TIN TÀI TRỢ.

Ăn để giảm cân trong vòng... 7 ngày .

• 13 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

blank blank blank
    Hướng dẫn ăn kiêng trong 7 ngày này sẽ giúp bạn nhanh chóng giảm cân và giảm bớt số đo vòng 2, lấy lại sự tự tin trong những bộ đồ bó sát.
    Chế độ ăn này ngắn, dễ dàng và hiệu quả. Ngoài ra khi thực hiện nó bạn sẽ thấy làn da đẹp hẳn lên, giấc ngủ ngon hơn và có được cảm giác nhẹ nhõm thoải mái.

Không có chế độ ăn kiêng nào tác dụng ngay lập tức, ngày đầu tiên bạn sẽ thấy dạ dày hơi khó chịu, thậm chí có vẻ đau đầu và đói. Nhưng dần dần mọi thứ sẽ dễ chịu, bạn sẽ quen khi thực hiện đều đặn và liên tục.

Vậy hãy thử kết hợp 1 tuần ăn kiêng với các hướng dẫn cơ bản sau:

Buổi sáng

Điều đầu tiên: Thức uống thanh lọc. Vắt nửa quả chanh vào một cái cốc, thêm nước và một chút xíu đường và uống. Chỉ cần một cốc nhỏ thôi, ban đầu bạn có thể pha loãng hơn một chút cho dễ uống.

Nước trái cây trước bữa sáng

Tự làm một cốc nước trái cây, một ly nước quả tự nhiên có tác dụng lợi tiểu, bạn có thể kết hợp lẫn cả các loại rau như dưa chuột, cần tây rồi thêm một chút ngọt thiên nhiên từ củ cà rốt hay táo chín. Hãy xay đủ một cốc thôi và uống ngay sau khi xay xong.

Bạn có thể tham khảo vài cách làm sau để thay đổi hàng ngày;

- 1 quả dưa chuột, 1 củ cà rốt, 2 nhánh cần tây

- 1 quả táo, 2 nhánh cần tây

- 1 quả táo và 1 củ cà rốt

- 1 củ cải đường, 1 quả táo và nửa quả dưa chuột

Đơn giản là bạn hãy uống nhiều nước vào buổi sáng

Bữa sáng

Trái cây và trái cây. Đừng ăn ngay sau khi uống nước ép rau quả, dạ dày của bạn cần tiêu bớt một chút và vì bạn vừa uống một cốc nước quả nên sẽ thấy no. Chờ đến khi bạn bắt đầu thấy đói đã, sau đó ăn một ít salad hoặc 2 – 3 quả gì đó. Tuần đầu tiên bạn có thể ăn bất cứ loại hoa quả nào trừ chuối và dưa, tất nhiên là cũng không được ăn trái cây sấy khô.

Buổi trưa

Bữa trưa

Ăn đơn giản. Nếu bạn đói từ sớm, đừng cố chờ đến tận trưa. Ăn nếu bạn muốn nhưng cố gắng để bữa trưa cách bữa sáng ít nhất 2 tiếng để dạ dày bạn có thể kịp tiêu hóa, bụng sẽ không bị to.

Bữa trưa nên nhiều rau, 1 bát salad to hoặc rau luộc với một chút protein thôi như: một miếng gà nướng hay cá hấp, có thể thêm đậu phụ luộc nữa.

Giữa giờ trưa

Vì ban đầu ăn như vậy bạn sẽ nhanh đói nên sẽ cần bổ sung năng lượng bằng những bữa ăn nhẹ, nhưng chỉ ít thôi.

- Nếu bạn làm công việc căng thẳng, não bộ cần nhiều năng lượng hãy ăn các loại hạt: hạt điều, hạnh nhân, hạt dẻ. Chú ý kiểm soát lượng hạt ăn, khoảng 10 hạt thôi, nhai thật chậm và kỹ.

- Nếu công việc của bạn thoải mái, không quá mệt mỏi thì hãy ăn một miếng dưa hấu, có thể cắt nhỏ thành nhiều miếng vuông và ăn từ từ.

Buổi tối

Bữa tối

Ăn cũng là uống. Ăn canh hoặc súp có nhiều rau để dạ dày thấy dễ chịu đặc biệt là tránh bị bụng to. Rau cho bữa tối tùy thuộc sở thích của bạn, các loại rau gia vị cũng không bị hạn chế: tỏi, gừng, quế, nghệ, ớt…đều có thể gia giảm để dễ ăn hơn

Bạn có thể chọn nhiều loại rau để nấu súp nhưng chú ý không dùng khoai tây.

Ăn rau và canh nên buổi tối muộn bạn sẽ thấy đói, nên để lại một chút súp từ bữa tối, lúc nào đói bạn có thể hâm nóng lại rồi ăn.

Chú ý ăn uống cho cả ngày

Đừng để cơ thể thiếu nước, hãy giữ thói quen với các loại đồ uống ưa thích, có thể là cà phê, trà hay nước hoa quả.

Hãy nhớ uống thật nhiều nước, luôn rót đầy cốc nước trước mặt và uống dần đến hết, làm sao để một ngày bạn uống đủ 2 lít là được

Uống các loại trà thảo mộc, các loại trà cho hương vị thật nhưng không có caffeine. Hãy nhớ là không được uống sữa .
    Theo - aFamily
    Hãy sống như chưa từng được sống, để mỗi ngày một ý nghĩa hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mới sưu tầm được đó, mọi người đọc thử xem có áp dụng được không nha. :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 224 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Chị áp dụng chưa vậy :Battin ey:
    Em thấy topic hấp dẫn quá nhảy vào nhưng áp dụng thì chắc không rùi. Em bữa sáng bao giờ cũng phải măm nhiu nhiu vì nhiu hôm 1h mới đc ăn trưa, ăn bữa sáng như thế này chắc 10-11h cái dạ dày réo gọi ầm ầm r
    Vỡ mộng giảm cân :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piglet Xem bài viết
    Chị áp dụng chưa vậy :Battin ey:
    Em thấy topic hấp dẫn quá nhảy vào nhưng áp dụng thì chắc không rùi. Em bữa sáng bao giờ cũng phải măm nhiu nhiu vì nhiu hôm 1h mới đc ăn trưa, ăn bữa sáng như thế này chắc 10-11h cái dạ dày réo gọi ầm ầm r
    Vỡ mộng giảm cân :Laughing:
    Hix... ặc... nói nhỏ bạn đừng cười chứ mình còn phải đang phấn đấu để lên cân đây nè. Vì ốm qué. :Crying::Crying::Crying:
    • 1,435 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Hôm nay phát giác ra đùi đẹp bị rạn nhiều quá :Sad::Sad::Sad:
    Cơ thể mình cực kỳ vô duyên ở chỗ khi nó sốc vì 1 thay đổi thì tụt 1 tí, khi nó đã quen với sốc rồi thì lại trở về cân nặng cũ.
    Mình đã đi bộ, ăn canh rau để giảm cân nhưng sau 2 tuần thì nó lại quay trở về ký lô cũ dù mình vẫn duy trì chế độ kia....Bực bội kg thể tả
    Bây giờ còn lập thêm kỷ lục mới: leo lên 61kg rồi:Crying::Crying::Crying:
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 224 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCuBin Xem bài viết
    Hix... ặc... nói nhỏ bạn đừng cười chứ mình còn phải đang phấn đấu để lên cân đây nè. Vì ốm qué. :Crying::Crying::Crying:
    Kể ra em nhường được cho chị thì tốt quá :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piglet Xem bài viết
    Kể ra em nhường được cho chị thì tốt quá :Laughing:
    Phải chi mà chuyển thịt được thì đỡ phải khổ rồi nhỉ.:Crying:
    • 181 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

huhu em cũng muốn giảm béo :Silly: em béo quá rồi :Sigh:
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình giảm cân theo cách này:
    Sáng: ăn nửa trái bơ
    Trưa: ăn uống bình thường (ăn hết đồ ăn trước rồi nuốt cơm không sau, từ từ cơm sẽ ăn ít lại vì cũng khó nuốt không, nhưng mình không bỏ hẳn và cũng không ráng nhịn)
    Chiều: mình làm một rổ rau lớn + bánh tráng + thịt/cá hay cái gì mặn gói được và chỉ ăn bánh tráng cuốn rau và đồ mặn chấm nước mắm chua cay, ăn đến no thì thôi vì đây cũng là món hảo của mìnhrooling:. Bữa nào không chuẩn bị được rau sống thì mình luộc rau và gói bánh tráng như bình thường. Nếu tệ nữa thì mình nấu một nồi canh thật to, ăn hết nửa nồi sau đó kèm nửa chén cơm nếu còn thèm ăn.
    Tối: tuyệt đối không ăn vặt vì thèm, nếu mình không chịu nổi thì mình nấu sương sáo(không bỏ đường nghen), để sẵn trong tủ lạnh ăn nếu thấy đói.
    Kết quả đây:
    Sau 02 tháng ăn theo chế độ trên mình không sụt ký mấy nhưng mấy chỗ thường bóng mỡ như đùi, bụng, bắp tay đã mềm hơn, có thể bóp được và quan trọng là gan (mình đi siêu âm tổng quát) không còn nhiễm mỡ. mình chỉ thỉnh thoảng đi tập thể dục nếu có thời gian và thấy bụng xuống rất nhanh và quan trọng là không hồi phục lại. Lúc này, mình bị tiêu chảy cấp xuống 07 ký trong 04 ngày. Lúc này, chắc hẳn có mẹ cười phải không? Vì mình xuống ký có phải do ăn kiêng đâu. Nhưng thông thường sau bệnh mình lấy lại ký rất nhanh, lần này thì khác, mình giữ được số ký đã xuống với chế độ ăn trên cho tới nay là 03 tháng rồi (lần đầu tiên trong đời mình xuống ký và không lên lại sau 02 tuần).
    Mình rút ra kinh nghiệm này các mẹ thử xem: các mẹ có thể áp dụng cách giảm cân nhanh chóng nào đó rồi ăn theo chế độ gần giống mình đã áp dụng để giữ cân. Vì theo kinh nghiệm của mình giảm cân dễ hơn giữ cân và tâm trạng khi giữ cân cũng không khiêng khem lắm (mỗi chiều mình vẫn còn nhìn rổ rau với tâm trạng hăm hở). Việc giảm cân từ từ có lợi cho sức khỏe hơn vì giảm đều trong tất cả các phần trong cơ thể.
    Mình trước khi sanh 54kg, khi có bầu 69kg, sanh xong lúc ổn định là 59kg, giờ mình gữ được số cân nặng là 50kg.
    Mình chúc các mẹ giảm cân được như ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đây là cách hay nhưng trong ngày tốt nhất tránh xa các hàng quán hay quà bánh nữa chứ nếu ăn the chế độ này nhưng ra đường hay đi chơi thấy cái này ngon ăn tý cái kia ngon cũng nếm thử thì ôi thôi khỏi giảm cân luôn:Thinking:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách này vừa giảm cân lại vừa giúp còlan da đẹp , em thì không giảm cân nhưng ăn hoa quả cho d nó mịn màng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 224 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoangLanXua Xem bài viết
    Đây là cách hay nhưng trong ngày tốt nhất tránh xa các hàng quán hay quà bánh nữa chứ nếu ăn the chế độ này nhưng ra đường hay đi chơi thấy cái này ngon ăn tý cái kia ngon cũng nếm thử thì ôi thôi khỏi giảm cân luôn:Thinking:
    Hehe, em là vụ kiềm chế kém mà huyết áp lại thấp nữa nên nhiu khi cũng chỉ dám mơ đến dáng người mảnh mai thôi :Laughing:
    • 178 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

ôi giồi ôi, sáng nào khi ngủ dậy e cũng tự hứa với lòng mình rằng thì là mà sẽ kiềm chế để giảm cân nhưng khổ nỗi là bạn e đứa nào cũng tâm hồn ăn uống, đi với chúng nó về lúc nào e cũng ôm gối ngồi 1 xó ăn năn hối hận :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    31/12 cán đích 49kg
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 128 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hự,cái này cũng giống các menu giảm cân cả tháng dành cho các mẹ ở bên ttvnol hồi nọ.Cũng nhiều chị em thử và có kết quả thật đáng ngạc nhiên,1 tháng giảm đúng 5 kg,nhưng mà ai cũng xác định là kham khổ quá,và sau đó công cuộc giữ vững vóc dáng,không bị những món ăn cám dỗ mới là vấn đề mà....hầu như chả mấy mẹ làm được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 543 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Mình ăn cũng nhiều mà sao ko thấy mập lên được chút nào, có lẽ lo lắng nhiều thứ quá không mập nổi cũng nên.:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimchuyền Xem bài viết
    Mình giảm cân theo cách này:
    Sáng: ăn nửa trái bơ
    Trưa: ăn uống bình thường (ăn hết đồ ăn trước rồi nuốt cơm không sau, từ từ cơm sẽ ăn ít lại vì cũng khó nuốt không, nhưng mình không bỏ hẳn và cũng không ráng nhịn)
    Chiều: mình làm một rổ rau lớn + bánh tráng + thịt/cá hay cái gì mặn gói được và chỉ ăn bánh tráng cuốn rau và đồ mặn chấm nước mắm chua cay, ăn đến no thì thôi vì đây cũng là món hảo của mìnhrooling:. Bữa nào không chuẩn bị được rau sống thì mình luộc rau và gói bánh tráng như bình thường. Nếu tệ nữa thì mình nấu một nồi canh thật to, ăn hết nửa nồi sau đó kèm nửa chén cơm nếu còn thèm ăn.
    Tối: tuyệt đối không ăn vặt vì thèm, nếu mình không chịu nổi thì mình nấu sương sáo(không bỏ đường nghen), để sẵn trong tủ lạnh ăn nếu thấy đói.
    Kết quả đây:
    Sau 02 tháng ăn theo chế độ trên mình không sụt ký mấy nhưng mấy chỗ thường bóng mỡ như đùi, bụng, bắp tay đã mềm hơn, có thể bóp được và quan trọng là gan (mình đi siêu âm tổng quát) không còn nhiễm mỡ. mình chỉ thỉnh thoảng đi tập thể dục nếu có thời gian và thấy bụng xuống rất nhanh và quan trọng là không hồi phục lại. Lúc này, mình bị tiêu chảy cấp xuống 07 ký trong 04 ngày. Lúc này, chắc hẳn có mẹ cười phải không? Vì mình xuống ký có phải do ăn kiêng đâu. Nhưng thông thường sau bệnh mình lấy lại ký rất nhanh, lần này thì khác, mình giữ được số ký đã xuống với chế độ ăn trên cho tới nay là 03 tháng rồi (lần đầu tiên trong đời mình xuống ký và không lên lại sau 02 tuần).
    Mình rút ra kinh nghiệm này các mẹ thử xem: các mẹ có thể áp dụng cách giảm cân nhanh chóng nào đó rồi ăn theo chế độ gần giống mình đã áp dụng để giữ cân. Vì theo kinh nghiệm của mình giảm cân dễ hơn giữ cân và tâm trạng khi giữ cân cũng không khiêng khem lắm (mỗi chiều mình vẫn còn nhìn rổ rau với tâm trạng hăm hở). Việc giảm cân từ từ có lợi cho sức khỏe hơn vì giảm đều trong tất cả các phần trong cơ thể.
    Mình trước khi sanh 54kg, khi có bầu 69kg, sanh xong lúc ổn định là 59kg, giờ mình gữ được số cân nặng là 50kg.
    Mình chúc các mẹ giảm cân được như ý
    Chị ơi. Chị ăn sáng bằng quả bơ vẫn dùng để đánh sinh tố đấy ah? Có thể thay thế băng thứ j khác được không ah? E thấy ăn bơ nhanh lên cân thì phải. Hic. Mà ngày nào cũng ăn thế có thấy chán không hả chị? E cũng béo quá nè. Cứ nghĩ là không bao giờ giảm béo được nhưng đọc bài của chị em thấy có niềm tin cho tương lai của cơ thể em. :Smiling: Em còn chưa có gia đình nè. Đến ế chồng mất thui.:Sad::Smiling::Smiling::Smiling:
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đúng là bơ dùng để đánh sinh tố, thật ra tạng của mình bị táo bón, nhìn thực đơn tưởng ăn rau nhiều sẽ nhuận trường nhưng không phải vậy đâu, phải có bơ mới đỡ bị táo. Nếu em không thích ăn bơ thì sáng uống một ly sữa không béo cũng được, bổ sung được canxi và Vitamin. Em nghĩ là bơ ăn nhiều bị mập thì không phải đâu, nửa trái bơ coi vậy ít lắm, mà ăn không đừng bỏ đường rồi sữa đánh lên thì đúng là lên cân thiệt đó. Có một cách tránh táo bón rất hay nữa là một ly sữa và một ly nước cam buổi sáng. Táo bón cũng là nguyên nhân gây bụng to, ứ chất độc trong người, gây stress (dễ thèm đồ ngọt), buồn ngủ (nghĩa là càng mập). Chúc em vui
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Em thử thực đơn chỉ bắp cải và cà rốt 1 tuần chỉ xuống được 2 cân. Em giờ oánh dấu mấy cách của các chị về thử tiếp