TIN TÀI TRỢ.

Chọn sữa cho bé như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.49K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé con nhà em được 2 tuổi rồi ạ, mới cai sữa được hơn 4 tháng nên đang uống kèm sữa bột. Nhưng do sữa này hơi đắt, với cả bé uống bị nóng, hay tiêu chảy nên em cũng muốn tìm sữa khác cho bé uống. Nhờ các chị cho em hỏi cách chọn mua sữa thế nào ạ? Nhãn hiệu nào tốt? Giá cả tầm bao nhiêu? Có bị nhiễm khuẩn hay chất bảo quản gì không? Có an toàn cho bé không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà bạn mà bụ bẫm khỏe mạnh thì uống sữa tươi mình nghĩ ok. Sữa tươi có hàm lượng Ca cao hơn sữa bột. Mình thử so sánh hàm lượng Ca của sữa tươi bên mình (Joyvalle) với sữa Nutrilon chẳng hạn thì sưa tươi là 120mg/100ml còn sữa Nutrilon 1+ là 91mg/100ml. Rất tốt cho bé phát triển chiều cao ở giai đoạn quan trong này, 2-5 tuổi
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn chị đã tư vấn ạ, em cũng muốn cho bé phát triển chiều cao ngay từ lúc này, nhưng bị cái là bé uống sữa tươi vào rất hay bị tiêu chảy - em có nói ở trên ạ, không biết là do sữa hay do nguyên nhân nào khác
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 92 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

enfa grow thử đi chị , cháu nhà e cũng đang cho uống sữa này nè ,đang chú trọng tăng chiều cao cho cháu ,e thấy loại này tốt và mắc,nhưng đc cái tiền nào của nấy chị ạ
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lucyle1008 Xem bài viết
    cám ơn chị đã tư vấn ạ, em cũng muốn cho bé phát triển chiều cao ngay từ lúc này, nhưng bị cái là bé uống sữa tươi vào rất hay bị tiêu chảy - em có nói ở trên ạ, không biết là do sữa hay do nguyên nhân nào khác
    Em thì nghĩ là do sữa nhiễm khuẩn, h sữa tràn lan hết chị ơi, ko biết đường đâu mà lần. Nên chọn loại nào có uy tín, nhãn hiệu rõ ràng mà dụng chị ạ
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue.lee11 Xem bài viết
    enfa grow thử đi chị , cháu nhà e cũng đang cho uống sữa này nè ,đang chú trọng tăng chiều cao cho cháu ,e thấy loại này tốt và mắc,nhưng đc cái tiền nào của nấy chị ạ
    cám ơn chị, em cũng được tư vấn về sữa này rồi ạ, nhưng có người bảo bé nhà họ uống vào bị táo bón nên em vẫn còn hơi băn khoăn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtrang78 Xem bài viết
    Em thì nghĩ là do sữa nhiễm khuẩn, h sữa tràn lan hết chị ơi, ko biết đường đâu mà lần. Nên chọn loại nào có uy tín, nhãn hiệu rõ ràng mà dụng chị ạ
    em cho bé uống vinamilk đó chị ơi, đâu dám dùng sữa linh tinh ạ, mà chắc do em bảo quản hay cho bé uống chưa đúng cách nên thế
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị phải để ý, chứ để bé bị tiêu chảy cũng nguy hiểm lắm. Cứ xem kỹ thành phần và hướng dẫn trên hộp r` mua. Ko thì học kinh nghiệm từ những người dùng r` ấy, như vậy sẽ đảm bảo hơn
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vâng, nên em mới lên đây hỏi ý kiến các chị đây ạ mà chị ơi, cho bé uống sữa thì không nên để lạnh nhỉ?