TIN TÀI TRỢ.

Đủ kiểu băm tỏi cho những ai cần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 376 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 149 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình thường đập dập tỏi trên thớt sau đó băm nhỏ hay nếu xào rau thì có thể để nguyên, tuy nhiên mình vẫn chưa biết kiểu băm như vậy có thực sự tốt hay có giống như các mẹ vẫn thường làm không?

YWAR9_EeS8XY6hZpA0UUrRoff-2XpVjiYNmjYdPpCLI9EN2hTL2rFbC_M-qzST1k7KC2dpcleD5qrZJ8aplCaC6FEG5jvKs

Hôm nay mình xem được clip quay chi tiết cách băm tỏi trong nấu ăn. Ngoài kiểu của mình cũng có nhiều kiểu như trên đây vậy. Mình thấy cắt đôi rồi sẽ tạo các đường cắt song song thân tỏi và tiến hành băm sau đó. Cảm giác tỏi băm thế này đẹp hơn nhiều.

aIfgsF812q5MCe9QyHIRZfGUHzHVauxHXQlMwqMa010CGOJ8ezumXmaLn-s0nxpmlgxGmxrqhgOQ3OgU0sQsNazbBzuh

Đây là kiểu khác, sau khi bóc vỏ sẽ cắt thành những lát nhỏ vừa ăn.

yUo5jm_3JwdWbuP7PndL7iPmdvDZop59HoYrPmqYeGtScCTE2RDAjroggrSyZmEVFWkOIL3ab-dqXOWIUtCf9kT-Bp81Lw

Mình thấy kiểu này hay để làm tỏi phi giòn nữa. Các mẹ thì sao?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 123 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

E có làm như cách 1 nhưng e cắt đôi hàng loạt sau đó băm tùm lum cho nhanh
    • 71 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em lại dị ứng tỏi! E ko bao giờ ăn tỏi phi dc luôn đó bếp.
    • 66 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà mình có kiểu cho vào cối giã nát tơi bời thế là xong, mình nghe nói giã sẽ ngon và ăn tốt hơn cắt bằng dao như trên á
    • 183 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cha mẹ ơi mình nhớ băm tỏi nên dùng mũi đằng sau chứ đừng bao giờ dùng mũi đằng trước sẽ khó khăn hơn nhiều, chẻ đôi khi băm tỏi ko bị lăn đi sẽ dễ dàng để băm đó.
    • 246 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Ngửi cái mùi hào sốt bơ tỏi rồi chẹp chẹp..m
    • Thành viên Webtretho
    • 205 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Giờ mình có hũ xay tỏi bỏ vào rẹt rẹt là xong mà nhà mình làm vậy ko mà nhanh nữa.