TIN TÀI TRỢ.

Có ai uống nước canh đậu xanh, ý dĩ hay chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 266 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 147 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Dạ cho em hỏi có chị nào đã uống nước này rồi ạ? Nhà em đang có vài kg đậu xanh mà được mách là tốt ai uống cũng hợp. Em nghe nói nước canh này còn bổ hơn nhiều nước đậu đen hay nước đậu đỏ.

rQVhan6hf_W0eO6ORLoeR-xR36xA2UwwXTKbdjP4fm3bRqpiugQJ2DkmprCxFSQbhT3xgLlTxez1EZpRlhYRgAfdKbWZ-Q
    Ảnh Internet.

Nước canh đậu xanh, ý dĩ chỉ cần đun sôi khoảng 20 phút 100- 200 gr đậu xanh và 50- 100gr ý dĩ, lọc nước và có thể thêm đường phèn hay mật ong uống đều đặn.

Các chị uống rồi cho em xin kinh nghiệm với nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 104 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đang uống đậu đen nè, hãm như nước sôi thôi uống cũng thấy mát. Còn nước này nhìn như chè ha
    • Thành viên Webtretho
    • 104 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mà hạt ý dĩ là hạt gì ta. Mình nghe nói đậu đen hãm nước thôi chứ chưa nghe đậu xanh uống nước. Lâu lâu c đem nấu chè ăn cũng ngon mà
    • 329 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình ăn uống đậu xanh nhiều sẽ giúp người thanh mát hơn đặc biệt ko cần pha thêm thứ j khác. Đậu đen giúp xanh tóc mượt da, đậu đỏ cũng loại bỏ độc tố, thanh lọc cơ thể
    • 162 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

nhìn đẹp nhưng uống để làm gì ha bạn?
    • 748 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình từng uống nhưng ko thích bằng cách hãm đậu khô đâu, đậu khô thơm lắm.
    • 748 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn nấu nước canh như thế cũng không khác ăn chè. Đậu xanh mát từ xưa đến giờ nên mình thấy có lợi khi uống lắm b