TIN TÀI TRỢ.

Có nhà nào làm như nhà em không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 457 Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em thấy hoa quả lê, táo, nho... ở siêu thị nhiều khi được phủ 1 lớp mỡ bóng lộn, chả hiểu người ta phủ cái lớp mỡ ấy lên hoa quả để bảo quản hay để cho hoa quả nhìn đẹp hơn? Em hay có dịp đi sang Thái hay Philipine thì chưa bao giờ nhìn thấy hoa quả có lớp mỡ như thế. Nhà em cẩn thận sợ trong cái mỡ ấy có chứa chất bảo quản hay chất gì đó độc hại nên mỗi khi mua hoa quả về thì đều rửa nước nóng hoặc nước ấm cho hết sạch lớp mỡ ấy đi. Các mẹ có ai làm như nhà em không ạ? Liệu rằng vợ chồng em rửa như thế có cẩn thận quá không?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 446 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Mình thấy trái cây dạng nhà vườn tốt hơn. bóng lộn trong sthi chắc là hàng nhập mà vn mình cũng nhiều quả ngon mà.
    • 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có sao đâu bạn ở siêu thị hàng chất lượng cao à, cũng được kiểm nghiệm tốt
    • 331 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Hihi lạ quá mẹ cho em xem ảnh với ạ
    • 331 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nhà em hay ngâm muối hoặc nước giấm ạ, và cũng có khi dùng banking soda. Nếu quả tự nhiên thì lớp bóng mỡ ấy sao có thể ra được ạ chị?
    • 393 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trái cây rửa nước ấm mà mình tưởng tượng chín cả trái cây rùi. Bếp rửa bằng nước vo gạo xem nha, nước muối loãng, nước chanh cũng được nhé.
    • 305 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bếp dìa ngay Bến Tre uống nước dừa không sợ bóng nhẫy nè .
    • 136 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sao mình không thấy nhỉ
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi chị các loại quả này có tem nhãn hết á được kiểm soát dữ lắm không sao đâu. Chị mà thấy loại quả có mã số năm chữ số bắt đầu bằng số 9, đó là một sản phẩm 100% hữu cơ và không hề có bất cứ loại thuốc trừ sâu, bảo vệ thực vật hay bất cứ hormone tăng trưởng nào. Và đi kèm theo đó, tất nhiên là một cái giá cao hơn nhiều so với những sản phẩm tương tự.
    • 76 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giờ mà cây trái nào mua về mà ko ngâm nước muối đâu mình toàn phải ngâm chứ cũng sợ lắm. Hôm nọ mình về quê hái trái trong vườn mình vẫn ngâm vì bây giờ ko khí ô nhiễm lắm haizzz
    • 158 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

làm để mà an toàn hơn thì có gì đâu phải sợ
    • 95 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng hay làm vậy lắm, mà e thấy nho cũng thường có lớp bụi màu trắng ạ, loại đó e cũng thấy ngọt hơn các loại khác. Quả táo e cũng thường thấy bóng từ lâu lắm rồi nên nghĩ hàng xịn mới đc thế đó
    • 139 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Có ai xài máy rửa rau quả k