TIN TÀI TRỢ.

Có nên thay đổi sữa cho bé? - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.69K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,809 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà em được hơn 9 tháng, bé vẫn đang uống dặm sữa Gain của Abbot ( sữa mẹ vẫn là chính), em thấy bé hơi còi tí, nhưng trộm vía nhanh nhẹn khỏe mạnh.

Cho em hỏi là liệu mình có nên đổi sữa liên tục cho con không ạ, em thấy có nhiều người bạn, cho con đổi sữa liên tục, hết Dumex lại qua Abbot, hết Abbot lại qua Friso...., nói là để con thích nghi, nhưng cá nhân em thì nghĩ nếu con mình hợp với 1 hãng sữa nào đó, thì nên duy trì đúng không ạ?

Em xin cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 160 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trả lời của BS. Nguyễn Thị Thu Hậu - Trưởng khoa Dinh Dưỡng - BV Nhi Đồng 2 - TPHCM

Chào bạn,

Đối với trẻ em, sữa mẹ là tốt nhất, và sữa mẹ cũng là tiêu chuẩn vàng để các công ty sữa sản xuất sản phẩm của mình. Bạn cho bé bú mẹ chủ yếu là rất tốt, và bằng chứng là em bé khỏe mạnh nhanh nhẹn. Mỗi công thức sữa ngoài có thế mạnh riêng của họ, tùy thuộc khả năng nghiên cứu và sản xuất, nhưng vẫn chưa bằng sữa mẹ, bạn bổ sung thêm khi cần và tùy khẩu vị, khả năng hấp thu của bé và điều kiện kinh tế gia đình. Nếu bé chịu sữa đó, tăng trưởng tốt thì không cần đổi sữa thường xuyên.

Chúc bé vui khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,809 Bài viết

• 770 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_DinhDuongSom Xem bài viết
    Trả lời của BS. Nguyễn Thị Thu Hậu - Trưởng khoa Dinh Dưỡng - BV Nhi Đồng 2 - TPHCM

Chào bạn,

Đối với trẻ em, sữa mẹ là tốt nhất, và sữa mẹ cũng là tiêu chuẩn vàng để các công ty sữa sản xuất sản phẩm của mình. Bạn cho bé bú mẹ chủ yếu là rất tốt, và bằng chứng là em bé khỏe mạnh nhanh nhẹn. Mỗi công thức sữa ngoài có thế mạnh riêng của họ, tùy thuộc khả năng nghiên cứu và sản xuất, nhưng vẫn chưa bằng sữa mẹ, bạn bổ sung thêm khi cần và tùy khẩu vị, khả năng hấp thu của bé và điều kiện kinh tế gia đình. Nếu bé chịu sữa đó, tăng trưởng tốt thì không cần đổi sữa thường xuyên.

Chúc bé vui khỏe.
    dạ em xin cảm ơn bác sĩ ạ :Rose::Rose::Rose: