TIN TÀI TRỢ.

Các bếp rầm rộ chia sẻ công thức măng giấm chua

• 0 Lượt chia sẻ
  • 619 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 190 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hôm nay ngồi nghĩ mưa đến măng bắt đầu mọc nhiều các bếp nhỉ? Tự nhiên thấy thèm món măng chua không biết bếp nhà mình có ai làm chưa?

Ic13iKy0SPOSNB38F8qbWI9CHEztAlEOwrV6cweod19dUiuGpIHfAO6dp7wwwx6GN7wNczFxJyRUNZsCFQ0o0GPti0c7bQ
    Ảnh sưu tầm.

CT chung em sưu tầm được:

Măng mua về thái chỉ. Ngâm luôn vào chậu nước muối pha loãng khoảng 1 ngày đêm hết đắng. Trong 1 ngày ngâm măng thay nước tầm 3 lần. Mỗi lần thay nước là rửa măng qua vòi nước lạnh, xả cho bớt đắng. Khi ngâm lại vẫn phải ngâm trong chậu nước muối pha loãng. Lần ngâm cuối thì lấy nước đun sôi để nguội ngâm.

Nước muối măng: đun sôi để nguội+ muối, nước mắm, đường,bột ngọt cho vào tô (nêm vừa miệng), cho tiếp 1 ít tỏi băm, ớt băm hoặc sợ cay có thể thái lát. Nếu muốn ớt không cay nữa có thể dùng ớt sừng cho đẹp.

Cho măng vào hộp rải 1 lớp ớt và tỏi thái lát lên đổ đầy nước vào trong. Các mẹ quen tay tự ước lượng mà muối rất ngon giòn, ăn mì tôm cũng tuyệt các chị à.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 188 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

À mình biết món này muối chua ăn với mỳ tôm cũng tuyệt. Chỉ có điều ko khéo là cái mùi nuốt ko trôi á ^^
    • 166 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Xin chân thành cảm ơn top. Mình muối xong đem nấu canh chua đầu cá hồi là ko gì bằng rồi đó.
    • 349 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Măng tươi mà sao nhìn trắng đẹp quá vậy các mẹ
    • 124 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà e lại có bà dì muối thứ gì cũng ngon. Hôm qua muối ớt xong chắc e nói kiếm măng về mà muối ^^
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tầm mấy ngày là vô bụng được thế bạn ưi keke
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cứ có giấm+muối là trắng tươi. Ăn măng muối chua lợi hơn ăn măng tươi lắm đó các mẹ
    • 165 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Măng chua làm món ăn gì ngon các mẹ. Đem kho cá được không