TIN TÀI TRỢ.

Hoa sen không chỉ ăn sống mà còn chiên giòn, lạ ghê các mẹ à!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 627 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 339 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chào các bếp, em thấy các món ăn từ cánh hoa sen rất đẹp và ngon nên em chia sẻ nè! Ai ngờ hoa sen để nấu ăn ngon vậy đâu ta.

Đầu tiên phải kể ra hương vị của cánh hoa sen quen thuộc trong các món trà, trà ướp hoa sen thơm lừng.

Kế đến là những món hấp chẳng hạn như Vịt hấp hoa sen, cơm hấp hoa sen...

QmDP2vrIwEAb0VyzFdHoIh4P4W7DuAoRdpktXgVSrDTEaegpYDoU0WbmSK0ElYopniXrmLYTZ9uG8pP8a41i8KDGmh8c

Ấy vậy em tưởng các món ăn như vậy để hứng hương hứng hoa, ai ngờ cánh hoa sen cuốn gỏi tươi ăn bao ngon. Có 1 món cuốn gỏi cá nướng đặc sản miền Tây đó là: Cá lóc tươi nướng chín đều, cá nóng hổi rắc đậu phộng rang, mỡ hành cuốn rau thơm, dưa leo, khế chua, giá đỗ, bún tươi với lá sen và chấm mắm me nghe mùi thơm mướt mát đâu đây.

3PpCnrhOS4ViHIVQ6v6aDdQaBRFiWoP3w5Gqy6dasWnG10UR0WITwkGEpCHnxRtiAD16k16i06Y_P3i81hm4eqC2-bnhYw

Và món cánh hoa sen chiên giòn ăn trực tiếp còn lạ hơn nữa, tuy lạ nhưng cách làm lại đơn giản như chiên bánh chuối vậy các chị ạ chỉ cần lấy những cánh hoa tươi, rửa sạch rồi áo qua lớp bột chiên giòn đã pha (pha với quả trứng gà), đợi dầu nóng thả nhẹ cánh hoa sen chiên giòn 2 mặt là có thể thưởng thức món ăn vừa đẹp vừa hay này.

zvzjYmwgEVSAly8MKr1XAM6uVfzwsoI_dRtx-q4mAbRKBstVDs7UyUDUrNw4X9MXR5WDIll1jyEypkN4lA7IfQSBwFWxHg

Dù chưa thử nhưng cách chiên cánh hoa sen này cũng đã được nhiều người biết đến, từ food blogger Lý Tử Thất chế biến cho đến các mẹ trên diễn đàn làm thử. Món ăn chấm cùng sốt hoặc tương đều ngon, không biết cả nhà có ai thưởng thức các món này chưa?

Ảnh và clip em sưu tầm.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 339 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cơm hấp hoa sen khoe nè các mẹ thèm chưa

ukE6O_hTH-YYIHydEoHzb9NrklUJTef4CBOIYzdMW909SRO6AD3Xrg9Hs3Ay0AohK476sjXUeJqeMLr888fr-q01KkS7SqA
    • 174 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Cơm hấp sen thơm còn gì bằng, còn hoa sen chiên nha ăn bùi dẻo đó nha, ăn sống tui chưa có thử nên chưa biết thế nào rồi. hôm nào thử coi sao.
    • 339 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Dạ nghe nói cánh hoa sen ko nhiều vị lắm nhưng cuốn vào ăn được và ngon đấy thôi, ăn là nhớ ăn lá sen tươi mới hái còn sương sớm nghe, lá búp non vị thanh ít chát hơn
    • 254 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Đẹp quá e! chiên giòn nên chắc ăn như snack. Trà và cơm hấp sen làm sao có thể thay thế bằng hương vị khác được
    • 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đẹp quá bánh hoa sen đẹp quá à, hôm nào e làm thử xem ăn ntn hihi
    • 213 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hoa này ăn được nhưng ít phổ biến chắc bởi hiếm và đắt