Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bếp nhà Kún tầng 12A ( kiêng số 13) kiên cố và vững chãi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 81.6K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_tin84 Xem bài viết
    E đọc xong cái này e muốn xin chị K 1 gói băng rốn quá, vỡ cả mật ra vì cười ý chứ

@ Kim: bà cho tôi hỏi khí hơi ngu, the garden nó ở đâu hả bà, nhìn mê quá đi mất. Gần cơ quan tôi mai tôi rủ anh cùng phòng đi lượn
    Tuần sau bà đi ngày nào, giờ nào hú tôi với nhá. Hôm nay đi học đc nghỉ (mất điện) định qua bà chơi mờ máy hết xiền, đếk gọi đc mới cú.
    Rủ anh lào, rủ chị đê, gần chỗ chúng mình lắm Chip ợ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹJLy Xem bài viết
    Hix, đêm khuya nhìn mấy hộp chu chi của Kim mà rooling:, bụng lại sôi ùng ục. Mừ cái Big C này có bán đồ gia dụng ko Kim, bát đĩa sành sứ các kiểu í Kim?
    Em chưa mò được đến cái quầy đồ gia dụng chị ơi, nhưng mà em vẫn liều trả lời là CÓ nhé, vì chỗ này cực to và hoành tráng, ko thể ko có đồ gia dụng đc Mà bát đĩa ở Big C đẹp chị nhở? Lần sau đi sớm em sẽ mò mẫm vào đấy :Battin ey:

À mà dạo này em thích các thể loại bát đĩa trắng tinh thế cơ chứ, chụp ảnh trông rõ sướng chị ạ :-ss

• 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

E đọc xong cái này e muốn xin chị K 1 gói băng rốn quá, vỡ cả mật ra vì cười ý chứ

@ Kim: bà cho tôi hỏi khí hơi ngu, the garden nó ở đâu hả bà, nhìn mê quá đi mất. Gần cơ quan tôi mai tôi rủ anh cùng phòng đi lượn
    Tuần sau bà đi ngày nào, giờ nào hú tôi với nhá. Hôm nay đi học đc nghỉ (mất điện) định qua bà chơi mờ máy hết xiền, đếk gọi đc mới cú.
    e đến Rờ Man Lồ ý, đằng sau cái Rờ Ga đừn là bọn UMA
    • 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    Em chưa mò được đến cái quầy đồ gia dụng chị ơi, nhưng mà em vẫn liều trả lời là CÓ nhé, vì chỗ này cực to và hoành tráng, ko thể ko có đồ gia dụng đc Mà bát đĩa ở Big C đẹp chị nhở? Lần sau đi sớm em sẽ mò mẫm vào đấy :Battin ey:

À mà dạo này em thích các thể loại bát đĩa trắng tinh thế cơ chứ, chụp ảnh trông rõ sướng chị ạ :-ss
    chụp ảnh food stylist có 1 bí quyết nho nhỏ mà ai cũng áp dụng gái nhé, chỉ dùng bát đĩa màu trắng thôi để tạo độ sắc nét của món ăn, ảnh muốn đẹp cứ chơi nền trắng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

Mai e vác vừa rau mầm, vừa nguyên liệu làm rau mầm, hihi...
    Rồi sữa cho Salih, đồ đóng lọ cho nhà nhí nhố ... E thành bách hóa tổng hợp, hihi
    Ba la bô lô vớ vẩn cốt là muốn chiếm 1 căn nữa mặt tiền ý mà. E bựa thật
    mai em nhớ vác theo cái máy tính tiền nữa cho tiện, buôn bán là khổ thế đấy.
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thị Kún Kín Xem bài viết
    mầy ơi, nghe giá 20k chị cứ run run, rung rung, ko hiểu cái gì nó rung nữa...
    mai đảm bảo Big C có khoảng 5 chục mụ xồn xồn há hốc tranh cướp tàn sát lẫn nhau như vụ bánh giảm giá ở HIlton ý

bọn nhà hàng Nhật có khi mai cử nhân viên ém sẵn ở cổng Big C thồ cái đám này về mai bán lại ở cửa hàng ý nhỉ? 20k...éo mẹ..rẻ quá! bùn với phưn nuôi cua cũng ko rẻ đến thế
    dưng chị cứ lo lo, liệu cái của này để đến mai có yên tâm ko? hay lại bất an???
    Em cũng lo lo giống chị, vì cá sống mà. Thế là mua xong em nhét hết vào cái túi xinh đẹp chị cho em ý, ôm khư khư mà ko dám để 7 treo ở xe vì sợ có hơi nóng nhỡ làm sao... Về nhà chụp ảnh xong là tống thẳng vào ngăn mát dồi ạ... Chị bán hàng bảo là để đến mai thì được, dân ở đây người ta toàn mua về để mai ăn mà... Nô nức như đi trẩy hội ý ạ :Silly:

• 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

có khi cuối tuần mình tổ chức 1 tua đi Big C the Garden đi các mẹ ơi?? khiếp nghĩ cảnh ríu rít như chim xây tổ ý nhỉ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

chụp ảnh food stylist có 1 bí quyết nho nhỏ mà ai cũng áp dụng gái nhé, chỉ dùng bát đĩa màu trắng thôi để tạo độ sắc nét của món ăn, ảnh muốn đẹp cứ chơi nền trắng
    Đấy đấy, vì cái lày mà iem hì hục vào Big C TDH, chọn mấy cái đĩa trắng tinh đẹp hết hồn chim én, thế mà ra tính tiền nó bảo ko vào máy được, vứt lại hết mới a kay đời em chứ:Crying:
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Bà đại gia ghê cơ ý... Tuần sau chưa fix ngày nào nhưng chắc là sẽ đi đó... Nếu bà chưa đi với chị JLy thì đi cả tôi với em 7 nhớ... Có gì sẽ chat chit sau hén :LoveStruc:

Mắt em cay quá rồi, em đi ngủ đây cả nhà ơi... Chúc cả nhà ngủ ngon ạ :Kiss: :Kiss: :Kiss:

• 1,120 Bài viết

• 2,411 Được cảm ơn

Rủ anh lào, rủ chị đê, gần chỗ chúng mình lắm Chip ợ
    Vâng, thế thì vui quá. Ông kia ông ý toàn thồ e đi xem thôi, chả mua bán j sất, e cứ độc diễn 1 mình nên nhiều khi ngài ngại.

e đến Rờ Man Lồ ý, đằng sau cái Rờ Ga đừn là bọn UMA
    Ái ái, thế thì gần quá ạ... Chỗ e ngay gần The Mannor. Chị nói thế chết em, sa chân vào Big C xong lúc ra liểng xiểng ngã tiếp vào UMA nữa thì làm sao còn xác mà về ạ. Lớ ngớ p kiếm hàng cầm đồ cắm tạm xe vào đi taxi về cho tiện mất chị nhỉ :P
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Đấy đấy, vì cái lày mà iem hì hục vào Big C TDH, chọn mấy cái đĩa trắng tinh đẹp hết hồn chim én, thế mà ra tính tiền nó bảo ko vào máy được, vứt lại hết mới a kay đời em chứ:Crying:
    Em order của 1 bé ở bên LCM ý chị, ship tới tận nơi mà giá cũng rẻ, hơn 40k một cái đĩa ăn to vật vã luôn... Chị có thích ko em mối lái cho :">

• 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

Em cũng lo lo giống chị, vì cá sống mà. Thế là mua xong em nhét hết vào cái túi xinh đẹp chị cho em ý, ôm khư khư mà ko dám để 7 treo ở xe vì sợ có hơi nóng nhỡ làm sao... Về nhà chụp ảnh xong là tống thẳng vào ngăn mát dồi ạ... Chị bán hàng bảo là để đến mai thì được, dân ở đây người ta toàn mua về để mai ăn mà... Nô nức như đi trẩy hội ý ạ :Silly:
    thôi chả lo đâu e, ăn xong mai đỡ phải ngoáy đít = mật ong :Laughing:
    • 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

Em order của 1 bé ở bên LCM ý chị, ship tới tận nơi mà giá cũng rẻ, hơn 40k một cái đĩa ăn to vật vã luôn... Chị có thích ko em mối lái cho :">
    lên Hàng Khoai, vuông tròn gì cũng có tuốt, ko đến 50k đâu nhé! chị mới tậu chục chiếc cho khách + 1 đống lèng xèng hết gần 500k.
    • 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

thế nên xem lại đường ăn ở nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Chị muốn đi ngắm nghía, sờ soạng sướng tay em ơi, mí lị mua 1 ít để làm hàng thôi, chứ ăn hàng ngày vưỡn dùng mấy cái đĩa sứt từ hồi Na pô lê ông truổng cời, giờ mà bỏ hết, BMC lên nhìn thấy lại ghét, dỗi ko ăn cơm chị lấu thì toi.
    • 14,820 Bài viết

• 40,705 Được cảm ơn

e xem nốt Alice ở xứ thần kì đây...mai nhé!
    • 2,604 Bài viết

• 4,774 Được cảm ơn

Em ăn sushi thấy thế nào? có được ko? chị thì thấy cơm ở đấy hơn nát, nhưng ăn vẫn ngon và rẻ quá.
    Còn về đồ gia dụng thì Big C the garden ko có bán mấy thì pải, lên mấy tầng trên mới có nhiều cửa hàng đồ gia dụng của HQ, đẹp lắm mà cũng chát lắm :Crying:. Tháng trước bọn Lock n Lock nó giảm giá có 2 tiếng buổi chiều, chị thấy bà con tranh nhau mua, rẻ được 30% ~ 50% cơ mà.
    • 3,267 Bài viết

• 13,394 Được cảm ơn

Khổ cho cái thân già, nháy mắt chậm 1 phát đã phải lóp ngóp vừa leo vừa bò lên đây, tầng 12 vưỡn đang còn dang dở ở trang 90, cứ chiếm đất đã rồi mọi sự bàn sau.
    Cám ơn mẹ Chóe và mẹ Hoang Anh nhớ, gớm phúc đức để đâu cho hết đây, có tận 2 chỗ mặt tiền, một chỗ để ở, còn một chỗ để làm nơi thờ cúng nhể.
    Kim ơi, chị nửa đêm mắt toét đọc làm sao lại thành là em sắp bị chuyển đi làm ở Hòn gai, cứ thấy đau lòng từ hôm qua tới giờ, hóa ra hôm nay mới thấy rõ là Hàng Gai, may quá, hehehe.
    Cunconlovely ơi, cám ơn em vụ làm giá nhé, nhưng chị théc méc tí, lúc cho nó uống nước thì nhúng nguyên cả rổ với vải vóc khăn khố vào nước à, hay chỉ có đậu thôi, vì chị nghĩ bỏ ra nó tiếp xúc với ánh sáng hỏng thì sao
    • 3,267 Bài viết

• 13,394 Được cảm ơn

Vừa oánh xong gửi đi thì leo lên đọc được bài của em Nhung box nên đã hiểu quy trình làm giá rồi, may quá em í lại chỉ dẫn là đừng lấy khăn kẻo bị đâm thủng lỗ, chị định dùng 2 cái khăn tắm cho nó đảm bảo cơ đấy, bây giờ lo đi kiếm quần áo cũ nhể. Mấy chàng giá trông non nớt yếu đuối thế mà đầu gấu kinh, đã chèn nặng như rứa rồi vưỡn ngoi lên đâm chọc lung tung được, thảo nào các mẹ nhà mình cứ lo tẩm bổ cho chồng bằng giá. Tự hỏi mình bây giờ mới học làm giá thì có quá trễ ko, mà làm xong rồi thì sẽ tẩm cho bổ cái gì đây :Smiling:
    • 3,267 Bài viết

• 13,394 Được cảm ơn

Đã đọc lên được tới mục kiwi rồi. Kún ơi, bên này Kiwi rẻ lắm mà chị nghe nói bổ cũng ráng ăn cho nó chích tê cả miệng ra mà chả thấy đẹp lên phân nào em ạ, bây giờ nghe em nói là "phù thủy tài ba cho nhan sắc phụ nữ" thế thì chị phải ăn làm sao đây, hay chị ép lấy nước uống ừng ực cho nó đỡ bị đau mỏ nhỉ.