Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Canh chua lá me chả cá dân dã mà ngon hết sảy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.54K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 200 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mấy ngày nay ăn cơm không trôi, thịt cá toàn dầu mỡ không hà. Nhớ đến món canh chua lá me tự dưng chảy nước miếng chắc chiều về nấu ngay, mà món này cũng dễ làm lắm, dân dã mà ngon lắm các mẹ ơi

Vò lá me non trong xoang, cho ít nước và thái thêm 1 quả cà chua vào rồi đun sôi.

la_me_non

Thấy lá me chín và cà mềm thì thêm nước, đợi sôi lên rồi dích từng cục chả cá cho vào (chả cá tươi quết dẻo mới ngon, cá này mẹ tôi làm giùm rồi gửi cho tôi nên lấy ra nấu ngay, ngon phải biết )

chac10

Canh này mau chín lắm nha, đợi xíu thì tắt lửa, nêm gia vị và cho hành ngổ é vào cho thơm, ăn cay thì đập giập 1 quả ớt bỏ vào nữa. Nấu nhanh ơi là nhanh. Trời đất, ngồi gõ công thức mà nước miếng chảy luôn, thèm quá các mẹ à

cccachem2

p/s: mấy tấm hình minh họa lấy trên mạng á, chiều làm xong úp hình sau hen

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,995 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình chưa từng được ăn món này bao giờ
    • 199 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

ngon quá trời quá đất, sáng nay nấu thử ăn cơm ngon ghê, canh chua này dễ nấu thiệt
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 227 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Canh chua lá me là món khoái khẩu của e,ngày bé nhà nghèo quá toàn nấu canh chua lá me với cá khô,vậy mà cũng ngon hết xảy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hứa post hình lên mà sao ko thấy mẹ nó post hình ạ, cách nấu cực kì đơn giản mà e đợi hình tô canh để xem thử mà ko thấy.