Những dòng sữa nào phù hợp với trẻ bị dư đường? - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào chuyên gia,
    Chuyên gia có thể cho em biết những dòng sữa nào phù hợp với trẻ bị dư đường .Vì con em rất nghiền sữa nhưng đã bị béo phì và dư đường ( không cao lắm). Em muốn ngưng sữa cho bé lắm nhưng sợ lại thiếu chất nào đó.
    Nhờ bác sỹ tư vấn giúp em với .Cám ơn bác sỹ .
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 160 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trả lời của Bác sĩ Hoàng Thị Thanh Thủy, Khoa dinh dưỡng, BV Nhi Đồng 1 - TPHCM

Chào bạn,

Các nhà khoa học đã nghiên cứu tạo ra một sản phẩm với các thành phần dinh dưỡng tối ưu cho sự tăng trưởng của số đông các bé có tình trạng sức khỏe bình thường. Tuy nhiên vẫn có những sản phẩm riêng cho trẻ dị ứng sữa bò, trẻ sinh non, nhẹ cân cần một chế phẩm cao năng lượng, trẻ bị đái tháo đường do bệnh lý nội tiết…

Bé nhà mình béo phì trong chế độ ăn nên hạn chế các sản phẩm chứa nhiều bột, đường, và béo, không ăn vặt, thêm rau xanh và khuyến khích bé vận động là lời khuyên chung. Sữa dành cho bé trong thành phần không chứa đường ngọt gây tăng cân như bạn nghĩ và không nên ngưng sữa cho bé vì lý do bé béo phì, chỉ không cho uống nhiều hơn nhu cầu. Bé trên 5 tuổi cho uống khoảng 300 ml/ngày. Từ 2-5 tuổi 500 ml/ngày.

Bé đã lớn còn có thể cho uống sữa tươi và sữa chua không đường.