Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có thể pha 2 loại sữa với nhau không? - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Xin chào Bác sỹ!

Tôi có 2 bé trai sinh đôi lúc sinh mỗi bé nặng 2kg dài 44cm,đến nay các bé gần 13 tháng rồi nhưng bé 1 chỉ nặng 8.6kg cao 75cm thôi nên tôi bé uống Pediasure, bé 2 nặng 10.7kg cao 77cm thì uống Gain Plus. Cô bán sữa nói nên pha 2 loại sữa này với nhau cho bé 1 vì nếu cho bé uống Pediasure liên tục như vậy sau này bé chỉ thích uống sữa này mà không chịu ăn(chị nói đó là kinh nghiệm của các mẹ mua sữa ở của hàng chị phàn nàn!)

Tôi phân vân qá không biết có nên pha chung 2 loại sữa này với nhau không? Xin bác sỹ cho tôi lời khuyên tốt nhất! có lợi cho sự phát triển của bé nhất.

Xin nói thêm các bé nhà tôi rất hiếu động, dạy 1 vài lần là biết làm theo, các bộ phận cơ thể bé đã biết hết nhưng chưa biết nói chỉ biết làm tiếng gà gáy, tiếng hổ gầm, kêu baba, mama. Đến 12 tháng tuổi 2 bé mới bắt đầu mọc răng, hiện tại mỗi bé có 3 chiếc răng . Như vậy bé có thiếu canxi không?

Xin cảm ơn Bác sỹ nhiều!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,152 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Pediasure, chỉ dành cho trẻ mới ốm dậy thôi mẹ nó àh, vì trong Pediasure chứa đạm rất cao con uống sẽ làm no lâu và bé có nguy cơ ăn rất ít
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong999 Xem bài viết
    Pediasure, chỉ dành cho trẻ mới ốm dậy thôi mẹ nó àh, vì trong Pediasure chứa đạm rất cao con uống sẽ làm no lâu và bé có nguy cơ ăn rất ít
    Đúng rồi. Sữa Pediasure chỉ dành cho các bé sau khi bịnh, để bé phục hồi lại thể chất mà. Mình vừa rồi có mua 1hộp tính cho bé uống lúc đi ngủ để bé no lâu hơn. Nhưng con mình uống không được vì sữa ngọt quá, bé uống 1 chút là nhả ra. Hôm sau cho uống tiếp, vừa mút vào thấy sữa này là lè ra luôn không chịu uống.
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meromcuathi Xem bài viết
    Đúng rồi. Sữa Pediasure chỉ dành cho các bé sau khi bịnh, để bé phục hồi lại thể chất mà. Mình vừa rồi có mua 1hộp tính cho bé uống lúc đi ngủ để bé no lâu hơn. Nhưng con mình uống không được vì sữa ngọt quá, bé uống 1 chút là nhả ra. Hôm sau cho uống tiếp, vừa mút vào thấy sữa này là lè ra luôn không chịu uống.
    Sao mình thấy sữa này ghi dành cho bé biếng ăn và suy dinh dưỡng mà. Vì mình thấy bé bị suy dinh dưỡng quá nên cho con uống cung cấp thêm chất dinh dưỡng cho bé
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong999 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Hương nhiều nhé
    • 160 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatdong-nhatnam Xem bài viết
    Xin chào Bác sỹ!

Tôi có 2 bé trai sinh đôi lúc sinh mỗi bé nặng 2kg dài 44cm,đến nay các bé gần 13 tháng rồi nhưng bé 1 chỉ nặng 8.6kg cao 75cm thôi nên tôi bé uống Pediasure, bé 2 nặng 10.7kg cao 77cm thì uống Gain Plus. Cô bán sữa nói nên pha 2 loại sữa này với nhau cho bé 1 vì nếu cho bé uống Pediasure liên tục như vậy sau này bé chỉ thích uống sữa này mà không chịu ăn(chị nói đó là kinh nghiệm của các mẹ mua sữa ở của hàng chị phàn nàn!)

Tôi phân vân qá không biết có nên pha chung 2 loại sữa này với nhau không? Xin bác sỹ cho tôi lời khuyên tốt nhất! có lợi cho sự phát triển của bé nhất.

Xin nói thêm các bé nhà tôi rất hiếu động, dạy 1 vài lần là biết làm theo, các bộ phận cơ thể bé đã biết hết nhưng chưa biết nói chỉ biết làm tiếng gà gáy, tiếng hổ gầm, kêu baba, mama. Đến 12 tháng tuổi 2 bé mới bắt đầu mọc răng, hiện tại mỗi bé có 3 chiếc răng . Như vậy bé có thiếu canxi không?

Xin cảm ơn Bác sỹ nhiều!!!
    Trả lời của Bác sĩ Hoàng Thị Thanh Thủy, Khoa dinh dưỡng, BV Nhi Đồng 1 - TPHCM

Bé trai sinh đôi có cân nặng lúc sinh 2 kg, bạn chăm sóc hai bé rất tốt bé mới có mức tăng trưởng như hiện nay, nhất là bé 2 (theo cách gọi của bạn). Bên cạnh đó bé rất hiếu động và học nhanh như bạn kể cũng là kết quả của chế độ dinh dưỡng phù hợp và chăm sóc chu đáo của bạn dành cho hai bé.
    Bạn lựa chọn sữa cho các bé cũng là tối ưu rồi. Bé 1, bạn cho bé uống Pediasure, sữa dành cho bé nhẹ cân với hàm lượng đạm, béo và các chất bổ sung cao để tăng cường dinh dưỡng giúp bé bắt kịp đà tăng trưởng. Bé 2 có mức cân nặng hoàn toàn tương đương trẻ sinh một bạn chọn Gain Plus cho bé 1-3 tuổi.
    Pha chung hai sữa với nhau không bao giờ được khuyên do một số thành phần trong sữa giống nhau khi trộn chung lại sẽ gây dư không cần thiết và chưa kể có thể làm rối loạn hấp thu của bé.
    Bé trên 1 tuổi, chế độ ăn đã cần chú trọng nhiều hơn rồi. Hàng ngày, bé cần được cho ăn 3 chén cháo, mỗi chén phải có đủ một muỗng canh thịt /cá / tôm / đậu hũ …băm nhỏ, một muỗng canh rau xanh băm nhỏ, một muỗng canh dầu ăn hay mỡ.
    Bé 15-18 tháng mới nói được rõ tiếng đơn, để phát triển ngôn ngữ của bé cha mẹ cần nói chuyện cho bé, hướng dẫn bé tên các đồ vật cho bé tập nói.
    Bé 12 tháng mới mọc răng là chậm hơn so với bạn bè nhưng vẫn là bình thường. Mọc răng chậm không nhất thiết là thiếu canxi như cha mẹ vẫn lo lắng. Không có cách nào làm răng bé mọc nhanh hay chậm hơn được.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,522 Bài viết

• 2,891 Được cảm ơn

mình cũng có 1 ít kinh nghiệm muốn chia sẻ nếu hay ủng hộ mình với nha
    https://www.webtretho.com/forum/f1248...g-thuc-645660/
    https://www.webtretho.com/forum/f1246...ha-roi-645658/
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ thunga nhé!