TIN TÀI TRỢ.

Em phi tỏi đắng ngắt không ăn được

• 0 Lượt chia sẻ
  • 180 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 190 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em nghiện món này lâu rồi nhưng mới thử làm hôm qua thôi, nó đắng quá em không ăn được không biết em làm sai điều nào và có cách nào cứu vớt hũ tỏi của em không ạ?

j1-ClLbEUpRgJ2z-rQRa6Fanw4yNPyMzwUiPwlG9FLvBnGNcYxrz_KLE-75hdZITcuw_YGO5rL6Vm6jauXtiURkqxsHp
    Ảnh em cop trên mạng.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 378 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

chắc rán kĩ quá rồi em món này tưởng dễ nhưng không dễ
    Thay vì ném tỏi lên chảo dầu nóng, nấu tỏi và dầu trên chiếc chảo nguội. Bật bếp và đợi 1-2 phút. Trong 10-20 giây tỏi sẽ bắt đầu ngấm, sôi e bắt ra ngay.
    • 194 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Làm món này chú ý thời gian nè. Tỏi sẽ nhanh chóng biến từ màu vàng nhạt hấp dẫn sang màu nâu đậm chỉ trong ít giây lơ đãng hay đúng lúc bạn nhận ra là quên thái hành tây để cho vào chảo bước tiếp theo. Đến đây tỏi dù chưa bị cháy nhưng cũng gần như không còn giá trị với món ăn, lượng vitamin giảm đáng kể, thậm chí khiến món ăn sẽ có vị nồng và hơi ngăm đắng.
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn băm tỏi có bị hăng cay mắt không?
    • 306 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Có nên hỏi bí quyết hàng bánh tráng trộn ko ko biết họ làm thế nào mà mùi thơm phức đúng k bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 185 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình thấy tỏi này phải nhiều dầu, mình có áo qua bột mì hoặc bột bắp ý tỏi giòn mà ko có bị đắng ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 185 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

mình làm lần đầu mà khonog bị đắng
    • 132 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tỏi phi này em cũng nghiện lắm nè, sườn cháy tỏi, bánh mì bơ tỏi bá cháy luôn đó. Có khi bếp lỡ để lâu ngoài gió quá không