Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Con ngủ ngoan nhờ tã giấy Pamper

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Khi mới sinh con mẹ không có kinh nghiệm nên rất vất vả khi mỗi đêm phải dậy vài lần để thay tã cho con, vì cứ hễ đít mà ướt là con không thể ngủ được, mà con thì ngủ rất tỉnh, khi đít ướt mà con ọ oẹ vài lần nếu mẹ chưa kịp thay thì con đã mở mắt nhìn mẹ, khi thay tã cho con xong là con dậy chơi luôn làm cả nhà cùng mất ngủ, do ngủ không đủ giấc nên sáng ra con hay quấy khóc và không chịu chơi. Vì vậy mẹ cứ phải canh giờ để dậy thay tã sao cho không làm ảnh hưởng tới giấc ngủ của con, nhưng điều này lại ảnh hưởng đến sức khoẻ của mẹ. Một lần mẹ phàn nàn với bác bán tạp hoá ở gần nhà là “sao tã giấy chị bán thấm được ít quá, đêm em cứ phải dậy thay cho con?”, vậy là bác bán hàng đã khuyên mẹ dùng tã giấy Pamper. Tối đầu tiên mẹ hồi hộp canh đến giờ thay tã cho con, mẹ nghĩ hôm nay sao con ngủ ngoan thế, quá 30phút rùi mà vẫn không thấy cựa, mẹ kiểm tra thử thì thấy con đã tè rùi nhưng vì tã vẫn khô và thoáng lắm nên con ngủ tì tì. Từ ngày đổi sang Pamper mẹ không còn lo việc canh chừng để thay tã cho con nữa, trước khi đi ngủ mẹ cho con tè, sau đó đóng tã cho con, chỉ cần 1 thao tác đơn giản như vậy mà con của mẹ ngủ ngoan cả đêm đấy. Nhiều hôm sáng tỉnh dậy mẹ tháo tã cho con thì thấy 1 bịch nặng, bàn tay còn có cảm giác như đang cầm 1 túi chứa các hạt nước, mẹ giật mình vì sợ tã chứa quá nhiều nước như vậy thì bề mặt tã sẽ không khô thoáng và làm ảnh hưởng đến da của con, nhưng khi mẹ chạm vào bề mặt tã thì lạ chưa, bề mặt tã vẫn cực kỳ khô thoáng không có chút cảm giác ẩm ướt nào. Ui thật là tuyệt, từ đó mẹ luôn tin dùng tã giấy Pamper, sau này mỗi khi gia đình có người sinh em bé mẹ lại khuyên mọi người nên dùng tã Pamper và đương nhiên điều đầu tiên là mẹ mua 1 bịch để làm qùa khi đi thăm bà đẻ rùi.
    Bức ảnh này mẹ chụp con khi con tròn 4 tháng tuổi (lúc chụp là con còn ngái ngủ nên trông có vẻ buồn, hihi), tình cờ trong bức ảnh này có cả hình tã giấy Pamper mà con đã dùng, nhân tiện mẹ cháu cũng muốn “khoe” cháu lun nữa ạ, nhờ mẹ cháu luôn quan tâm đặc biệt đến giấc ngủ của cháu mà cháu mới được như vậy đấy ạ.
    IMG_0851
    giờ con đã được 3,5 tuổi rùi
    IMG_4156
    Đây cũng là kinh nghiệm chăm con của mẹ cháu đấy, cả nhà thử áp dụng xem sao nha.
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Nhìn tấm hình 4 tháng đủ biết mẹ nó nuôi con giỏi đến thế nào rùi. TRông bé đáng yêu quá, nhìn thấy mà thèm con gái quá chừng.:Smiling::Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé xinh quá. Vote cho mẹ nè!!!
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu@ Xem bài viết
    Nhìn tấm hình 4 tháng đủ biết mẹ nó nuôi con giỏi đến thế nào rùi. TRông bé đáng yêu quá, nhìn thấy mà thèm con gái quá chừng.:Smiling::Smiling:
    Nói cho mẹ nó "thèm" nha, có con gái thích lắm tha hồ mặc đẹp, làm điệu cho con ý. Con trai thì chỉ độc có mối áo phông thui à, hehehe. Mà mẹ nó 2 "ku" liền thì chuẩn bị tinh thần tìm "xui gia" đi thui, đăng ký trước đi không có sau này "hiếm vợ" lắm đó, tỷ lệ sinh con trai ngày càng cao, hihihi. Nhà cháu bố cháu đang lên "điều kiện" tìm rể rùi, hóc búa lắm lắm.....:Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Bé xinh quá. Vote cho mẹ nè!!!
    UI tên của bé giống tên bé nhà mình quá, chỉ khác họ thui à.
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mon-Pig Xem bài viết
    Nói cho mẹ nó "thèm" nha, có con gái thích lắm tha hồ mặc đẹp, làm điệu cho con ý. Con trai thì chỉ độc có mối áo phông thui à, hehehe. Mà mẹ nó 2 "ku" liền thì chuẩn bị tinh thần tìm "xui gia" đi thui, đăng ký trước đi không có sau này "hiếm vợ" lắm đó, tỷ lệ sinh con trai ngày càng cao, hihihi. Nhà cháu bố cháu đang lên "điều kiện" tìm rể rùi, hóc búa lắm lắm.....:Laughing:
    Nè, nè vừa phải thôi nha nàng, đừng ỷ có con gái mà nói con trai tui ế vợ nghen chưa:Smiling::Smiling:. Um, nhưng thôi xuống nước vậy, con dâu xinh thế kia cơ mà.:Laughing::Laughing:. Đặt sữa trước đó nha mẹ Mon-pig.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu@ Xem bài viết
    Nè, nè vừa phải thôi nha nàng, đừng ỷ có con gái mà nói con trai tui ế vợ nghen chưa:Smiling::Smiling:. Um, nhưng thôi xuống nước vậy, con dâu xinh thế kia cơ mà.:Laughing::Laughing:. Đặt sữa trước đó nha mẹ Mon-pig.
    heng heng mới gợi ý mẹ nó đi tìm nhà để kết "xui gia" thui nghen, chứ đâu có nói đồng ý làm xui đâu mà, giờ có con gái là "cao giá" lắm, hông dễ vậy đâu nha, "điều kiện" của bố cháu đặt ra cao lắm đó hihi :Laughing::Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 9 năm
    • 238 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Chào bạn,
    BTC cảm ơn bạn đã tham gia cuộc thì cùng webtretho.
    Chúc bé cùng gia đình bạn luôn vui khỏe và hạnh phúc.

Thân mến.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

hi hi, thì ra là bài này mẹ Mon-Pig bảo là trùm ý tưởng. Vote cho mẹ cái nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSonic Xem bài viết
    hi hi, thì ra là bài này mẹ Mon-Pig bảo là trùm ý tưởng. Vote cho mẹ cái nào!
    Hi hi nhà mình có điểm chung nhau là cùng dùng tã pamper cho con phải vậy không mẹ Sonic
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

ui nhìn cái hình lúc con được 4 tháng kìa, iu quá cơ. Vote cho nhà Mon-Pig nhé. Chúc ba mẹ con rinh giải nghen.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Bé 4 tháng tuổi mà trông trộm vía quá trời lun. Vote cho mấy mẹ con 1 phiếu nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    ui nhìn cái hình lúc con được 4 tháng kìa, iu quá cơ. Vote cho nhà Mon-Pig nhé. Chúc ba mẹ con rinh giải nghen.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Bé 4 tháng tuổi mà trông trộm vía quá trời lun. Vote cho mấy mẹ con 1 phiếu nha.
    Đến mẹ cháu cũng thấy ngạc nhiên lun nữa ạ, nhiều khi cứ nghĩ không hiểu sao mình lại "tài" như vậy hihihi, cảm ơn các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bức ảnh này mẹ chụp con khi con tròn 4 tháng tuổi (lúc chụp là con còn ngái ngủ nên trông có vẻ buồn, hihi), tình cờ trong bức ảnh này có cả hình tã giấy Pamper mà con đã dùng, nhân tiện mẹ cháu cũng muốn “khoe” cháu lun nữa ạ, nhờ mẹ cháu luôn quan tâm đặc biệt đến giấc ngủ của cháu mà cháu mới được như vậy đấy ạ.
    IMG_0851
    giờ con đã được 3,5 tuổi rùi
    IMG_4156
    Đây cũng là kinh nghiệm chăm con của mẹ cháu đấy, cả nhà thử áp dụng xem sao nha.
    ôi nhìn bé kìa, iu iu à
    • 1,349 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

mẹ chu đáo và bé đáng yêu quá , cưng cái hình 4 tháng nhất ngái ngủ nhưng vẫn xinh mẹ nó à..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenlinh24 Xem bài viết
    mẹ chu đáo và bé đáng yêu quá , cưng cái hình 4 tháng nhất ngái ngủ nhưng vẫn xinh mẹ nó à..
    Cảm ơn mẹ huyenlinh nhiều nha, mẹ cháu chưa dám nhận là chu đáo đâu ạ, nhìu khi vô tâm lắm ý....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 64 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

vote cho 2 mẹ con nè
    • 1,716 Bài viết

• 1,139 Được cảm ơn

Ôi em cũng thích có con gái ạ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Cố lên nhé, mẹ nó sẽ đạt được nguyện vọng thui, làm luôn 1 lèo để chăm luôn 1 thể cho bớt thời gian chăm con nhỏ đi mẹ nó ạ, hihihi
    • 1,716 Bài viết

• 1,139 Được cảm ơn

Ối, mẹ Mon Pig ơi em ko dám làm một lèo đâu ạ, bể bụng em mất. Sinh mổ thì phải chờ mấy năm sau nhỉ các mẹ nhỉ???Em sợ nhỡ thằng cu nữa thì em cô độc lắm,hihi
    Cố lên nhé, mẹ nó sẽ đạt được nguyện vọng thui, làm luôn 1 lèo để chăm luôn 1 thể cho bớt thời gian chăm con nhỏ đi mẹ nó ạ, hihihi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2