TIN TÀI TRỢ.

Cùng nhau xách hộp cơm đi làm để ăn trưa !!!

• 47 Lượt chia sẻ
  • 145K Lượt đọc
  • 798 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

trưa nay em cũng mang cơm theo, sườn rim từ tối qua và dưa leo ạ, hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng đem cơm đi ăn, nhg mà suốt ngày cũng chỉ cơm+thịt(kho, rang, rán) chán, ngán lắm r (((((((((((((((((
    • 93 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chỗ làm trước em cũng có lò nên mang được cơm đi làm, nhưng cũng toàn món đơn giản, rau củ là không thể thiếu được rồi ạ, còn quanh quẩn vẫn chỉ thịt, trứng, tôm, hết. Thi thoảng chán em không nấu cơm mà xào mì, hay miến trộn như ở ngoài ấy ạ .
    Giờ chuyển chỗ làm thì suốt ngày gọi cơm không thì ra ngoài ăn, nói chung là tốn mà có khi chẳng ra gì, cơ mà làm xa lười, lại cũng chẳng có lò vi sóng nên em chả có chút động lực nào mang cơm đi ăn nữa |
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 87 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hóng các chị ạ. Các chị có cái list các món cơm trưa thì cho em xin với ạ
    • 216 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Cả nhà mua loại hộp cơm nó ủ được ý, chứ em thấy loại cắm điện nó cứ nguy hiểm thế nào ý. giờ nhiều loại giữ nhiệt tốt mà. sáng em dậy quay đồ, ủ đến trưa vẫn nóng, nhưng phải tội nhiều món để nó lại hay bị nồng, nên rau củ luộc em lại phải để nguội, nhưng cơm vẫn nóng thì vẫn rất dễ ăn ah. Đế tối em chụp lại cái hình loại hộp em đang dùng, thấy enjoy cực ý.
    Học cách làm mẹ
    • 297 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Em nay thì rau muống xào, thịt xiên (từ tối qua) hì. Cũng khá ngon đấy ak!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 166 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaduongmien Xem bài viết
    Cả nhà mua loại hộp cơm nó ủ được ý, chứ em thấy loại cắm điện nó cứ nguy hiểm thế nào ý. giờ nhiều loại giữ nhiệt tốt mà. sáng em dậy quay đồ, ủ đến trưa vẫn nóng, nhưng phải tội nhiều món để nó lại hay bị nồng, nên rau củ luộc em lại phải để nguội, nhưng cơm vẫn nóng thì vẫn rất dễ ăn ah. Đế tối em chụp lại cái hình loại hộp em đang dùng, thấy enjoy cực ý.
    chị ơi chị xài loại nào chỉ em với. Có loại nào ủ mà giá hạt dẻ chút k mọi ng?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 63 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình ở sài gòn, nhà mình rất gần công ty (10min) nhưng sợ về nắng nên muốn mang cơm trưa.
    Có hộp cơm nào giữ ấm vừa đủ từ 8h sáng đến 12h trong phòng máy lạnh không mọi người?

Nghe các chị khen Rojirushi giữ ấm lâu 6 tiếng nhưng vì vậy mà để đồ nóng quá sẽ bị mềm rục thức ăn, cũng hơi đắt nên ko biết có lựa chọn nào khác vừa đủ nhu cầu của em ko ạ?
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    My status: 30T, vượt qua nổi đau, tìm lại giấc mơ
    • 297 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nhà em nay có thịt gà kho gừng vs rau bí xào tỏi ak! Ăn cũng ngon nhắm! .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi, có ai dùng hộp ủ cơm Thermos mà cơm bị nhớt chưa?
    Em mới mua 1 hộp ủ cơm Thermos màu hồng, tối qua (20h ngày 17/8) nấu cơm xong em cho luôn cơm nóng mới nấu + đùi gà rim nước mắm, đỗ luộc, trứng tráng với hành khô, nhộng rang muối vào cặp lồng.
    Canh xương + nấm kim châm thì cho vào cặp lồng sáng nay (lúc 8h ngày 18/8)
    Đến trưa nay, 12h ngày 18/8 em mở hộp cơm ra ăn thì món nào cũng bị nhớt (kể cả canh cho vào sáng nay), mà nhớt nhiều ý, tuy ko ngửi thấy mùi thiu nhưng ăn ko quen tẹo nào.
    Có bác nào gặp trường hợp tương tự em ko? hay các bác làm thế nào để cơm nóng, thức ăn ngon thì mách em với.

(Những thức ăn em cho vào đều là nấu mới chứ ko phải ăn thừa ạ)

PLEASE HELP!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trước khi vào đây viết post hỏi các bác em có thử Google "thức ăn nhớt" mà ko ra kết quả, Google về "ủ cơm thermos" cũng ko thấy bác nào phàn nàn gì. Có bác nào quan tâm thì giải đáp giùm em, em đang rất hoang mang
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,992 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangtnh Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi, có ai dùng hộp ủ cơm Thermos mà cơm bị nhớt chưa?
    Em mới mua 1 hộp ủ cơm Thermos màu hồng, tối qua (20h ngày 17/8) nấu cơm xong em cho luôn cơm nóng mới nấu + đùi gà rim nước mắm, đỗ luộc, trứng tráng với hành khô, nhộng rang muối vào cặp lồng.
    Canh xương + nấm kim châm thì cho vào cặp lồng sáng nay (lúc 8h ngày 18/8)
    Đến trưa nay, 12h ngày 18/8 em mở hộp cơm ra ăn thì món nào cũng bị nhớt (kể cả canh cho vào sáng nay), mà nhớt nhiều ý, tuy ko ngửi thấy mùi thiu nhưng ăn ko quen tẹo nào.
    Có bác nào gặp trường hợp tương tự em ko? hay các bác làm thế nào để cơm nóng, thức ăn ngon thì mách em với.

(Những thức ăn em cho vào đều là nấu mới chứ ko phải ăn thừa ạ)

PLEASE HELP!
    Tớ dùg hộp cơm Themos (tớ gọi là hộp, vì trong cái lồng (gần giống cái bình thủy - có 3 cái hộp nhỏ), sáng cơm + canh/rau mới, thức ăn mặn thì từ tối qua hâm lại, tớ chỉ để vào từ sáng (tầm 6g30) chứ ko để sẵn từ tối. Trưa mang đi thì tất cả đều còn nóng, canh rau hơi mềm chút vì chắc nó giữ nhiệt tốt. Tớ mua 750k, hàng xách tay. Hộp cơm tớ thế này
    61adh_Z_4o_TL_SL1000

Tớ nghĩ mẹ nó để đồ ăn sáng hâm/quay lò vì sóng rồi mới mang đi, chứ ủ cả đêm rất dễ bị hư.
    dQc6p7
    • 423 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Cũng muốn xách hộp cơm lắm nhưng tay xách nách mang 2 túi của 2 con thôi cũng đuối cả người rồi. Có món nào vừa dễ mang lại dễ làm không các mẹ nhỉ? Cơm nắm em thấy cũng được nhưng ăn lại mau ngán quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chinh chiến sa trường với cơm trưa văn phòng cũng gọi là có kinh nghiệm. Bởi cái bụng khó ưa mỗi lần ăn cơm tiệm là lại bị đau, ăn cơm nhà thị không sao hết ( em khó nuôi ợ). Vậy nên em săn lùng hộp cơm văn phòng cũng ghê gớm lắm luôn.

Lúc đầu em mua dạng hộp có đai cao su trên nắp. Kết quả giữ kín quá, cơm bị nóng, lúc ăn vô nghe mùi muốn bị thiu. Sau đó e nghiên cứu các loại hộp hâm nóng.

Hộp đầu tiên là dạng có lỗ thoát hơi, 2 ngăn của magic bullet, bằng nhựa, cắm điện vào là dùng được. Em dùng cái hộp ấy khoảng 6 tháng, thấy tốc độ nóng yếu dần đi. Cuối cùng là bị nổ phần tiếp xúc với chỗ cắm điện nên e không dùng nữa. Loại này khá bất tiện vì nó không đựng canh được, món xào có nước cũng bị chảy ra hết, bẩn. Nhưng giá thì phải chăng, khoảng trăm mấy thôi.

Sau đó em đầu tư 1 loại khác, giá cũng gần 500. Cơm đựng trong cà men inox, khi dùng thì đổ nước vào hộp nhựa sau đó cắm điện hâm nóng cả cái càmen inox đó. Đồ ăn nóng hơn, ngon hơn. Nhưng mỗi tội là nước sôi lên dễ bị tràn vô đồ ăn nhạt nhẽo thì chớ, mà khi lấy ra cũng rất bất tiện, Em còn bị phỏng vài lần. Khuyết điểm của nó vẫn là ko thể đựng canh được.

Sau đó thì em thấy có loại hộp cơm hâm nóng, cắm điện có cả hút chân không nữa. Nhìn cực kỳ sang chảnh, sure là không chảy nước nhưng mà giá chát quá. Cứ ao ước tìm kiếm suốt. Bây giờ thì em dừng chân với hộp cơm điện 1 tầng của ariranglife ( nó có loại 2 tầng tới 3 ngăn, có cả hút chân không) loại 1 tầng này thì ko có hút chân không nhưng mà rất kín hơi giá hùi em mua là 500k, nhưng giờ có 349k thui, đang giảm giá kìa) , không lo bị chảy hay đổ gì cả. Em cho cơm và đồ ăn để hơi nguội vào. Lúc gần ăn thì cắm điện khoảng 3 tới 5 phút là cả cơm, canh lẫn đồ ăn đều sôi ục nóng sốt. Chỉ là 1 tầng thì e phải để cơm và đồ ăn chung, còn canh thì để ngăn trên. Nước cũng có cho vô nhưng cho 1 ít à.Hôm nào lười nấu, em chỉ mang gạo với trứng theo, gần tới giờ cho gạo cho nc vô, để trứng lên ngăn trên, vừa luộc trứng nấu cơm tại chỗ. Nhanh gọn lẹ. Em chỉ ước gì mua sớm 1 chút cho xe với cái giỏ đỡ dơ vì mấy cái kia cứ làm đổ canh từa lưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namwhore Xem bài viết
    Từ hồi đi làm là em đã mang cơm đi rồi. Kinh tế mà đảm bảo an toàn :3
    Giờ ra cơ quan, ăn cơm với mọi người, trưa nào cũng như tiệc búp phê =)) Mỗi người vài món :v
    comment by WTT mobile view
    comment by WTT mobile view
    • aye.itslinda Khách
    • 2 năm
    tối hôm qua ăn nui nước nên không mang đi được. Lấy nui xào với thức ăn còn dư lại mang đi làm luôn. Tớ xài hộp nhựa nhưng ăn vẫn ngon, sạch sẽ, nấu theo cách mình muốn. Mình đang sống ở Úc nên ngoài cũng đắt đỏ lắm cả đang tích kiệm. hhahha
    • 214 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn dùng hộp nào đựng mang theo để ăn trưa v ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 329 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

nghe bạn chia sẽ thì mình cũng chia sẽ với các bạn đôi chút luôn, lúc trước mới vào làm trong cty mình cũng ngại đem đồ theo ăn lắm, sợ mỗi người đi ăn ngoài thì chỉ có mình 1 mình ở lại trong phòng cũng không tiện lắm. Mà dạo gần đây thì mình là chúa đem đồ ăn theo ăn. Dù ai có nói gì thì cũng đem :-) cái này là chị nhà mình nấu cho đem theo, lúc nào cũng có món mới, món khác nhau mỗi ngày nên ăn cũng k mấy là ngán. giờ kinh tế khó khăn mà lương thì chỉ như đầu móng tay không đem cơm theo ăn có khi lại đói khi cuối tháng
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có một bài viết chia sẻ về nội dung này. Bạn nào có thời gian thì ghé qua tham khảo nha.
    https://danhgialon.com/hop-com-ham-nong-tot-nhat.html