TIN TÀI TRỢ.

Đến mùa rồi cùng ăn trái cây để đẹp da giữ dáng thôi!!!!!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.45K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

CÁC MẸ CÁC CHỊ ƠI!!!! Em rất thích ăn trái cây vì vừa bổ dưỡng, vừa đẹp da nên lập topic này tổng hợp, chia sẻ với các mẹ, các chị các loại trái cây mà em yêu thích:”) Mọi người cùng em chia sẻ trái cây yêu thích cho vui nhé:P các mẹ các chị ăn có quả nào hay hay bổ bổ post lên cho em và mọi người cùng biết với ạ^^

1. Dưa hấu: giải nhiệt và nạp năng lượng cho ngày hè
    Được mệnh danh là “chúa tể của các loài dưa”, trong 1 trái dưa hấu chứa 92% nước, vì thế ăn dưa hấu giúp cho tiếp nước cho cơ thể, làn da mịn màng, căng mọng và tăng tính đàn hồi. Ngoài ra, ăn dưa hấu còn giúp bạn tăng cường trí nhớ, ổn định tinh thần, nhờ vậy sảng khoái và yêu đời hơn. Tuy nhiên, người lạnh bụng không nên ăn dưa hấu vì vốn dĩ dưa hấu được liệt vào loại trái cây “lạnh”.
    • Làm gì với dưa hấu? Em lụm lặt được cách làm Thạch rau câu dưa hấu, Nộm cùi dưa hấu, Nước ép dưa hấu dâu tây trên WTT ở đây.
    images?q=tbn:ANd9GcT6gCw2-Q597J8fpCqZ7cBlyOCtqhV1D-ehd89_bFnoBvqpNBCqctWqPwA0

2. Dưa leo: da trắng hồng, lợi tiểu, giảm cân
    Nguồn vitamin B và carbohydrate dồi dào trong dưa leo sẽ giúp bạn phục hồi sinh lực nhanh chóng. Ăn một vài lát dưa leo trước khi ngủ và sau khi thức dậy giúp bạn không bị chướng bụng và đau đầu. Chất phytochemical trong dưa leo giúp da căng và mềm mại, bớt sần sùi, bong tróc.
    • Làm gì với dưa leo?
    Nước ép dưa leo
    Lấy dưa leo tươi rửa sạch, cắt thành nhiều phần nhỏ, dùng máy xay sinh tố xay với chút đường, bỏ đá vào cho mát để uống là thực đơn giảm cân nhanh chóng.

cucumber+juice+benefits

Salad dưa leo Nhật Bản (em google thấy món này, vừa đơn giản vừa mát mà nhìn cũng ngon nữa ^^)

Nguyên liệu: 2 trái dưa leo vừa, ¼ chén dấm gạo, 1 muỗng đường, ¼ muỗng muối, 2 thìa hạt mè.
    Cách làm:
    - Cắt lát mỏng dưa leo, lấy giấy ăn đặt lên trên bóp nhẹ để lấy bớt nước ra.
    - Khuấy đều dấm, đường, muối vào 1 tô, cho dưa leo vào trộn đều. Rắc mè lên và ăn ngayJ

SA4784

3.Xoài: chống ung thư, giảm cholesterol
    Trong trái xoài có chất chống oxi hóa giúp ngăn chặn ung thư vú và có enzyme hỗ trợ tiêu hóa. Vitamin A, E và selen trong trái xoài giúp chống lại bệnh tim.
    Làm gì với xoài?
    Em tìm được bài này trên diễn đàn WTT CỰC HAY~~ cách làm 10 loại món ăn khác nhau vừa ngon vừa bổ dưỡng với trái xoài, bao gồm gỏi, bánh, sinh tố, salad xoài, v.v . Em thì thích nhất làm sinh tố xoài vừa nhanh vừa mát lịm, mùa hè uống là sướng rung người:”)

xoai

4. Vải : giúp tuần hoàn máu, đẹp da, chống ung thư
    Vải là một loại quả dày thịt, mềm và ngọt. Trong vải có chất giúp chống ung thư và tăng cường sức khỏe tim mạch. Vải còn có nguồn vitamin C dồi dào giúp tăng sức đề kháng, tốt cho xương, và làm đẹp da. Nhưng mà ăn nhiều quá cũng không nên tại nóng lắm ạ, có thể làm mặt nổi mụn
    • Làm gì với vải?
    Vải thì em chỉ ăn luôn quả chứ chưa biết phải dùng làm món gì cho ngon. Mọi người có ai biết làm gì ngon ngon, dễ làm từ vải thì chỉ bảo em với ạ^^

tumblr_mh21okx3uo1s44ztso1_400

5.Thơm/Dứa: hồi phục sức khỏe, kích thích tiêu hóa
    Trong dứa không có cholesterol, lại giàu chất xơ, vitamin C, canxi, và đặc biệt là các enzyme tiêu hóa rất bổ ích cho cơ thể.
    Làm gì với dứa?
    Trên WTT có mục này cũng hay lắm “Thơm (dứa) nấu với gì cho ngon và lạ miệng?”. Các mẹ, các chị vào xem học hỏi, em cũng đang muốn thử mấy món trong này^^ bình thường em lười chỉ mua thom về chấm muối ớt hoặc cùng lắm thì xay sinh tố thôi, hix em vừa gõ đến đây đã nuốt nước miếng cái ực:”)

images?q=tbn:ANd9GcSXUr8LddFWUZ3gZV7k_Hnkf3s2vclj2KqlfxwtrMSxSs5VyXiM0_ITgYzI

Hôm nay thế thôi bữa nào em lại post bài tiếp về trái cây ạ^^ Dạo này nhà em vừa mua 1 cái máy ép nước trái cây, cả nhà cứ thế mà giành nhau cho trai cây vào ép vui lắm. từ hồi mua máy về tự ép em siêng uông nước trái cây hẳn, da cũng vậy mà đẹp hơn ít bị mụn hẳn^^

Mọi người vào xây nhà trái cây để cùng sống khỏe sống đẹp nhé hihi:")
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

trái cây nhìn thích nhỉ những trái này đúng là nên tích cực ăn 1 chút trong đây mình thích nhất là dưa hấu và xoài^^ với lại bt cũng hay ăn bơ nữa tốt cho sk lắm. ah hình như có bạn vừa post bài đồ ăn làm từ trái vải j đấy bạn search thử đi nhưng ăn nhiều quá coi chừng nổi mụn á