôm nay đã nhấp nhổm như ngồi trên đống lửa rồi :Silly: rooling:

Đáp án của chị mà đc như em nói thì tốt quá! Đằng này …. Hic hic ….em động viên tinh thần chị hả! :Smiling:, hàng của em xếp gọn đang chờ tại cửa khẩu nhỉ, chỉ việc nhấn phím cái là xong. Làm chị cũng hồi hộp ghê !
    Mà nhà mình ém hàng kinh nhỉ, chưa thấy ai post nữa nè ! :rolleyes: