TIN TÀI TRỢ.

Mẹ xin lỗi con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 616 Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

“Mẹ xin lỗi con”. Sáng nay, khi con vừa thức dậy, mẹ ôm con vào lòng và thủ thỉ nói lời xin lỗi với con. Con nhìn mẹ, đôi mắt vẫn còn sưng mọng vì khóc và vì giận mẹ. Đêm hôm qua, không hiểu vì sao mẹ lại làm như vậy với con. Phải chăng vì mẹ buồn ngủ hay vì mẹ đang giận ba con. Cơn giận của người lớn mà trút vào con trẻ thì thật là tồi tệ. Mẹ hối hận lắm. Khi tiếng chuông đồng hồ điểm 8 giờ, mẹ đang giặt quần áo thì ba bế con đến bên mẹ và nói “Con buồn ngủ rồi, em cho con đi ngủ đi” “Phải 9 giờ con mới ngủ anh à, đừng ép con, nó không chịu đâu” “Con nít phải đi ngủ sớm mới phát triển, em không biết à?” “Em biết” – Mẹ bắt đầu giận vì ba không hiểu tính con. Bỏ thau quần áo đầy ngồn ngộn, mẹ vào pha sữa cho con và dặn anh Hiếu tắt đèn, không chơi nữa để em đi ngủ. Con bú hết bình sữa nhưng đôi mắt vẫn tỉnh táo và liếc ngang liếc dọc tìm anh Hiếu để chơi tiếp. Mẹ đưa gối ôm cho con bắt con nằm xuống. Khuôn mặt con áp vào ngực mẹ, mẹ hát ru con bài hát quen thuộc và không quên vỗ nhẹ vào mông con. Tuy nhiên, con không ngủ ngay mà ngọ ngoạy liên tục, giọng mẹ đã khàn, tay mẹ đã mỏi, mẹ vẫn kiên trì ép con đi ngủ. Nhìn đồng hồ mới hơn 8 giờ, mẹ bắt đầu bực mình, trước thì với ba sau là với con. Thấy con không ngủ mà cứ đòi ngồi dậy chơi, mẹ phát mạnh vào mông con hai cái. Con bật khóc và ba mẹ đã cãi nhau vì chuyện ngủ của con. Con là đứa trẻ “ăn ngủ đúng giờ” nên không thể ép con đi trái với giờ giấc quen thuộc trước đây của con nhưng ba không hiểu, cứ nghĩ là do mẹ chiều chuộng con. Con khóc một hồi thì nín và đúng 9 giờ, chẳng cần ai nói câu nào con tự động ôm gối lăn ra ngủ. Vậy mà không hiểu sao mới hơn 3 giờ sáng con đã thức giấc, trông thấy ba nằm bên cạnh, con ngồi bật dậy đòi ba bế đi chơi. Ba thì ngủ say không biết gì, mẹ dậy ôm con vào lòng ru con ngủ tiếp. Nhưng con cứ nói huyên thuyên rồi lăn qua lăn lại. Có lẽ mẹ đang buồn ngủ nên không kiềm chế được mình và lại phát vào mông con hai cái. Con khóc đánh thức cả nhà dậy. Sao vậy con ? Sao con không ngủ ngon vậy ? Chắc có lẽ con nóng, lúc trước mẹ đã nói ba mở quạt nhưng ba không nghe bảo trời lạnh sợ con bệnh. Con là đứa trẻ không chịu nóng – điểm này mẹ rất hiểu con. Phải hơn một tiếng sau, con mới ngủ tiếp được. Thỉnh thoảng trong cơn mơ, mẹ thấy con bật lên tiếng khóc. Mẹ không ngủ được nữa, nằm thao thức cho đến sáng. Đêm hôm qua con bị mẹ đánh và khóc hai lần. Đêm hôm qua mẹ mới biết mình nóng giận quá mất khôn. Nếu như mẹ bình tĩnh, dịu dàng hơn thì có lẽ đêm qua con sẽ có những giấc mơ đẹp chứ không phải khóc tức tưởi như thế. Tha lỗi cho mẹ một lần nữa con nhé, mong sao đêm nay con trai của mẹ sẽ ngủ ngon hơn và mơ những giấc mơ đẹp hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Ôi đôi lúc mình cũng nóng lắm, nhưng mà mẹ chồng mình thường nói với mình đối với con cái không thể dạy dỗ bằng roi vọt, nhưng mình cũng phải cáu với cu nhà mình một lần rồi và đã được mẹ chồng nhắc nhở. hiiii :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan Xem bài viết
    Ôi đôi lúc mình cũng nóng lắm, nhưng mà mẹ chồng mình thường nói với mình đối với con cái không thể dạy dỗ bằng roi vọt, nhưng mình cũng phải cáu với cu nhà mình một lần rồi và đã được mẹ chồng nhắc nhở. hiiii :Smiling:
    Uh, tính mình nóng lắm, nên nhiều khi không kiềm chế được. Nghĩ lại thấy thương con quá.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

huhu, khóc giùm cu Dũng. MẸ này kỳ quá! Lần sau ko cho ba tham gia việc bắt con ngủ nhé! ^^
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

hic, tội nghiệp con quá. Mà sao 8h nếu bố muốn con đi ngủ sớm thì sao bố không ru con ngủ đi mà mẹ đang giặt quần áo lại bắt mẹ vào ru con ngủ là sao nhỉ? Bull nhà mình ít cũng phải 9, 10h mới ngủ chứ ko đi ngủ sớm thế đâu.
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    hic, tội nghiệp con quá. Mà sao 8h nếu bố muốn con đi ngủ sớm thì sao bố không ru con ngủ đi mà mẹ đang giặt quần áo lại bắt mẹ vào ru con ngủ là sao nhỉ? Bull nhà mình ít cũng phải 9, 10h mới ngủ chứ ko đi ngủ sớm thế đâu.
    Cu Dũng lo choi lắm nên ổng giữ mệt đứt thở mới bắt con đi ngủ sớm đấy mẹ ếch. Tự hứa với lòng lần sau không cho ba tham gia vào việc ngủ nghỉ của con nữa.
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông là vậy đấy. Ông nào thương con ghê gớm lắm cũng chỉ bế con được 1 chút là ngán liền. Ba của Thỏ con nhà mình cũng vậy. Bế con được một chút là xuống bếp tìm mẹ liền. Hoặc là ở trển gọi xuống: "Em ơi! Con buồn ngủ rồi, cho con ngủ đi", "Em ơi! Con đói bụng rồi cho con uống sữa đi", "Em ơi ...".
    Mẹ trunghieu lại ngược lại với mình ha. Mình mỗi lúc giận chồng lại cảm thấy thương con nhiều hơn như là bù đắp cho con vậy.
    • 1,152 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Tội nghiệp con trai quá
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Phát vào mông người ta hai cái cơ mà, hu hu...:Crying::Crying:
    Mẹ cu Dũng y chang như mình, có lúc mệt mỏi chỉ mong con đừng "quậy" mà con cứ "quậy" hoài, bực quá phét cho chị ta một cái xong rồi hối hận vô cùng.:Laughing:
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameluonbencon Xem bài viết
    Phát vào mông người ta hai cái cơ mà, hu hu...:Crying::Crying:
    Mẹ cu Dũng y chang như mình, có lúc mệt mỏi chỉ mong con đừng "quậy" mà con cứ "quậy" hoài, bực quá phét cho chị ta một cái xong rồi hối hận vô cùng.:Laughing:
    Chắc có lẽ ai cũng có lúc rơi vào hoàn cảnh như mình. Đáng lẽ ra đợt 4 này mình không thi nữa nhưng sự kiện đêm đó làm mình day dứt mãi và cuối cùng mình trút bầu tâm sự vào đây cho lòng nhẹ bớt. Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ với mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Mình nghĩ chắc mẹ nào cũng đã từng làm vậy cả, mà giận nhất là bố không chịu chơi nhiều với con gì cả, cứ hễ chơi với con 1 lúc là chán rồi, mà để con chơi với nhau là bố không chịu được tiếng la hét, hay tiếng âm thanh phát ra từ đồ chơi của con..... bố nói mẹ, rồi mẹ mệt mỏi thì con đành "chịu" thay mẹ vậy, hichhich
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mon-Pig Xem bài viết
    Mình nghĩ chắc mẹ nào cũng đã từng làm vậy cả, mà giận nhất là bố không chịu chơi nhiều với con gì cả, cứ hễ chơi với con 1 lúc là chán rồi, mà để con chơi với nhau là bố không chịu được tiếng la hét, hay tiếng âm thanh phát ra từ đồ chơi của con..... bố nói mẹ, rồi mẹ mệt mỏi thì con đành "chịu" thay mẹ vậy, hichhich
    Mẹ Mon nói đúng quá. Ông xã nhà mình là y như vậy đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 81 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mình cũng hay giận lắm, thỉnh thoảng cũng phát mông con. Đọc bài của chị thấy thương con quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 761 Bài viết

• 3,861 Được cảm ơn

Thương con nhỉ, nhưng mẹ nó cũng đừng ngĩ nhiều ai cũng có lúc "nóng trong người" mà. Chúc mẹ nó đạt giải để bù đắp cho con nha.