TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết làm giá đỗ sạch tại nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 264 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 119 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhìn giá của bác lại nhớ nữa. Hồi xưa đau họng uống cái là dứt hẳn, giọng trong veo như chưa bị gì đó. Nấu nước giá lên mà uống các chị ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 115 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trồng giá đậu xanh hay giá đậu nành tốt hơn vậy bác
    • 115 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trồng trong chai lọ giá không mơn mởn được vầy đâu vì không gian hẹp. Mình cũng ko quá nặng nề chuyện tưới cho ẻm cứ tưởng tượng em được cấp nước là phát triển tốt nên cứ tưới vừa đủ nước như mình cảm thấy bạn ấy cần vậy đó là thân chứa mọng nước ăn ngon hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có nên trồng ở đất không các chị
    • 382 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pinkwidow Xem bài viết
    Có nên trồng ở đất không các chị
    mầm giá hem cần trồng ở đất đâu em trồng ở đó thành cây đâu còn mầm để ngon keke
    • 738 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chẳng may để quên giá thành cây hơi xanh thì có sao ko các mẹ. Thỉnh thoảng mua giá bên ngoài vẫn thấy lên cây hơi xanh
    • 174 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các chị nhà mình có ai trồng giá đỗ đậu đỏ, đậu đen, đậu phộng chứ sao e thấy toàn đậu xanh đậu nành nhỉ. Mà cứ cây mọc mầm con con ăn có tốt ko các mẹ, ví dụ hạt mè đem trồng có rau mầm ấy
    • 137 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

nhà mình khi xưa có trồng bán trong vườn. Muốn cây giá mập ngon chỉ gieo số lượng vừa vừa trong 1 thùng xốp, phủ màng mỏng, có giăng lưới hoặc để nơi mát, tối và hạt gieo cần mẩy hẳn, ko hạt lép, hàng đó tuyển lựa lên cây mới chất lượng cao hơn.
    • 119 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Giá tươi tự làm nên ăn sống ngon ngọt rất nhiều ^_^
    • 119 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trahoacuc7201 Xem bài viết
    Giá tươi tự làm nên ăn sống ngon ngọt rất nhiều ^_^
    Tiêu chí là ko có thuốc thang nên ăn vô cũng sướng miệng hơn
    • 133 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cô thường làm món gì với giá ạ?
    • 133 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Con tưởng hơi rễ một chút ăn luôn cũng đc.
    • 137 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lephuongthanhnga Xem bài viết
    Các chị nhà mình có ai trồng giá đỗ đậu đỏ, đậu đen, đậu phộng chứ sao e thấy toàn đậu xanh đậu nành nhỉ. Mà cứ cây mọc mầm con con ăn có tốt ko các mẹ, ví dụ hạt mè đem trồng có rau mầm ấy
    chị Nga: đậu xanh và đậu nành là tốt nhất. các đậu khác ít thấy ai làm mà e chưa ăn bao giờ luôn đó chị.
    • 279 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Theo mình giá đậu nành tốt hơn nhưng giá cao hơn nên chủ yếu làm đậu xanh để ăn á
    • 132 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Sao ngta khuyên ko nên ăn giá với lòng gà đó các mẹ. Mình thấy có khi ko hợp vì giá khó lấn mùi gà với khóm + hành tây ngon hơn.
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giá bóp gỏi nộm với thịt ba chỉ là số 1
    • 195 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mùa nắng kiếm giá không có để mua tự làm còn hay hơn
    • 221 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Các mẹ nói tự làm mà không cần sợ vi khuẩn vi ruts cũng không đúng lắm, trồng cũng có ủ sản sinh nhiều thứ ko biết trước. Mình nghe ngâm giá trong nước muối hoặc sục ôzôn để diệt vi khuẩn, trứng giun sán (nếu có) trước khi ăn.
    • 139 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Giá cô trồng cũng là cách để phân biệt có hóa chất hay không các mẹ nhé.

Giá đỗ khi ủ thông thường bằng cách ngâm nước trông sẽ chặt hơn, rễ dài như sợi chỉ, thân không bóng, không mập, có lá mầm.

Giá dùng thuốc kích thích độc hại thì có cọng ngắn, thân mập, đặc biệt là không có rễ hoặc có rễ nhưng rất ngắn.

HDZpTLj26kpHJjCc9JGeyCIHJGqr_Fz8FqGAmz58tBXgWtim27PQs1T-6OBmKYyYGW_a2jAvJybVqH9Qi51bt_XydZbhvw

giá thật như giá của cô
    • 146 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hi vọng cô có thêm clip mới nữa vì mình rất thích. Món ăn bữa cơm gia đình cô chẳng hạn.