TIN TÀI TRỢ.

2 món gỏi ngon nhất thiên hạ mời bếp vào ăn chơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 392 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 426 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Hôm nay có 2 món gỏi quốc dân đem ra phe bếp. Một là món...

Gỏi gà
    g_LY6h9X0l1biCAbgD5MBsbV1A3AbF01TrJrUAAqxDfSDfgBBwyce85CsDo8s35OZj5eDhVJL3x_fOIEhvoQP6OwD4nn

Gỏi gà xé phay trộn dưa leo, hành tây, rau răm là hợp nhất hoặc nếu không có thể bóp gỏi đu đủ bào sợi, bắp cải bào sợi hay chỉ đơn giản là hoa chuối xắt mỏng.

cCHd7-12OsPwNyqEonwHVmLEWR4kHARAnvQ1umojF2P1usriEOgx0ZYMCr-6PWqUy5-1ZobPcLqmXvqKUZ8IhVaw15w0zw
    Gỏi gà xé phay dễ thấm vị và cảm nhận độ dai ngon ngọt từ những thớ thịt đây.

2 là món gỏi vịt

3mInmjJRHzdTbb5yXiVPDHHZgjpJCciYQTFouv_Tv6IuLj3rZPhQcoi7qYTyTmVg0Hb7MCI4JSd9EOYB68lbQLPh27pKsQ

Gỏi vịt cũng có thể chế biến với các loại rau củ: bắp cải, hành tây, cà rốt... hệt như gà.

oBXInij9jF6ZnAWyQJ3guBj23UhNDUEfjMyd9DHov1RhQYMwDtmJi19oCMkIStC1lurELRHWFVxC5slDgD2S5T3c3LcH

Chỉ có điều khác là... Gỏi gà thì phải xé phay, gỏi vịt chỉ cần chặt gọn rồi ăn ngay thôi à.

Tưởng cùng họ cùng hàng giống nhau trong muôn vàn cách chế biến nhưng mà dân sành ăn gỏi phải biết gà nhất định phải xé phay, trộn gỏi thì miếng thịt dai ngọt nó mới thấm, còn vịt chỉ cần chặt gọn là đủ, rồi chấm với mắm gừng, gắp thêm miếng gỏi cho đỡ ngấy.

Bếp muốn ăn gỏi nào nào?

Nguồn ảnh: Internet.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 110 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thích ăn gỏi gà bóp măng chua
    • 218 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Giờ chị mới nghe danh thiên hạ đệ nhất gỏi là vịt và gà. Nhưng gà dễ ăn và đỡ ngán hơn vịt há
    • 90 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Gà đương nhiên là ngon hơn chứ mấy ai ăn vịt. Vịt nấu cháo còn ko ướp gia vị quay thôi vì mùi hôi hơn gà, nhà tui lúc nào cũng đem quay với đem om sấu om khế là hợp nhất
    • 756 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Món nào cũng ngon ạ, cơ mà e là đứa hay phải xé gà hùng hục ạ. Mẹ có cách nào làm gà xé phay nhanh hơn không?
    • 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bày e làm vs ạ
    • 188 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Gà ko bị hôi như vịt, vả lại thịt vịt bị thâm mà xé chắc ko ai dòm rồi
    • 426 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhobexu Xem bài viết
    Bày e làm vs ạ
    e thích làm gỏi nào nà. Gỏi vịt/ gà sẽ có rau/ thịt vịt hoặc thịt gà. Em cần giấm hoặc chanh/nước mắm/tỏi/ớt pha và trộn rất đơn giản thôi
    • 426 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muoitieumuoi Xem bài viết
    Em thích ăn gỏi gà bóp măng chua
    E có cách làm món này chia sẻ cho c với nha. c chưa dc ăn rồi em à.