TIN TÀI TRỢ.

2 cách gọt và trang trí dứa siêu đẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 380 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

Đến trả lời mới nhất
    • 265 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Nhiều mẹ ít ăn mà phải gọt bổ quả dứa (thơm) chắc sẽ lắc đầu ngao ngán vì không biết nên ăn và gọt như thế nào cho đẹp. Bày các mẹ 2 cách luôn.

Cách 1: Gọt xếp lớp

ZTXLCfNyc1IuhExDPFSM_IZduddBaWF1sViFQR6LAw3VZruT5GS4LAJ6ejv50xGdFdUTP3YfZFez41vkPcfUM5jGsHkP

Quả thơm có các khía bằng nhau nên tách miếng theo các khía này là tốt nhất.

_9tzaYH-bGtaIXHElsP1O8m8yw2hkVOY9e_M0-4hNDkGVskVtbnD7MlAinxKX_x6KvIc-L_3qAjdYf-Z-Iw7eCQyAZLw

Xếp vào dĩa lại như nguyên thủy sau khi đã tách rời cũng rất là đẹp đó các chị và các mẹ.

Cách 2: Biến dứa thành que kem

eppsZUfO0DbvyPKJC7jx3YlAJ7NCtfU5UcotPuXnWb0P4VdUufT4yJMPhJ2EsmK-sawPzfj_BOCgAZN5T1Sv0CVMvGJLWQnPTiPRCTZJgHVUKTpZeswbf8--F5gjvYmNLzHHP5nJ12vdoPFmgIP6TFRt1dYxc0hPz3c9yq0iEMb_ThykIIA6BcrVygpw

Chia dứa thành các phần bằng nhau, gọt bỏ lõi và cắm que.

CibWXGm4R5BjX9-BsaF8K8x8JMK0iM2Aq7dScQbxZjGfbA7EcnM4wJ2kBIM-u1MCU9_h-OfkgNuw5BnxU4-DksoIawRqnQ

Lúc này sẽ có que kem thật ngon và đẹp.

Đây là 2 cách mình được biết, còn các mẹ áp dụng các nào rồi thoải mái chia sẻ nha, mong được học hỏi.

Nguồn clip: Internet.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 282 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Đẹp quá nhưng tiện thể cho em hỏi luôn có cách nào để lựa được thơm ngọt không ạ?
    • 362 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

GỌt đẹp mà sao mất mắt luôn mẹ ha
    • 264 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Nhớ lại ngày đầu tiên cầm quả dứa bắt đầu lạ tay ko biết làm sao. Rồi cũng quen sau 2 lần gột.
    • Thành viên Webtretho
    • 277 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ đã chia sẻ.
    • 46 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Công nhận đẹp ghê thớt nhưng que kem khó ăn sao á. Thật à
    • 265 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinango123 Xem bài viết
    GỌt đẹp mà sao mất mắt luôn mẹ ha
    Này ng ko biết gọt mắt xẻn luôn mắt đó mẹ
    • 265 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Diudanggirl99 Xem bài viết
    Đẹp quá nhưng tiện thể cho em hỏi luôn có cách nào để lựa được thơm ngọt không ạ?
    Quả thơm to, mắt bên ngoài nở, quả thì vàng đều thường ngọt bếp á
    • 265 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecubo8x Xem bài viết
    Nhớ lại ngày đầu tiên cầm quả dứa bắt đầu lạ tay ko biết làm sao. Rồi cũng quen sau 2 lần gột.
    Cầm lên làm là biết hết mẹ ha. Em chân yếu tay mềm chặt gà pặc pặc bày ra đĩa luôn