Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dành Cho Các Mẹ Thích ăn Dim Sum

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.34K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 140 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Dành cho các mẹ thích ăn món Dim Sum

khách sạn Fortuna ngày 26 tháng 4 tổ chức tiệc " Ngày Thư Ký"
    + Thực đơn Dim Sum Buffet
    + Miễn phí một đồ uống mocktail
    + Quà tặng cho các bạn gái
    + Chương trình bốc thăm trúng thưởng
    + Chương trình ca nhạc dân tộc
    + thời gian: 11.00 giờ trưa - 2.00 giờ chiều
    + Giá : $ 9.00++/ người

[IMG]secretariesday[/IMG]

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,509 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy & kitty

Ôi em cũng là Secretary đây, nhưng em biết tin này phỏng có ích gì. Người cần biết là Sếp của em cơ
    Ba Mẹ yêu cún con nhất trên đời
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 517 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy & kitty

Hờ hờ, gửi thông tin này cho sếp thôi, mặc dù tui không hẳn là thư ký. Cơ mà tui lại thích ăn Dim sum. Phải đến 4 tháng rồi chưa được ăn. Chẹp chẹp thèm quá. Email của sếp thế nào í nhỉ :3: . Dưng mà nếu sếp biết mình suốt ngày lượn lờ ở đây thì có lợi bất cập hại không nhỉ
    • 14 năm
    • 1,509 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh minh yêu
    Hờ hờ, gửi thông tin này cho sếp thôi, mặc dù tui không hẳn là thư ký. Cơ mà tui lại thích ăn Dim sum. Phải đến 4 tháng rồi chưa được ăn. Chẹp chẹp thèm quá. Email của sếp thế nào í nhỉ :3: . Dưng mà nếu sếp biết mình suốt ngày lượn lờ ở đây thì có lợi bất cập hại không nhỉ
    Theo em thì bác gọi điện cho bọn Fortuna và cho họ số điện thoại và email của sếp chị là OK :3:
    Còn em thích ăn thì đành móc túi ra để măm vậy cho biết :3:

THAM SÂN SI LÀ KẺ THÙ CỦA TA, HÃY NHẬN DIỆN VÀ DẦN DẦN TỪ BỎ NÓ. ĐỪNG THẤY VIỆC THIỆN NHỎ MÀ KHÔNG LÀM
    • 140 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecunmimi
    Theo em thì bác gọi điện cho bọn Fortuna và cho họ số điện thoại và email của sếp chị là OK :3:
    híc :4: đúng đấy các mẹ muốn sếp mời gửi địa chỉ email, hoặc tel của sếp để fortuna đong đưa các sếp của các mẹ.. mời các mẹ ngày đó mummum...sáng kiến hay
    • 517 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecunmimi
    Hờ hờ đúng là người "thông minh vốn sẵn tính trời" sáng kiến của mẹ nó. Nếu sếp tui không suy chuyển gì thì hai chúng mình rủ nhau đi chén cho bõ tức nhé :4: . Sau đó về uống nước lọc 2 tuần vào bữa trưa cho giảm cân (lãi đơn lãi kép nhá )
    • 14 năm
    • 1,509 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Hờ hờ đúng là người "thông minh vốn sẵn tính trời" sáng kiến của mẹ nó. Nếu sếp tui không suy chuyển gì thì hai chúng mình rủ nhau đi chén cho bõ tức nhé :4: . Sau đó về uống nước lọc 2 tuần vào bữa trưa cho giảm cân (lãi đơn lãi kép nhá )
    mất trí thôi :4:

• 15 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình chưa được ăn món Dim Sum bao giờ, không biết món này nó thế nào, các mẹ mô tả cho mình với. Chẹp chẹp, thèm quá đi mất
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 14 năm
    • 1,509 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong
    Các mẹ ơi, mình chưa được ăn món Dim Sum bao giờ, không biết món này nó thế nào, các mẹ mô tả cho mình với. Chẹp chẹp, thèm quá đi mất
    Em cũng mới được đi ăn một lần ở KS Nikko thôi ạ . Nhưng đại thể là thế này:

- Dim Sum là một dạng Buffe của Tàu, trong thực đơn có đến ít nhất là 50 - 70 món bao gồm cả tráng miệng và desert.
    - Bạn thích ăn bao nhiêu thì cứ việc gọi, nhà hàng sẽ bê ra từng thứ một ăn hết lại gọi tiếp.
    - Các món bánh thường được đặt trong một cái tráp tre màu trắng hay dùng để hấp bánh.
    - ăn ở Nikko thì em thích món cháo trứng muối, món bánh chay khô nói chung là nhiều món.

Kinh nghiệm ăn 1 lần của em nó chỉ có mỗi thế thôi, mời các mẹ khác vào tả tiếp và bổ sung

• 1,566 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Vụ này hấp dẫn đây.

Để dò hỏi sếp xem sếp có để ý tới cái ngày quan trọng này không? Nếu không ta nhờ fortuna gửi cái chương trình này cho sếp nhỉ? Gớm, chưa đến 10 đô, chẳng lẽ lại tiếc cái osin là mình? híc híc
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,911 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng chưa ăn ở đau khác ngoài Nikko. Trưa nào cũng có (ngày thường thoi nhé, thứ 7, CN thì k biết), nhiều món lắm, ăn đến no căng cả bụng. ăn ở Nikko thì được cái là phục vụ tại bàn, mình k phải đi lấy. Nó là 1 dạng buffet ấy nhưng rất nhiều món, há cảo bao tôm, bao thịt này, bánh bao các loại này, có cả gà, vịt nướng, om, có cả một số loại rau nữa như cải thảo or cải ngồng Lạng Sơn......... Họ cứ phục vụ lần lượt, ăn được đến đâu thì ăn, món nào thích có thể order thêm.

Zf9wp7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 620 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Chết nỗi, phải khai sáng văn minh dim sum cho các mẹ rồi. Ngoài mấy nhà hàng tàu trong mấy cái ks vài sao ấy ra các mẹ có thể ăn buffet dim sum ở nhà hàng Đông Kinh ở cầu gỗ (tầng 1 của hàm cá mập) giá 59k/ người.
    • 517 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bill2003
    Mình cũng chưa ăn ở đau khác ngoài Nikko. Trưa nào cũng có (ngày thường thoi nhé, thứ 7, CN thì k biết), nhiều món lắm, ăn đến no căng cả bụng. ăn ở Nikko thì được cái là phục vụ tại bàn, mình k phải đi lấy. Nó là 1 dạng buffet ấy nhưng rất nhiều món, há cảo bao tôm, bao thịt này, bánh bao các loại này, có cả gà, vịt nướng, om, có cả một số loại rau nữa như cải thảo or cải ngồng Lạng Sơn......... Họ cứ phục vụ lần lượt, ăn được đến đâu thì ăn, món nào thích có thể order thêm.
    Không dám ngó vào đây vì sợ chết thèm. Nhưng mà cũng không nhịn nổi. Chết mất thôi, thèm quá. Kinh nghiệm mấy lần ăn Dimsum của em cũng chỉ ở Nikko thui. Thích nhất là mấy cái món bao ngòai bằng váng đậu ... chẹp chẹp. Cái món rượu mai hay rợu cúc thả bùm mấy quả ô mai vào uống cũng thú vị. Chè trân châu và thạch xoài thì không thấy ở đâu ngon bằng... Nhưng nếu phải trả tiền thì em chả thèm vào đấy đâu, hãi lắm. Phí dịch vụ dắt điên lên được. Giá mà người ta cho mình tự đi lấy mà không mất phí dịch vụ còn hơn. Làm mới khó chứ lấy ra để ăn thì em cũng lấy được. Ai đó định ăn thì gọi điện trước ra Nikko gặp nhà hàng Taoli để hỏi chứ không phải trưa nào cũng có đâu vì cũng hay có khách bao.

Mẹ Kít ơi, Dimsum ở Đông Kinh ngày nào cũng có hay sao ah. 59K thì có vẻ hấp dẫn đây nhỉ, chỉ phải nhịn ăn trưa có 1 tuần chứ mấy. Các mẹ nghiền Dimsum tổ chứ ọp ở Đông Kinh đê.

Mẹ Cunmini ui, chưa thấy sếp tui động tĩnh gì cả. Mấy hôm nay cao điểm sếp tui lặn suốt ngày, về đến nơi mặt tái xanh tái xám. Híc híc. Có nên hại sếp thêm không đây bà con. Tui với mẹ nó có nên nhịn ăn trưa 2 tuần để mua suất của Fortuna không nhỉ?. ( Có điều nghe đồn rằng bufet thường ngày của Fortuna quá chán so với các ks khác, tui chưa ăn ở đây nên không biết).
    • 14 năm
    • 1,509 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Không dám ngó vào đây vì sợ chết thèm. Nhưng mà cũng không nhịn nổi. Chết mất thôi, thèm quá. Kinh nghiệm mấy lần ăn Dimsum của em cũng chỉ ở Nikko thui. Thích nhất là mấy cái món bao ngòai bằng váng đậu ... chẹp chẹp. Cái món rượu mai hay rợu cúc thả bùm mấy quả ô mai vào uống cũng thú vị. Chè trân châu và thạch xoài thì không thấy ở đâu ngon bằng... Nhưng nếu phải trả tiền thì em chả thèm vào đấy đâu, hãi lắm. Phí dịch vụ dắt điên lên được. Giá mà người ta cho mình tự đi lấy mà không mất phí dịch vụ còn hơn. Làm mới khó chứ lấy ra để ăn thì em cũng lấy được. Ai đó định ăn thì gọi điện trước ra Nikko gặp nhà hàng Taoli để hỏi chứ không phải trưa nào cũng có đâu vì cũng hay có khách bao.

Mẹ Kít ơi, Dimsum ở Đông Kinh ngày nào cũng có hay sao ah. 59K thì có vẻ hấp dẫn đây nhỉ, chỉ phải nhịn ăn trưa có 1 tuần chứ mấy. Các mẹ nghiền Dimsum tổ chứ ọp ở Đông Kinh đê.

Mẹ Cunmini ui, chưa thấy sếp tui động tĩnh gì cả. Mấy hôm nay cao điểm sếp tui lặn suốt ngày, về đến nơi mặt tái xanh tái xám. Híc híc. Có nên hại sếp thêm không đây bà con. Tui với mẹ nó có nên nhịn ăn trưa 2 tuần để mua suất của Fortuna không nhỉ?. ( Có điều nghe đồn rằng bufet thường ngày của Fortuna quá chán so với các ks khác, tui chưa ăn ở đây nên không biết).
    Em chưa đả động gì vì Sếp em còn đang mải đánh bóng mặt đường (đi công tác, xương Sếp quá ). Sếp ơi mau về để nhân viên được nhờ nào :4:

• 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Dim sum ở Đông kinh chán lắm các bác ơi, xin can, xin can, chỉ được cái view, hoặc ai muốn ăn thử thì ăn một lần cho biết chứ rất ít loại, không phong phú đâu ạ.

Mà nói thật em chả thích thú mấy cái món Dimsum này, mấy cái loại vỏ bánh trong trong còn ngon, chứ bánh bao thì em cứ lột vỏ ăn nhân chứ ăn vỏ bánh bên ngoài cho chết no, he he...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 năm
    • 1,509 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyvalley
    Dim sum ở Đông kinh chán lắm các bác ơi, xin can, xin can, chỉ được cái view, hoặc ai muốn ăn thử thì ăn một lần cho biết chứ rất ít loại, không phong phú đâu ạ.

Mà nói thật em chả thích thú mấy cái món Dimsum này, mấy cái loại vỏ bánh trong trong còn ngon, chứ bánh bao thì em cứ lột vỏ ăn nhân chứ ăn vỏ bánh bên ngoài cho chết no, he he...
    Thế thì em đợi Sếp em về em nói là có cái ngày ấy thôi còn tuỳ sếp định liệu vậy

• 15 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Khà khà, cảm ơn các mẹ đã khai sáng văn minh cho nhà em nhé. Có lẽ hôm nào phải nịnh ax cho đi ăn thử xem sao, hay là các mẹ tổ chức off Dimsum 1 hôm đê.
    Nghe các mẹ tả thì hoá ra cũng có 1 số món em được ăn rồi, vì mấy tháng trước có qua TQ, tiệc buffe của ksạn cũng có một số món để trong cái tráp tre giống Mecunmimi tả: ngón chân gà với một vài vị thuốc bắc, thịt lợn + lá hẹ hấp, há cảo... một số món khác em ko biết tả thế nào . Em thấy ấn tượng nhất là món cháo trứng vịt bắc thảo, ăn rất ngon
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Kít
    Chết nỗi, phải khai sáng văn minh dim sum cho các mẹ rồi. Ngoài mấy nhà hàng tàu trong mấy cái ks vài sao ấy ra các mẹ có thể ăn buffet dim sum ở nhà hàng Đông Kinh ở cầu gỗ (tầng 1 của hàm cá mập) giá 59k/ người.
    79k/ người

Giá hôm nay bác ợ. Giá 59 từ cái thời Sars. Giờ là thời hát 5 lờ 1 rồi ạ. :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đúng như mẹ han_bris nói đấy dimsum chính là yumcha. thường người trung Quốc hay ăn vào bữa sáng mà các mẹ hay xem trong phim Hong Kong đấy.
    Buffet Dimsum ngon thì các mẹ có thể tham khảo tại khách sạn Hà Nội, Fortuna, Nikko ( theo mình biết nhà hàng dong kinh ơ cầu gỗ ăn dở lắm". Hiện tại buffet Dimsum của các khách sạn này thường chỉ tổ chức vào trưa chủ nhật thôi.
    Tạm thời update giá của những nới này như sau:
    + Hanoi : Ú$ 7.90++/ người
    + Fortuna : Ú$ 9.00++/ người
    + Nikko: $ 9.50++/ người
    Tớ thích nhất là đi ăn buffet tính ra lại rẻ hơn là ăn gọi món vì cùng một lúc các mẹ có thể thưởng thức rất là nhiều món.
    Các món bánh bao như ( bánh bao rau, xá xíu, nhân đậu xanh, chay) rất ngon vì bột làm bánh không giống bánh bao bán ở ngoài tiệm mình đâu
    các món hấp ( như há cảo tôm tươi, bánh cuốn, chân gà, đầu cá....nhiều lắm.)
    Món rán ( bánh cuốn, bánh ngô,.....)
    Món quay ( thịt lợn quay, vịt quay....kèm theo nước sốt rất ngon)
    Món cháo ( cháo trứng bắc thảo, hải sản....)
    Món tráng miệng ( chè hạnh nhân long nhãn, thạch đen làm từ mai rùa ăn với mật ong, chè đậu đỏ, hoa quả tươi, chè ice kachang của malaysia)...
    Chẹp nói chung là rất ngon ăn những món trên tuyệt nhất là uống với trà tàu,, rất thơm.
    Nói chung cả nhà tớ rất bánh khoái ăn những món này, các mẹ nếm thử xem nhé, rất dễ ăn
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 216 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thấy các bà mẹ HN có nhiều chỗ ăn buffet dimum, vậy có ai biết ở SG có chỗ nào ko?

Trước nay mình chỉ ăn xíu mại, há cảo ở các quán tàu, các món khác chưa thử, nghe mọi người liệt kê các mòn nghe hấp dẫn quá....
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2