TIN TÀI TRỢ.

Bầu thèm đủ món này nhưng không được đụng đũa các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 625 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 521 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Em vẫn ấm ức từ qua đến nay vì không được ăn các món này!

Các mẹ xem chân gà sả tắc ngon thế này mà chồng em giấu hết đi không còn để lại một miếng nào nhưng em thèm quá.

5zNKszmZ2WrvJUhshRlaZ1ZRPsM0Ay8KFHDCwRknzqylf7FPFmUhMbw-QSOKSfZs66NSml4H4PpGGRkn5uKkcnKpwx2ulwajQ8tqGqHy8y-NkPcqlQKmIxHANsWNbYY_yotwRPXVuUHl4cv0Vo4ufM07MD3l6_7hH7fl-NpBsT4tf1twafjT5jIkbS

Đến cả cóc ngâm tai heo... cũng tương tự như vậy.

O_akLOVNlLiyNHIJCTzRKrfFao8ouVngnQsKlY3GZpVG8RLBOeDpuxzp7eMVChBdKDkxI1k5bsZOc0knZoy-3yKrLMqaRQ

Lẩu sa tế...

7aBHOSHen_mSq2vZLfzE_YjmGcJQSVynaOTqYPtKvXMRditfu-cLzVhq1njL5fe40OvbswleC6F5V-CedQGzQLCDFFgf6g

Bò nhúng giấm...

b4HIFD92Icgick4z5W-TFlHF3jZ2-k97NwOZJK3o7CeyRVy_FfkaKhDoPvu14n-2Up-jwAFDiMcAqgKfDdj7evIylIOmig

Nhìn chồng và mọi người ăn mà em ấm ức ghê luôn. Không phải mẹ thèm ăn con cũng sẽ bổ sao?

Ngoài ra còn 1 loạt danh sách chồng và bà nội dặn dò không được ăn nè các chị: cà muối xổi, dưa chua, bò nhúng dấm, nem thính, cóc ngâm tai heo, lẩu sa tế, quả thơm, quả dưa hấu...

Các mẹ trong diễn đàn có ai bầu và thèm các món này không? Em thèm quá mà dưng bị cấm ăn nên còn ấm ức lắm.

Ảnh em sưu tầm nha mọi người.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 92 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ko ăn để giữ gìn tốt hơn đó mom
    • Thành viên Webtretho
    • 126 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ăn cũng được nhưng ăn ít thôi có sao đâu mà, chị em mang bầu ăn đầy cà muối đó
    • 174 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Kiêng ăn măng, canh khổ qua (mướp đắng), và rau ngót rau răm... cũng khá nhiều đấy
    • 174 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trong thời kỳ mang thai, nếu mẹ bầu ăn nhiều loại rau quả như mướp đắng, rau răm, dứa… thì rất dễ làm tăng nguy cơ sẩy thai đặc biệt là trong 3 tháng đầu thai kỳ.
    • 91 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bò nhúng giấm còn tái lắm ko ăn được đâu... ăn chín uống sôi mới tốt. Lẩu và các món kia cay quá. Canh đu đủ, quả khóm có chứa chất dễ gây chất bromelain gây co bóp tử cung ko nên ăn nhiều
    • 91 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình không biết dưa hấu sao ko ăn được mẹ ạ, quả này mát mà nhỉ
    • 203 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có vẻ như nghe ko an toàn cho dạ dày lắm nên kiêng... nhưng ăn ít chắc ko sao đâu mà. Em nghe nói nếu uống nhiều sinh tố dứa nguyên chất hay quá chua mới dễ bị co thắt tử cung à!