TIN TÀI TRỢ.

Ăn gì để giảm cân?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.74K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với khoảng 3 tháng nữa lên xe bông mà tình hình là em mới đi thử váy cưới mấy hôm trước nhưng mặc xong thì ôi thôi là buồn mỡ cánh tay mỡ bụng thôi rồi hix. Chỗ thử váy thì nói không sao, kiểu gì họ cũng sửa cho vừa người để mặc đẹp nhưng mà em vẫn thấy tự ti ghê gớm. Dạo này em hay uống nước chanh, ép bưởi tại nghe bảo nó giúp giảm cân gì đấy. Rồi em đọc thấy mấy cô người mẫu Victoria Secret hay dùng chế độ low-carb (ít tinh bột) nên em cũng hạn chế ăn cơm, chỉ dám ăn ít đồ ăn như cá với thịt bò thôi T_T

Các mẹ nào có bí quyết ăn uống gì mà dù ăn vẫn giảm cân được thì mách cho em với. Đừng bắt em nhịn luôn vì em có tâm hồn ăn uống lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 71 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn giống mình, 3 tháng nữa cưới.
    Hiện nay mình dư 20kg, chỉ mong giảm 10kg là mừng rùi, động lực mình ngoài áo soire còn thêm 1 chiếc nhẫn do chồng tương lai hứa tặng để khuyến khích mình giảm cân thành công.
    Hiện nay mình đang thực hiện pp sau đây.
    Làm như mình xem được k nhé
    Buổi sáng mình uống mật ong nước ấm (Phương pháp MONA).
    Trưa mình ăn cơm cùng công ty (1/2 chén cơm, rau, thịt/cá/trứng, có gì mình ăn đó, k ăn mỡ, da)
    Buổi tối mình lại uống mật ong nước ấm
    Giữa buổi sáng/tôi đói mình lại uống MONA. mình uống 1 thìa canh mật ong với 200ml nước ấm.
    Ngày đầu tiên của mình rất khó chịu vì k quen nhưng buổi thứ 3 thì bao tử nhỏ hẳn, ăn cơm có tí đã no, sáng k đói nữa nhưng vẫn phải uống để có năng lượng làm việc, tối có hơi đói thì mình lại uống MONA ngay.
    Để tránh mật ong nóng, cách ngày mình uống dừa tươi (vì k có thời gian xay bí đao + dứa, 1 phần lười nữa)
    PP này bạn gõ tìm kiếm trên wtt là có à. chỉ rất tận tình
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

ôi hóa ra cũng có người đồng cảnh ngộ:"> hihi cảm ơn bạn, mình k biết MONA cũng giúp giảm cân, mà ko biết uống nhiều thế có hại j ko nhỉ? với lại mật ong thật bạn mua ở đâu thế?
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hihi bạn ơi, mình không gặp vấn đề tương tự nhưng cũng rất quan tâm đến vấn đề giữ vóc dáng người mình thì vừa phải nhưng quan trọng là vẫn phải đốt mỡ thừa trong cơ thể, nên hồi đó mình cũng giống bạn đi kiếm các cách để giữ cân nhưng giảm mỡ. Mình cũng đọc được chế độ ăn uống low-carb của mấy ng mẫu Victoria Secret và theo được khoảng mấy tháng rồi, có vẻ khá là hiệu quả. ko biết có phải tưởng tượng ra ko nhưng mà hình như mỡ bụng bớt thấy rồi:")

nếu bạn muốn giảm mỡ bụng thì theo low-carb đc đó. Tại cơ thể đốt năng lượng từ tinh bột và mỡ, nên nếu mình ko nạp tinh bột vào thì cơ thể bắt buộc phải đốt mở thừa thui à ^^ Bạn cứ ăn thịt thoải mái nhưng ráng kiềm chế đừng ăn cơm, bún,bánh mì, v.v là đc. Chúc bạn thành công và mặc áo cưới đẹp nhé