TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có ai uống sữa trứng mật ong chưa? Có bị tanh không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 507 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hmm... chẳng là em nghe đồn uống vào da căng bóng bẩy, sức khỏe dồi dào, tăng cân béo tốt nhưng mà người ta nói quậy lòng đỏ trứng tươi với nước sôi rồi thêm mật ong thôi... Em chưa dám uống hic. Các mẹ có dùng rồi cho e lời khuyên uống như thế nào với nha.

BGi8LwA3Sg85av6ORYIvNtP-JheMWLsmeiO-caUIVIHfUXpWAruyi-qLBiL2M6FhNoZXrYIw36Wzd2sm9j1MyQPZZ-xGwC8
    Hình món trứng e copy trên mạng.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 485 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trứng mật ong bổ lắm đó b, mình chỉ ăn trứng ngâm mật ong cũng rất ngon còn món này chưa thử nè
    • 485 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Hình như đánh cho tan đều vs có nghệ ko mà màu đẹp quá
    • 351 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Giống ly sinh tố xoài ghê à
    • 443 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Uống nóng ngon lắm ko có sao đâu b ơi, béo nha. Nhưng mình hay đun với sữa tươi và thêm mật ong là ko còn mùi gì chỉ còn mùi ngậy mà thoy
    • 443 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Ngoài ra mình cũng nghe nói dùng lòng đỏ trứng tươi ngâm với mật ong sau 2 ngày chúng như viên kẹo luôn và bạn ăn bổ cực bổ ấy
    • 103 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tớ biết ct trứng sữa để tăng vòng 1 ko à. Soda trứng sữa là một món vô cùng tuyệt vời dành cho người gầy muốn cải thiện vóc dáng của mình. Cách pha chế soda trứng sữa như sau.Nguyên liệu:
    – Sữa đặc (2 thìa)
    – Trứng gà (1 quả)
    – Soda.
    Bước 1. Cho sữa đặc vào bát. (Nếu bạn dùng sữa tươi có đường thì có thể đun nóng trước)
    Bước 2. Đập trứng gà ra bát rồi lấy lòng đỏ.
    Bước 3. Cho lòng đỏ vào ly sữa rồi dùng thìa khuấy đều hỗn hợp.
    Bước 4. Đổ từ từ 1 lon soda vào hỗn hợp rồi tiếp tục dùng thìa khuấy đều.
    Bước 5. Cho đá vào rồi dùng ngay để có thểm cảm nhận được hương vị thơm ngon, béo ngậy của đồ uống này.

Các vitamin trong trứng gà như A, B, D.. có tác dụng hỗ trợ cho quá trình trao đổi chất trong cơ thể nên nếu bạn dùng trứng gà kết hợp với sữa đặc, một loại thực phần dinh dưỡng cao sẽ giúp cho cơ thé bạn tránh khỏi những tác động xấu từ môi trường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em thấy bảo có bầu uống mật ong rất tốt
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LaThuHuyen Xem bài viết
    em thấy bảo có bầu uống mật ong rất tốt
    Dạ e nghe nói tăng cân và da dẻ hồng hào nữa. Mà bầu thì lúc nào uống cũng dc à chị?
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chị @thiennga ơi có khó uống ko em xưa nay ít uống nước ngọt ấy
    • 159 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

E cám ơn các chị nha chắc e sẽ thử xem sao chỉ sợ nếu e để yên uống thì chưa chín còn đun lên lại mất chất dd
    • 227 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Sữa trứng gà chứa một lượng lớn chất đạm, vitamin nhóm B, vitamin C nên có hiệu quả đặc biệt trong việc trong chăm sóc làn da. Dùng sữa tươi thì cần phải đun sôi. Với người quá cân, béo phì, nên dùng loại sữa bột không béo; vào mùa lạnh có thể dùng sữa bột bình thường. Trứng gà đánh lên cho đến khi hoàn toàn tan trong sữa để tránh mùi tanh và đề phòng khó tiêu. Khi pha, nên liệu lượng sữa để có thể uống hết cho một lần, không nên để lâu.