Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bếp nhà Kún tầng 12A ( kiêng số 13) kiên cố và vững chãi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 81.7K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,818 Bài viết

• 13,302 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị Hoanganh và chị Chóe phần đất cho em nhé. Hôm nay em lê lết về được đến nhà lúc 11h đêm, mới có một ngày k vào mà bếp đã tăng mười mấy tầng + 3 tầng nhà mới. Tốc độ buôn chóng hết cả mẹt.:Silly:

@ Nhungbox: nàng cứ chia cho các mẹ đi, tôi thì chả biết thế nào đâu. Thank bà nhiều nhiều nhé!
    @ mẹ Kún, mẹ Siu nhân: em sẽ thử với tôm tại em mà thử với thịt xong chắc em khóc vì tiếc mất, bên này em k mua lại được mà. Bên này em ứ thấy tôm sống như ở nhà đâu, chỉ có tôm chín hoặc đông lạnh thôi. À, mà cái vụ gạch tôm, một lần em được ăn tôm hùm sống ở vùng biển bên này, cái gạch của nó ngon k bút nghiên nào tả xiết í ạ. Hôm đấy mua xong nướng củi ở vườn, chẳng cho gì mà ngon kinh lên được rooling: Hí hí, tranh thủ khoe ảnh. À, hôm đấy là sinh nhật mẹ em.

Lúc mua ở chợ (về đi lấy nước biển ngâm, đi chơi đến tối mới nướng mà chúng nó vẫn sống ạ)

IMG_1004

Quá trình nướng đây ạ (hic, k có tôm tại ko chụp ảnh lúc nướng tôm)

IMG_1048

Còn đây là em và sản phẩm, nhìn rõ tởm (em í ạ, tôm thì chẳng tởm tí nào)

IMG_1051-1

Gút morning cả nhà, em đi ngủ đây :Kiss:
    koi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,818 Bài viết

• 13,302 Được cảm ơn

Ơ em thấy ảnh này cũng đẹp, hehe

IMG_1052

Thôi em đi ngủ thật! Chúc cả nhà một ngày tốt lành đi ọp chụp nhiều ảnh nhé!:LoveStruc:
    koi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,033 Bài viết

• 8,825 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị Chóe đã nhớ đến em trong thời buổi đất cát sốt hừng hực như thế này ạ hihi...:LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    còn đâu là mai em lôi ra ăn sáng luôn 1 hộp đấy :Laughing:
    Kim ơi cá sống chỉ ăn trong ngày thôi Kim ạ, chị sợ em để đến sáng thế này thì ăn xong nhớ uống thêm viên becberin nhé hihi.... mà công nhận là rẻ thật đấy 20K không thể tin được í nhé

@Sosa: ôi sao nhìn Sosa giống chị Kún thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,849 Bài viết

• 13,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh02lc Xem bài viết
    Mẹ cháu tiện gạch còn nhiều (không phải gạch vỡ đâu nhé) đặt cho em sosa, chị Diệu anh, em Chi còm, em Ju, mẹ Mít, em Umi, mẹ Siêu, mẹ Lỳ và nghé, em hoa hồng xanh (xa nhà cháu ưu tiên nhớ trước), em 7 (nhớ ngay mới gửi làm xoài cho chị), trãng, nhungbox, bs Ngoc, Kim còi (không được rung rốn giống chị) hợ hợ ....... ối lú lần vì rốn rung nhiều quá.
    Càng ngày càng yêu bac Hoang anh nhé :Kiss: . Em đang lo phải trèo cao, em chóng mặt lắm............ Chúc bếp nhà mình tám càng ngày càng nhiệt liệt, xuất hiện nhiều cao thủ nấu nướng phục vụ chồng con.
    Chốt lại là hum nay ởp đâu chị Kún nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mayumi Xem bài viết
    Em cảm ơn chị Chóe đã nhớ đến em trong thời buổi đất cát sốt hừng hực như thế này ạ hihi...:LoveStruc:

Kim ơi cá sống chỉ ăn trong ngày thôi Kim ạ, chị sợ em để đến sáng thế này thì ăn xong nhớ uống thêm viên becberin nhé hihi.... mà công nhận là rẻ thật đấy 20K không thể tin được í nhé

@Sosa: ôi sao nhìn Sosa giống chị Kún thế
    Hix, thấy em lói ăn cá sống hôm sau kèm viên béc be rin làm chị lo quá, hix hix, chị nhờ Kim mua hộ hqua mà chiều nay ọp xong mới lấy:Worried:
    Em Sosa chị lại thấy giống mecuaChit, giống lắm í:Thinking:
    À mà túm cái quần lại là hnay ọp ở đâu nhể cả nhà?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lì và Nghé Xem bài viết
    Càng ngày càng yêu bac Hoang anh nhé :Kiss: . Em đang lo phải trèo cao, em chóng mặt lắm............ Chúc bếp nhà mình tám càng ngày càng nhiệt liệt, xuất hiện nhiều cao thủ nấu nướng phục vụ chồng con.
    Chốt lại là hum nay ởp đâu chị Kún nhỉ?
    Hình như Thái Express chỗ Bò Hồ ý.Tí đợi chị Kún vào con phơm cho chắc , hi
    Tin Tin Tin Tìn
    • 4,849 Bài viết

• 13,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thule810 Xem bài viết
    Hình như Thái Express chỗ Bò Hồ ý.Tí đợi chị Kún vào con phơm cho chắc , hi
    Tôi nt thấy chị Kún bảo ở đấy, gõ anh gúc gờ cho cái đc ở số 7 ĐInh Tiên Hoàng bà con ạ.
    Mà em chưa biết có đi được hay ko, chết vì cái tội lanh chanh!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Lì và Nghé Xem bài viết
    Tôi nt thấy chị Kún bảo ở đấy, gõ anh gúc gờ cho cái đc ở số 7 ĐInh Tiên Hoàng bà con ạ.
    Mà em chưa biết có đi được hay ko, chết vì cái tội lanh chanh!
    Chỗ này hình như là nhà Cá Mập í nhể?
    Buôn tí, ngày xưa nhà mối tình đầu mềnh ở 25 ĐTH, tí nữa thì được sống giữa nòng thủ đô, trái tim của cả lước. Mỗi tội bác này lười học vì ỉ nhà mặt phố, dân buôn bán mà. Hồi đi học mềnh lại chỉ thích anh lào học giỏi nên đá đít bác í. Giờ nghĩ lại cũng ko thấy hối hận, chỉ tiếc vị trí đẹp:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,227 Bài viết

• 3,207 Được cảm ơn

Nói đến cái Big C The Garden này là em tởn vụ hôm nọ xuống HN tìm.
    Em đi xe khách Hà Đông, đi đường tự dưng nhìn thấy cái Big C ấy, một lúc sau đến bến HĐ. Theo thiển ý của em thì nó cũng gần khu Văn Quán chỗ em ở mấy ngày.
    Thế là dại dột cho em, em đi bộ từ Văn Quán ra tận ngã tư Sở mà chả thấy có cái Big C nào như lúc đi xe nhìn thấy.
    Thế là em vẫy mấy anh xe ôm + mấy anh taxi nữa, chả anh nào biết cái Big C ấy, họ chỉ biết có Big C ở TDH thôi.
    Thế rùi em ngậm ngùi ôm nuối tiếc quay về.
    May mà vớt vát đc là còn có cái Coopmart ở gần Văn Quán. Không thì chán chít
    • 3,045 Bài viết

• 5,046 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đời em từ đầu tuần tới gìơ nhục hơn ch..ó. Tuần này hẹn đối tượng lên làm việc, nhiều việc kinh lên được đã thế tí lại phải phóng xe 30km lên Bắc Ninh giải quyết công việc, mệt kinh khủng người luôn...
    Hôm chủ nhật 2 VC em ra HN chơi, đi chơi người ốm nên 2 VC ăn cơm khách, ko có cơ hội ăn cơm cuốn như mình mong ước, sau đó em nằng nặc đòi vào Big C TDH chơi, hôm ấy đông dã man con ngan luôn, chen chúc xô đẩy nhau như đi cướp thóc năm 45 í ạh. Sau 3 tiếng loanh quanh em sướng nhất trên đời mua được 3 lọ sốt Lee kumkee để ướp thịt cá, em thấy chị Kún nói nhiều mà bây giờ em mới mua được nên mua hẳn 3 lọ cho chắc( ngày nào em cũng xào nướng với nó, ngon và thơm lắm ạh). Em còn mua hẳn 3 con gà ác về ăn dần ( khổ lắm ạh, cứ có cái gì ở nhà ko có là phải tha về bằng được ) và cơ số thức ăn, đồ uống như chết đói ấy.
    CẢ tuần chẳng vào nhà mình hóng hớt em nhớ lắm, mỗi tội nhiều việc quá chẳng lê la được, sếp em thì *&^%$ lắm, nhân viên chửa đẻ mà ông ấy suốt ngày bắt nọ bắt kia...
    À quên em cảm oơn bác Hoanganh tốt bụng, giỏi giang đã xí cho em mặt tiền( em sung sướng quá) tặng hoa cảm ơn bác này :Rose:
    • 2,455 Bài viết

• 3,747 Được cảm ơn

Thế là mình tèo cái mặt tiền rồi, đúng là số nghèo nên muốn tranh cái nhà mặt tiền cũng không được. Lại phải xây nhà trong ngõ vậy, thôi thì trong ngõ cho nó lành đỡ bụi bặm, ầm ĩ nhỉ. Chúc mừng tân gia nhà mới nhé, Kún mát tay thật đấy, có số phát về BĐS nhể.
    0cRSTv20cRSp7
    • 857 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

@ Chúc mừng cả nhà sang nhà mới, hôm nay lại được mời nhá mừng nhà mới kìa

@ Chị HA: cảm ơn chị xí mặt tiền cho em hóng bụi với nhé

@ Chóe: tôi nhờ mẹ Tubim gửi bà xiền khoai hị hị nếu bà đi thì nhớ nhận dùm tôi nhá

@ Thị Kim còi: chị cũng mún bon chen 1 lần sushi gỏi giá rẻ, hôm nào em bon chen thì CHO chị thử với nhé, nửa đêm canh khuya chị cũng bảo thằng ku em zai chị nó sang nhà em lấy về. Em có cần thêm cục đá lạnh để đựng đồ cho nó mát ko, chị có một hộp nhựa để làm đá mà cái này hay dùng để bảo quản vắc xin ấy.

@ Thị Kún: giữ sức khỏe để còn trông nhà nữa nhớ hehe

Em lượn đi làm nhiệm vụ với 2 chiến sỹ tí hon đây
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị HA đã xí chỗ hộ nhé. Hôm qua khách cũng gọi bảo là đưa hàng cho khách nhà chị và nhận được quà rồi. Thanks chị

À chị hay chị BsNgoc có online cho em hỏi tý. Khách nhà em vừa gọi về bảo là bị hâm hấp sốt + nuốt nước bọt đau họng rồi. Mà khách ko đời nào chịu đi khám đâu (ở HN thì em áp tải đi khám ngay). Giờ nên uống KS gì 2 chị mách em với. Thanks 2 chị nhiều
    JBYmp7
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Chị Mít ơi, em nhớ ORDER của chị rùi nhé he he, nhắn PM cho em số đt của chị, lúc nào có em alo nhé! Hqua sushi về đến nhà em vẫn mát lạnh rười rượi chị ơi, em mở nắp chụp ảnh rồi tống tủ lạnh ngay, sáng nay em vừa ăn sáng 1 hộp ngon lắm ạ... Vừa ăn vừa chụp ảnh vừa làm hàng, tí lại có hàng show tiếp :Laughing:

Chị JLy: Chị ơi sợ sợ thế có lấy nữa ko? Nếu chị ko lấy để trưa nay em với sếp em ăn trưa? Nhắn lại cho em sớm chị nhé :LoveStruc:

Chị Siu Nhưn: quên mất chả xí chỗ cho chị zì cả, nhưng hôm nay em mang chanh vàng đây rùi chị nhớ, trưa chị đi ọp qua em lấy nhớ :Kiss:

• 2,455 Bài viết

• 3,747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    Chị Mít ơi, em nhớ ORDER của chị rùi nhé he he, nhắn PM cho em số đt của chị, lúc nào có em alo nhé! Hqua sushi về đến nhà em vẫn mát lạnh rười rượi chị ơi, em mở nắp chụp ảnh rồi tống tủ lạnh ngay, sáng nay em vừa ăn sáng 1 hộp ngon lắm ạ...

Chị JLy: Chị ơi sợ sợ thế có lấy nữa ko? Nếu chị ko lấy để trưa nay em với sếp em ăn trưa? Nhắn lại cho em sớm chị nhé :LoveStruc:

Chị Siu Nhưn: quên mất chả xí chỗ cho chị zì cả, nhưng hôm nay em mang chanh vàng đây rùi chị nhớ, trưa chị đi ọp qua em lấy nhớ :Kiss:
    Thế cô quyết không đi ọp đấy à? Đi một tí cho nó vui đi, chị làm xe ôm cho.
    0cRSTv20cRSp7
    • 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

con này mà sống nhăn nhở ở Metro là 990k, còn ngất lên ngất xuống là 300k
    gạch nó ngon lắm, đợt trước chị vác 4,5 con về, phần đuôi ngon nõn dành chồng, càng dành con, chị hì hịu mút mát cái đầu lâu với gạch thôi, ăn xong ngấy gần chết...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sosatran Xem bài viết
    Em cảm ơn chị Hoanganh và chị Chóe phần đất cho em nhé. Hôm nay em lê lết về được đến nhà lúc 11h đêm, mới có một ngày k vào mà bếp đã tăng mười mấy tầng + 3 tầng nhà mới. Tốc độ buôn chóng hết cả mẹt.:Silly:

@ Nhungbox: nàng cứ chia cho các mẹ đi, tôi thì chả biết thế nào đâu. Thank bà nhiều nhiều nhé!
    @ mẹ Kún, mẹ Siu nhân: em sẽ thử với tôm tại em mà thử với thịt xong chắc em khóc vì tiếc mất, bên này em k mua lại được mà. Bên này em ứ thấy tôm sống như ở nhà đâu, chỉ có tôm chín hoặc đông lạnh thôi. À, mà cái vụ gạch tôm, một lần em được ăn tôm hùm sống ở vùng biển bên này, cái gạch của nó ngon k bút nghiên nào tả xiết í ạ. Hôm đấy mua xong nướng củi ở vườn, chẳng cho gì mà ngon kinh lên được rooling: Hí hí, tranh thủ khoe ảnh. À, hôm đấy là sinh nhật mẹ em.

Lúc mua ở chợ (về đi lấy nước biển ngâm, đi chơi đến tối mới nướng mà chúng nó vẫn sống ạ)

IMG_1004

Quá trình nướng đây ạ (hic, k có tôm tại ko chụp ảnh lúc nướng tôm)

IMG_1048

Còn đây là em và sản phẩm, nhìn rõ tởm (em í ạ, tôm thì chẳng tởm tí nào)

IMG_1051-1

Gút morning cả nhà, em đi ngủ đây :Kiss:
    • 1,087 Bài viết

• 2,678 Được cảm ơn

chẳng ai nhớ đến em, đặt chỗ dùm em gì cả :Crying:
    e mệt quá, trúng gió rồi, ốm rồi. Người mỏi rã rời, họng đau không nuốt nước bọt được, người thì sốt đùng đùng :Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,493 Bài viết

• 7,875 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Chóe giữ đất mặt tiền cho nhà em nhé. HÔm qua nhà em mất điện, đêm trằn trọc đến gần sáng hết chồng quạt, quạt chồng rồi lại chạy ra mẹ quạt, quạt mẹ hik hik... Sư bố nhà Điện đóm, trời nóng oi ả mà tự dưng cắt bụp phát ko biết chui chỗ nào mà thở :Crying: Ko biết nhà c. Kún hôm qua có mất điện giống nhà em ko? Hik
    Sát thủ trên cây đu đủ

sat-thu-tren-cay-du-du
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Buồn quá, trượt mất mặt tiền, chả có mẹ nào nhớ đến mẹ già lọ mọ này để xí hộ, chán quá.
    @Kún: hôm nay off giữa lòng thủ đô thì xa quá nhỉ, hôm nay chị làm tận Cầu Giấy nhưng thôi bon chen đi vì đã mang thạch hộ mẹ mít minh châu đi cho các mẹ. Nhà chị đã gom 1 đống chai lọ cho em nhưng đi làm xa chả dám mang đi vì sợ vỡ
    @ Sosa: thấy nói sinh nhật mẹ em, định đt chúc mừng cô, hóa ra mẹ em đang ở bên đấy hả. Gửi lời chúc mừng đến mẹ em nhé. Chúc cô mãi mãi trẻ đẹp. Chị vẫn chưa lấy được gói đồ để gửi sang cho em, yên tâm là k thất lạc đâu, tại vì đợt này chị k làm ở cq, toàn đi đơn vị
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

Huhu.Không ai thèm nhớ đến em , thèm đặt gạch cho em :Crying::Crying::Crying::Crying:
    Thôi em làm láng giềng gần nhà chị Siu cho nó yên tĩnh, không khí nó hàn lâm.
    Tin Tin Tin Tìn