TIN TÀI TRỢ.

Đây là khẩu phần ăn giúp chúng ta nạp đủ chất mỗi ngày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 372 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình vừa tham khảo tài liệu ở Viện dinh dưỡng quốc gia nên mình send đến chị em ngay. Mọi người đọc, tham khảo và góp ý sao cho mỗi ngày chúng ta ăn đủ chất và chất lượng nhé.

KgSoRnZRvC2wA1wq1XVdF74jAzukiLXAzp36bAvB_EvuvDfLR9PuNUHV85NwlLOJhnmjdfIMmVj3aovkOEDzX2NBd7aXiA
    Cơm, bánh, phở, khoai tây, khoai lang... mình nạp 300gr/ngày.

5Ud-r_LA2DKn827l18_3lcqNlZMlY-_L9-jf0xB9HOcS9NJiXBAJ72RI_T6KFMG2UERCNZo4I-T-q9krn06GhLHYIBZy

Rau và trái cây cung cấp chất xơ, vitamin, khoáng chất giúp cơ thể khỏe mạnh và hệ tiêu hóa hoạt động trơn tru nạp 400- 600gr/ ngày.

7B6eaC-dhCzegunP2UxjYjQUSmZMwjm5qaMsBcsRufw5dDZOi8NWnAGxlL9O69eab_AlHCr9SOLIa2_ake0ZndS3TEDRfg

Ăn xen kẽ các loại thịt mỗi bữa, mỗi ngày (ăn khoảng 3 lần/tuần với mỗi loại thịt, cá), tránh việc ăn liền tù tì 1 loại thịt trong vài ngày liên tiếp, đặc biệt là thịt bò, thịt lợn.

jZdITH_jQR8jsmCTGo3VsY92Kd12AtJLPUXR0iTMrT6sHVy2IXmvHBmxmJS3z6f9HPj_EqBhpUHk3j6Mg_o0mZasGwy6jw

Chất béo trong dầu mỡ giúp cơ thể hấp thu 1 số vitamin có lợi như A, E, D, K.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 122 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nhiều. Nhưng vừa ăn vừa ướm xem bnhieu gr à mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 232 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình bổ sung thêm cho chị em: Muối (<5gr/ngày) và Đường (<25gr/ngày)

Nên hạn chế và không sử dụng quá nhiều, đặc biệt lượng muối ăn mỗi ngày quá nhiều có thể gây tăng nước trong tế bào, dẫn đến tăng huyết áp...
    • 232 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

s7HuvZQMqirQglhRGA1hYctjZjFYDqU7RxtNMrx_P4PTG-AmLnA4eKcUvqn0ooHnDLW15kr6vyMtygJrwggMMq01eKT3

Các mẹ có thể căn cứ vào đây để chi tiết thêm như top đã nói ở trên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 218 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

300gr tinh bột bằng mấy chén cơm mẹ nhỉ?
    • 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ai cũng ăn đượcc vậy hay sao thớt ơi
    • 114 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Uống nước đầy đủ nữa bếp ơi ^^