TIN TÀI TRỢ.

Cùng nhau xách hộp cơm đi làm để ăn trưa !!!

• 47 Lượt chia sẻ
  • 145K Lượt đọc
  • 798 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 444 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamaponchip Xem bài viết
    Em thì thích nhất khoai tây xào, đậu rán xốt cà chua và đỗ luộc. Nước canh thì em hay ăn canh rau luộc luôn. Thêm 2 trứng luộc. Em ăn kiêng giảm béo nên không ăn cơm.
    Ăn kiêng thế có hiệu quả không mẹ nó? Em mà không ăn cơm thì khó chịu lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 281 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình sáng dậy nấu cơm ăn và cơm mang đi. Thức ăn mặn nấu từ hôm trước sáng ra đun lại. Trứng và các loại rau, canh thì sáng nấu ăn và mang đi. Nồi cơm giờ nấu nhanh chín, đánh răng rửa mặt xong vào chế biến rau và hâm lại thức ăn là cơm chín rồi. Ăn 3 bữa đều chỉ sợ nhanh béo
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 327 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 011011 Xem bài viết
    Nhà mình sáng dậy nấu cơm ăn và cơm mang đi. Thức ăn mặn nấu từ hôm trước sáng ra đun lại. Trứng và các loại rau, canh thì sáng nấu ăn và mang đi. Nồi cơm giờ nấu nhanh chín, đánh răng rửa mặt xong vào chế biến rau và hâm lại thức ăn là cơm chín rồi. Ăn 3 bữa đều chỉ sợ nhanh béo
    Uhm, em cũng sợ mập, dc cái nết ăn tốt, kiểu này chắc ăn sáng, ăn trưa thí có cơm, tối ăn canh rau thôi vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,950 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeRuaMiu Xem bài viết
    Nhà mình thì cả 3 mẹ con cùng mang cơm đi ăn trưa, 2 nhóc năm nay học lớp 6 ăn cơm nhà trường đắt quá nên chúng xin mẹ cho mang cơm nhà đi ăn. Mình sắm cái nồi cơm điện cao tần áp suất nấu cơm có 15p là chín mà cơm để nguội vẫn dẻo ngon.
    Hàng ngày mình cắm cơm lúc 6am rồi đi làm canh và món xào, thức ăn mặn thì làm từ tối hôm trước sáng ra đun lại, nói chung là ko vất vả gì. Nếu sợ bất chợt có hôm sáng ra mất điện ko cắm được cơm thì nên cắm trước khi đi ngủ rồi cứ để như thế ko mở nồi mà cũng ko rút điện, đảm bảo cơm vẫn cực ngon ko ôi gì hết. Cặp lồng thì mình dùng hiệu con voi giữ nhiệt của nhật, mùa đông ủ từ sáng đến trưa cơm canh vẫn nóng hổi. Cái cặp lồng ủ này được cái là ủ chân ko nên cơm canh nóng mà mùa hè cũng ko sợ thiu.
    Thực đơn trưa nay của 3 mẹ con là :
    - Dưa cải bẹ xào cà chua.
    - Cá điêu hồng kho tộ
    - Trứng ốp la
    - Canh chua thịt dấm bỗng
    - Cơm tám
    - Xoài Thái.
    Hết
    Chị ơi, chị có thể sâu hình cái lunch box nhà chị đc ko? Em cũng nghiên cứu mà chưa ưng cái cắm điện, vì sợ mùa hè thức ăn thiu mất. Có cái đọc thì xin jmà giá cao quá trời nên cũng chưa dám mang cơm đi. hihi
    Ngôi nhà của Bống yêu: https://vn.360plus.yahoo.com/lamngoc-lamngoc?l=f&id=1

"...Tổ quốc bắt đầu từ đâu?

Từ bức tranh ta được xem ngày nhỏ

Từ những người bạn tốt vẫn cùng ta

Thường đi học và chơi chung một phố..."
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 468 Bài viết

• 500 Được cảm ơn

em cũng đang giảm cân,sáng dậy sớm chuẩn bị 1 hộp táo và dứa gọt sẵn mang đi học.nghỉ trưa mua thêm 1 hộp sữa chua của Vinamilk trộn vào ăn kèm.rồi đi học chiều
    • 385 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng mang cơm đi làm được 1 năm nay rồi. Đợt đầu công ty chỉ có 1,2 người mang hộp cơm đi ăn nhưng bây giờ thì khoảng hơn chục người rồi. thành ra bữa trưa ngồi ở bàn họp ăn cơm cũng nói chuyện rôm rả, vui và đỡ tốn thời gian.
    Nhà em gần công ty nên buôi sáng 6h30 là dậy cắm cơm, vs cá nhân, tập yoga và cuối cùng là nấu thức ăn. Với các món kho, hầm tốn thời gian thì em làm từ hôm trước còn các món canh, xào, rang bình thường thì sáng ra mới nấu. Mỗi hôm em mất 10p cho khoản này
    (Nhà em có thói quen cuối tuần đi chợ và sơ chế thức ăn: rửa sạch và phân chia các hộp đê vào tủ lạnh. Nên đến bữa thường nấu rất nhanh).
    Rồi ăn sáng và đóng hộp cơm mang đi làm. Với những hôm sáng ăn bún, phở ( tự làm ở nhà) thì tối hôm trước nấu dư ra một ít, ăn còn thì để trong tủ lanh. Sáng dậy quay lò vi sóng cho nóng rồi đóng hộp. Với cách làm này thì mua đông hay mua hè em nghĩ cũng như nhau ( văn phòng có điều hòa, nên nhiệt độ vẫn thế).
    E dùng hộp cơm Bullet Magic, khoảng tầm 11h15 là bắt đầu cắm cơm, 12h là có cơm nóng sốt ăn.
    các chị em chia sẻ các món ăn để chúng ta cùng bổ xung thực đơn cho phong phú nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 365 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachduong14 Xem bài viết
    Chị ơi, chị có thể sâu hình cái lunch box nhà chị đc ko? Em cũng nghiên cứu mà chưa ưng cái cắm điện, vì sợ mùa hè thức ăn thiu mất. Có cái đọc thì xin jmà giá cao quá trời nên cũng chưa dám mang cơm đi. hihi
    Cái cắm điện hay bị sóng canh sang ngăn bên cạnh, rồi có hôm bận họp hành hoặc có việc gì đó ko kịp cắm là phải ăn cơm nguội. Đồng thời xuất xứ của nó cũng ko đảm bảo, ủ cơm bằng hộp nhựa ko an toàn về chất lượng thì lợi bất cập hại nên mình ko dám dùng.
    Đây là hình hộp cơm của con mình.

41OgwEVY3jL__SY355_
    Có khi nào trên đường đời tấp nập
    Ta vô tình vấp phải tập đô la.
    * * *
    Em ước mơ một lần được sang Mỹ để shopping
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 510 Bài viết

• 1,485 Được cảm ơn

Mình cũng dùng hộp cơm của Nhật như thế. Giữ nóng rất tốt. Đa phần là cơm và thức ăn dọn dẹp từ tối hôm trước thôi, sáng hôm sau làm nóng lại rồi bỏ hộp. Mình thường có sẵn lạc rang, vừng rang, giá đỗ ăn kèm cho phong phú. Nếu dùng canh từ bữa trước thì mấy loại canh củ quả rất ổn như bí xanh, bí đỏ, khoai tây, măng, canh dưa chua,...Canh rau lá xanh thì nên nấu vào buổi sáng thì sẽ ngon miệng và còn nhiều chất hơn.
    Cây sẽ cho lộc và cây sẽ cho hoa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 302 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Hôm nay mình ăn cơm với nấm rơm kho tiêu, khổ qua luộc. Ngon miệng vả kg béo...hihi...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 444 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtram Xem bài viết
    Hôm nay mình ăn cơm với nấm rơm kho tiêu, khổ qua luộc. Ngon miệng vả kg béo...hihi...
    Nấm rơm kho tiêu chị làm như thế nào ạ, ngon không chị? Em cũng thích ăn nấm lắm.
    • 5,561 Bài viết

• 6,284 Được cảm ơn

Đây là hình hộp cơm giữ nhiệt của mình, made in Taiwan giá 414k

556455_2540749096592_1789629128_1564505_200582127_n
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 444 Bài viết

• 817 Được cảm ơn

Tối qua em kho thịt để sáng nay mang đi ăn hihi. Trưa nay em ăn su hào, thịt kho và giò.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 807 Bài viết

• 909 Được cảm ơn

Ăn cơm nhà ở VP cả năm nai rầu , bữa ni ngán quá - ra ngoài ăn
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mang cơm đi ăn trưa thật ngon và an toàn - Em cũng mang cơm đi ăn trưa vì để đảm bảo hơn và ngon hơn. Giờ ăn ngoài chắc chán lắm đây vì quen ăn cơm của mình rồi. Em giờ được chồng nấu cho nữa - Thật là ngon! Yêu ông xã nhất!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thực đơn hôm nay của em gồm:
    1. Thịt và đậu sốt cả chua ( Món từ tối qua hâm nóng lại).
    2. Một quả trứng gà luộc.
    3. Rau cải bắp nấu để lấy ít canh.
    4. Một quả dưa chuột thái lát nhỏ.

Ui thật là ngon lành cho bữa trưa đủ chất và đảm bảo an toàn.
    • 8 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em mệt với các mẹ quá, nhưng khổ nỗi, em không có ai nấu cơm hộp cho. Chẵng lẽ mua cơm ngoài tiệm rồi cho vô hộp để ăn. nhưng em thích cảnh các mẹ " giao lưu ẩm thực " cơm hộp với nhau. Thi thoảng em cũng dc ăn ké mấy miếng. Không phải khen, chứ mấy mẹ ở hoabinhtourist nấu ăn ngon lém. Lại có 2 bà bầu nữa... Ôi thôi rồi, ngon phải biết
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 365 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

trưa nay mẹ con mình ăn :
    - Mực xào cần tỏi, cà chua (42k)
    - Cá kho tiêu (30k)
    - Canh cải cúc nấu với giò sống (13K)
    - Cơm tám (7k)
    Tổng cộng : 92k : 3 = 31k/suất
    * * *
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gio_teambuilding Xem bài viết
    Em mệt với các mẹ quá, nhưng khổ nỗi, em không có ai nấu cơm hộp cho. Chẵng lẽ mua cơm ngoài tiệm rồi cho vô hộp để ăn. nhưng em thích cảnh các mẹ " giao lưu ẩm thực " cơm hộp với nhau. Thi thoảng em cũng dc ăn ké mấy miếng. Không phải khen, chứ mấy mẹ ở hoabinhtourist nấu ăn ngon lém. Lại có 2 bà bầu nữa... Ôi thôi rồi, ngon phải biết
    Ngạc nhiên chưa!
    Bé nhà chị là con trai mà đã biết làm việc đơn giản nhất là nấu cơm = nồi cơm điện rồi nhé. Tất nhiên có hôm thành cơm nát, nhưng 2 anh em ăn càng dễ nuốt nên bố mẹ rất vui. K rõ em là "bé trai" hay 'bé gái" mà than k có ai nấu cơm cho ăn vậy.
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Cơm trưa nay của tớ gồm:
    - 1 lưng bát con cơm + muối vừng đen
    - vài quả cà tự muối
    - 1 tô bí xanh nấu thịt
    Tớ ăn rau gấp 3 lần cơm, vì tớ đang tròm trèm 60kg rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 365 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Trưa nay 3 mẹ con tớ có món bún ngao, tôm ăn cho đỡ háo. Công nhận từ ngày tự mang đồ ăn đi học, đi làm đỡ tốn à lại no bụng, nhà 3 người mang cơm nấu cũng bõ công.
    * * *