TIN TÀI TRỢ.

Sài Gòn : Em định bán bánh mỳ pate gan heo hoặc bánh đa cua có được không các mẹ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.82K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 123 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em có người chị mới vào Sài Gòn, định bán tí hàng ăn trong đó. Các mẹ cho em hỏi trong đó bán bánh mỳ pate gan heo hoặc bánh đa cua Hải Phòng liệu có ổn không ạ ? Em không biết ở SG có thích ăn những món đó không, vì toàn thấy các mẹ nói về bánh mì xá xíu, hủ tiếu...
    Dám đón nhận thất bại thì mới có thể chiến thắng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bánh đa cua HP trong này nhiều quán ở khu Tân Bình rồi bạn. Chỉ có hàng bánh mì pate là chưa có. Nhưng bạn làm sao bán dc loại bánh mì giống y chang bánh mì pate ở Cột Đèn thì mới đắt hàng nhé bạn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em cám ơn mẹ Colouds.
    Dám đón nhận thất bại thì mới có thể chiến thắng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 157 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu ở mạn Tân Bình - Gò Vấp tập trung nhiều người Bắc thì may ra còn đông khách chứ người miền Nam không hạp với mấy món đó lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Món Bắc nếu ngon bán ở SG vẫn rất đông khách, không cứ phải tập trung Tân Bình, Gò Vấp. Ví dụ: Chả cá Lã Vọng đường Nguyễn Thị Diệu, Q3 lúc nào cũng đông khách. Bún cá rô đồng ở Võ Văn Tần, Q3. Bún chả nem HP ở Nguyễn Thị Minh Khai, Q1. Bắc hay Trung Nam gì quan trọng là quán ăn có đầu bếp nấu ngon là đông khách hết. Món bánh mì Pate đúng kiểu HP mình chưa tìm thấy ở SG này. Nếu như bạn làm dc pate ngon và bánh mì giống y chang ở HP thì đảm bảo 100% là đắt hàng. Ở Sg còn có món bánh bèo HP và giá bể xào, gỏi giá bể là chưa có quán nào nữa. Ngoài ra thì hầu hết các món Bắc trong này đều có quán rồi bạn à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 930 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

bạn cứ ab1n thử quán nho nhỏ , nếu thấy hạp khẩu vị khách đông liền lúc đó mở rộng ra mấy hồi,món lạ lạ dân Sg khoái lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

mình nghĩ tự tin nấu ngon món nào thì cứ bán thôi. TRong SG tập hợp đủ các vùng miền, lo gì không có người ủng hộ. Chỉ cần chú ý quán xá sạch sẽ, bày biện ngon mắt, giá hợp lý là ok.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình biết 1 quán bánh đa cua Hải Phòng ở khu Bắc Hải rất ngon, quán rất đông khách. Nếu mẹ nấu được như vậy thì chắc hẵn sẽ rất đông khách đấy. Em ăn ở đó mấy lần rồi.
    Nếu mẹ cần quảng cáo thì em sẽ quảng cáo cho mẹ miễn phí trên phoamthuc luôn
    Thông tin khuyến mại của các nhà hàng quán ăn: https://deal.phoamthuc.net/
    Thông tin danh bạ nhà hàng: https://phoamthuc.net/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng thường hay ăn bánh đa cua ở khu Bắc hải nè, quán nằm trên đường Trường Sơn phải không? công nhận quán này nấu ngon, vị đậm đà. Nhắc đến lại thèm rùi...chẹp chẹp...
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Món đó mình thích ah ! Ngon lém
    • 307 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pvan Xem bài viết
    Mình cũng thường hay ăn bánh đa cua ở khu Bắc hải nè, quán nằm trên đường Trường Sơn phải không? công nhận quán này nấu ngon, vị đậm đà. Nhắc đến lại thèm rùi...chẹp chẹp...
    mẹ nó ơi cho mình xin địa chỉ quán bánh đa cua ở khu Bắc hải, nhà mình gần đấy mà ko biết, thèm ăn toàn pải chạy lên hát giang ăn thanks mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,519 Được cảm ơn

mình ra HP 1 lần trúng mùa đông chết mê chết mệt cái bánh mì pate ngoài đó, ở ngoài đó 3 tuần tối nào ăn gì thì ăn cũng phải xơi 1 cái mới chịu được
    ở SG có rất nhiều người thích món này lắm bạn ạ, điển hình là cty mình, toàn người HP
    bây giờ trong đây có mấy cửa hàng bánh mì cay cũng có bán bm pate nhưng mình thấy pate kg đặc sắc = ngoài HP nên nếu bán bạn lưu ý chế biến pate có khẩu vị y chang như ngoài đó nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cuối cùng cho mình hỏi chủ top đã mở quá bánh mỳ pate chưa. Thèm quá rồi. Cho xin cái địa chỉ lun nha chị chủ quán.
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

GÓC Nguyễn Trãi , Cống Quỳnh có 1 tiệm bánh mì ngon lắm tên Minh Đức , người ta mua đông nghẹt , Pate ngon bá chấy ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nghe có vẻ hấp dẫn đấy mom ạ