Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dành cho các bạn thích ăn bánh mì và học làm bánh mì

• 1 Lượt chia sẻ
  • 304K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 315 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Kim Xem bài viết
    Không biết mình mở đề tài này có sai không nửa, sorry Mod trước nhá, nhưng mà thông tin này thì các mẹ làm bánh chắc quan tâm lắm.
    Các mẹ chú ý nhá, Bestbuy đang giảm giá máy làm bánh mì Breadman từ 1.650.000 còn 550.000 kìa (không biết chất lượng có làm sao không mà giảm giá thế nhỉ?:Thinking
    Đã có mẹ nào xài máy này rồi thì có ý kiến nhé, để các mẹ khác còn ngâm cứu nữa.
    Thanks các mẹ nhiều.:LoveStruc:
    Cả nhà mình mua máy này nhiều lắm mẹ nó ạ, bọn nó đang không giao kịp cho các chị nhà mình đấy. Nhà này cũng vừa mang về 1 em xài cũng thích lắm, mẹ nó mua đi nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,094 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Phê lắm cả nhà ạ, người nhà mình dùng thích nên quảng cáo suốt. Mình rình mãi đợt này mới có giảm giá đấy. Mai họ mới giao hàng cho mình.

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac chị ơi cách thức mua máy như thế nào ,550k dã bao gồm cả vận chuyển chưa. Em vừa lọ mọ trên trang ấy mà không tìm được cái máy ấy ,chỉ thây 1 loại 49,99$ và 1 loại nữa đắt hơn . Chị nào mua rồi chỉ giúp em với em cũng muốn bon chen 1 cái . Dùng được lắm hả các chị ?
    • 1,262 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Em đặt hàng hôm thứ 7 vừa rồi, nhưng vẫn chưa chuyển về, vừa gọi họ bảo hết hàng, khi nào có họ sẽ gọi. Không biết có còn ko nữa. Mà phải đặt hàng qua mạng mới dc giá khuyến mại các mẹ ạ. Nên tốt nhất là vừa gọi vừa đặt trên mạng.

Địa chỉ đây ạ:
    http://www.bestbuy.com.vn/chitiet.as...ID=GD020000001
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    • 2,874 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Mình cũng vừa rinh máy bestbuy sáng nay, làm bánh mì ngon lắm bạn ạ, hội dê 79 sg ủng hộ best buy 5 anh chàng breadman rồi đó :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79 Xem bài viết
    Mình cũng vừa rinh máy bestbuy sáng nay, làm bánh mì ngon lắm bạn ạ, hội dê 79 sg ủng hộ best buy 5 anh chàng breadman rồi đó :LoveStruc:
    Cả cưng nữa là 8 rùi í, ở đó mà 5:Laughing:
    ZBPAZBPAp7
    • 2,020 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Cả cưng nữa là 8 rùi í, ở đó mà 5:Laughing:
    Bibo ơi, anh bánh mỳ lười anh ấy to bằng từng nào? Bằng cái nồi cơm điện 1.8l hay to hơn?
    Tớ phải hỏi thế phòng khi mua về làm được 3 mẻ bánh lại đem cất
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khánh Vy Xem bài viết
    Bibo ơi, anh bánh mỳ lười anh ấy to bằng từng nào? Bằng cái nồi cơm điện 1.8l hay to hơn?
    Tớ phải hỏi thế phòng khi mua về làm được 3 mẻ bánh lại đem cất
    :Surprise::Surprise:chài mẹ nó làm em ngứt mất! Bò lên trả lời lại nè: cái bánh đó nặng nhất là 1kg, nhỏ bằng cỡ nửa cái laptop 15,4" của em và cao cỡ chừng 15cm thui mà:Laughing:Còn bên ngòai bao bọc anh í thì cũng bự cỡ cái Microwave 19l í:Battin ey:Anh này bự con hơn em Kenwood mà giá rẻ hơn:Battin ey:
    ZBPAZBPAp7
    • 2,020 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    :Surprise::Surprise:chài mẹ nó làm em ngứt mất! Bò lên trả lời lại nè: cái bánh đó nặng nhất là 1kg, nhỏ bằng cỡ nửa cái laptop 15,4" của em và cao cỡ chừng 15cm thui mà:Laughing:Còn bên ngòai bao bọc anh í thì cũng bự cỡ cái Microwave 19l í:Battin ey:Anh này bự con hơn em Kenwood mà giá rẻ hơn:Battin ey:
    Ồi, thế chắc phải chào anh Bờ rét men thôi, to vậy biết nhét vào đâu :Sad: Nhưng mà rẻ nhỉ
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 594 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các bác ơi thế máy này chỉ việc bỏ bột, và các phụ liệu vào là xong à ? Có phải làm động tác nhào nhào, trộn trộn, đập đập ko ạ ?

Và nó làm được những loại bánh nào ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi, cho mình hỏi là máy này còn làm được các loại bánh khác nửa à? Có công thức sẵn khg?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 315 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuongco Xem bài viết
    Mấy mẹ ơi, cho mình hỏi là máy này còn làm được các loại bánh khác nửa à? Có công thức sẵn khg?
    Theo sách hướng dẫn thì thấy có làm cả bánh ngọt hoa quả khô, và cả làm mứt dâu nữa bạn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,132 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Theo em biết thì kèm theo máy có cả quyển công thức đâu được chừng 8 loại bánh mì. Còn muốn thêm thì các bác sang topic "Các mẹ chăm chỉ làm bánh ..." ấy, chị cuSam vừa cho đường link làm thêm mấy chục loại bánh mì khác, có cả công thức cho Breadmachine luôn.

Hì hì, em cũng vừa tậu một cái, hy vọng nó ổn. Hôm nay giao hàng mà em không có ở nhà, hồi hộp quá.
    Em đi thi Nấu Cơm trưa Văn phòng - Mong các bác bình chọn cho em :LoveStruc: :Rose:

Mời ghé thăm nhà MÈO MẬP TẬP NẤU ĂN
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hic, nản quá, mình đặt hàng từ tuần trước, hẹn đầu tuần này giao hàng nhưng gọi mấy lần cứ báo hết hàng rồi, ko biết có bạn nào bị giống mình không?
    • 295 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn ở đâu vậy? Nhỏ cháu mình vừa mới đặt mua ở SG hôm qua nó hẹn ngày mai sẽ giao máy nè.
    • 295 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Ko biết máy này điện năng tiêu thụ ra sao ko nghe ai nói hết ,chỉ biết rằng sau 3h mới xong mẻ bánh,với tình hình giá điện tăng như hiện nay thì đóng tiền mệt xỉu.Em cũng muốn bon chen nhưng còn lăn tăn lắm,có ai biết thì cho ý kiến nha.
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thùy_Trâm Xem bài viết
    Ko biết máy này điện năng tiêu thụ ra sao ko nghe ai nói hết ,chỉ biết rằng sau 3h mới xong mẻ bánh,với tình hình giá điện tăng như hiện nay thì đóng tiền mệt xỉu.Em cũng muốn bon chen nhưng còn lăn tăn lắm,có ai biết thì cho ý kiến nha.
    Điện áp và công suất: 220V-240V, 650watts – Mẹ nó ơi đây là công suất và điện năng tiêu thụ của nó đấy. Cứ theo như trên thì 1h nó ngốn khoảng 650W=> 3h hết 1950W tương đương gần 2 số điện. Tính ra xiền thì cũng khoảng 3k cho một mẻ bánh đấy mẹ nó ạ!
    Trái Đất quay quanh Mặt Trời nhưng với em thì Trái Đất quay quanh anh đấy chồng yêu ah!
    You're my everything:577:

6455vv6

DPmpJ1vDPmpp8
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,653 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_mong_con_tung_ngay Xem bài viết
    Điện áp và công suất: 220V-240V, 650watts – Mẹ nó ơi đây là công suất và điện năng tiêu thụ của nó đấy. Cứ theo như trên thì 1h nó ngốn khoảng 650W=> 3h hết 1950W tương đương gần 2 số điện. Tính ra xiền thì cũng khoảng 3k cho một mẻ bánh đấy mẹ nó ạ!
    Tớ nghĩ thì không phải thế, theo to thi no chi co luc dap bot ban dau khoang 15' va nghi 1h, sau do cung dap lai khoang 15' nua lai nghi tiep 1h va luc nuong khoang 30' la dung den dien thoi, thoi gian con lai la may nghi de u bot ma co dung gi den dien dau. Theo to nghi no chi dung het khoang 1 tieng co nghia la mat 650W thoi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,653 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonbachthu Xem bài viết
    Hic, nản quá, mình đặt hàng từ tuần trước, hẹn đầu tuần này giao hàng nhưng gọi mấy lần cứ báo hết hàng rồi, ko biết có bạn nào bị giống mình không?
    Tơ cũng đặt từ tuần trước, vưa gọi lại nó bảo sang tuần mới giao cho minh duoc, hic hic chan nhi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Vẫn phải đập bột, ủ bột hả các mẹ, hic.
    Các mẹ hướng dẫn mình cách sử dụng máy với! Có làm bánh ngọt dc ko?