Bé 16 tháng uống bao nhiêu nước là đủ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.48K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,259 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa bác sĩ!

Bé nhà 16 tháng bị táo bón kinh niên. Đi thăm khám khắp nơi, bác sĩ nào cũng bảo về cho ăn yaourt và cho uống thêm nhiều nước,.... Bé lại ko thích ăn yaourt, ăn được vài muỗng là nhè ra. Bé cũng ko thích uống nhiều nước, mỗi lần cho bé uống nước chỉ đút được có vài muỗng là bé lắc đầu liên tục hoặc hất đổ ly nước. Có khi, uống vào lại phun ra phèo phèo làm ướt áo. Như tình hình hiện nay em ko biết bé uống có đủ nước 1 ngày ko?

Xin bác sĩ cho em ý kiến về bé 16 tháng uống bao nhiêu nước 1 ngày để ko bị táo bón? Và làm cách nào khiến bé chịu uống nước nhiều hơn?

Mong phản hồi sớm! Xin cám ơn!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,152 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Bin nhà mình cũng không thích yaourt mỗi lần ho ăn là con ói ra hết, được cái con lại thích yaourt của kinh đô( loại có hình cái vòi con voi í) mà con chỉ thích mỗi loại dâu thôi mới khổ chứ, vì nghe nói trẻ ăn loại trắng thì tốt hơn
    Mẹ thử cho nghé ăn loại ấy thử xem con có thích không? vì cũng không chua lắm nên trẻ ăn cũng dễ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,259 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong999 Xem bài viết
    Bin nhà mình cũng không thích yaourt mỗi lần ho ăn là con ói ra hết, được cái con lại thích yaourt của kinh đô( loại có hình cái vòi con voi í) mà con chỉ thích mỗi loại dâu thôi mới khổ chứ, vì nghe nói trẻ ăn loại trắng thì tốt hơn
    Mẹ thử cho nghé ăn loại ấy thử xem con có thích không? vì cũng không chua lắm nên trẻ ăn cũng dễ
    Trong siêu thị ko có bán sữa chua của Kinh đô chị ơi! Chị mua ở tiệm bánh à? :Thinking: Ngoại trừ tiệm bánh còn chỗ nào khác bán ko? Em mua rất nhiều loại cho bé ăn thử theo em đánh giá thì: Campina (chua ơi là chua! ), sữa hình con gấu(em ko nhơ hiệu thì ko được béo, khi bỏ vào ngăn đá tủ lạnh thì có 1 lớp đá trên mặt).... Em chỉ thấy dùng được sữa chua Probi, sữa chua có đường,... của Vinamilk, độ ngọt chua vừ phải thôi. Nhưng xem ra bé cũng ko thích luôn, em mua về toàn là ba mẹ ăn ko hà! Con ko thèm ăn! :Sick:... Mà chị thấy sữa chua Kinh Đô ăn có tốt cho tiêu hóa và có thành phần probiotit (thành phần lợi khuẩn cho đường ruột ấy) ko?
    • 1,152 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Mà chị thấy sữa chua Kinh Đô ăn có tốt cho tiêu hóa và có thành phần probiotit (thành phần lợi khuẩn cho đường ruột ấy) ko?
    Thành phần này thì chị cũng ko để ý nữa, vì hồi con còn nhỏ ra hàng sữa hay mua cho con, sẵn tiện hỏi ngoài cửa hàng bán sữa chua dành cho em bé rồi họ giới thiệu chị cũng mua về cho con dùng thử, thấy con ghiền vậy là cho dùng luôn và đổi sữa chua nào con cũng ko chịu:Crying:
    Loại này ở siêu thị ít thấy lắm, chỉ có ở Co.op ngay góc nguyễn thị nhỏ và lữ gia thì lúc nào cũng thấy có và thường có ở các cửa hàng lớn bán sữa cho trẻ mới có bán thôi àh:Surprise:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Thưa bác sĩ!

Bé nhà 16 tháng bị táo bón kinh niên. Đi thăm khám khắp nơi, bác sĩ nào cũng bảo về cho ăn yaourt và cho uống thêm nhiều nước,.... Bé lại ko thích ăn yaourt, ăn được vài muỗng là nhè ra. Bé cũng ko thích uống nhiều nước, mỗi lần cho bé uống nước chỉ đút được có vài muỗng là bé lắc đầu liên tục hoặc hất đổ ly nước. Có khi, uống vào lại phun ra phèo phèo làm ướt áo. Như tình hình hiện nay em ko biết bé uống có đủ nước 1 ngày ko?

Xin bác sĩ cho em ý kiến về bé 16 tháng uống bao nhiêu nước 1 ngày để ko bị táo bón? Và làm cách nào khiến bé chịu uống nước nhiều hơn?

Mong phản hồi sớm! Xin cám ơn!
    Bé nhà chị cũng lười uống nước lắm. Được cái là không bị táo bón thôi. Mỗi lần cho bé uống nước là bé lắc bên này lắc bên kia đỗ nước ướt áo hết. Chị phải tìm cái gì bé thích thú cho bé cầm. Hihi, lúc đó tha hồ mà đút nước cho bé uống thôi. Và chị cũng mua cho bé cái ly nhựa có ống hút hình thú dễ thương đó, lúc nào cũng chứa nước trong đó. Bé đi chơi 1 hồi lại thích cái ly đó và cầm lên. Mẹ lật đật mỡ nắp cho bung ống hút ra. Bé cầm và đưa vô miệng mút. Có khi mút o lên, nhưng cũng có khi hút hoài hết nữa ly nước. Lúc đó mẹ khoái nhất.:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)