TIN TÀI TRỢ.

Ai bảo vịt ngon phải chấm mắm gừng, nước tương chấm vịt cũng ngon không gì bằng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 385 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 171 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Hôm trước nhà làm vịt rồi quay qua quay lại không thấy đâu củ gừng, tôi sai con đi mua mà buổi tối cũng kiếm không ra. Vịt chấm mắm gừng đúng bài là không sai nhưng mà làm nước tương kiểu này chấm cũng ngon. Tôi đã thử ct này rồi nên chia sẻ lại cho các bác nhỡ chẳng may nhà không có gừng thì còn thay thế được, đỡ phí món ngon.

Món này có:

- Lá ngò gai nhé
    - Tỏi băm, ớt băm
    - Vừng (mè) rang thơm rồi quậy vào chén nước tương. Thêm gia vị mì chính tùy các bác. Quan trọng nhất là có mùi lá ngò gai cũng ấm như gừng nên ăn vào thơm phừng phừng. Đố mà không ngon. Ai thử thì cứ thử rồi cảm nhận xem sao, có hơn mắm gừng không.

mqAz1iuD3eBweWLlHkGdmDyfPu5SvclHIHEIPN2Q0HAruD-2UUgG41E5JD7Pxn9pP4aI1QSLrAQ2NBgTEN0xHHno2RIk
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 123 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà em quen ăn mắm mặn sợ chuyển qua tương bị lạt, mình ko dùng mắm thay tương dk à a?
    • Thành viên Webtretho
    • 104 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ồ lạ lắm a, e chưa có thử bgio. Cái này chấm vịt quay, vịt luộc hay gỏi vịt đều được ha a
    • 66 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn a nhé chắc chấm thịt heo luộc cũng dc này . ăn xong báo lại a hay .
    • 87 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nhà em giã muối với lá này cũng ngon phết nhưng vẫn ko bao giờ bằng đc củ gừng đấy bác
    • 485 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Giống xì dầu ct trong nhà hàng chay
    • 103 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hấp dẫn lắm ạ để hôm nào e thử kiểu kết hợp này xem như thế nào nè thớt
    • 171 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

đố biết trong đây có j

dB_mpN-F-vrzQP49esYXp5llNiEg9JEPipYsjYYtlxlA3k4vZ-RdHdjEcALK15T0IABEQ7kz9FC5JcM_lHX9b9mY0SNMvC0
    • 168 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em thấy gà vịt phải dùng lá chanh chứ chưa thấy ai dùng lá ngò gai bao giờ luôn