TIN TÀI TRỢ.

Quán ngon, giá hợp lý cho đồng nghiệp đi liên hoan

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 505 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Văn phòng tớ thỉnh thoảng lại rủ nhau đi ăn nên tớ rất muốn hỏi các mẹ một số địa chỉ các quán ăn ngon, giá cả phải chăng (Vì đông người mà). Mẹ nào biết thì chia sẻ kinh nghiệm cho tớ nhé.

Sau đây là một số quán mà tớ biết:
    1. Legend beer - Vũ Ngọc Phan:
    - Không gian: rộng, thoáng
    - Ghế ngồi: tạm được
    Ở đây thiên về các món ăn kiểu Châu âu hay sao ý nên các món ăn nhẹ thì ngon, nhưng giá hơi đắt. Tớ thấy gọi ra mỗi món được ít tẹo. 1 mình tớ cũng chén hết 1 đĩa to. Các vị nam giới mà uống bia tươi thì đúng là chỉ lõm ví chị em phụ nữ. Đi quán này buổi tối chắc vui vì có cả nhạc nhẽo.
    Kinh nghiệm: tớ là tớ cạch món cá hồi. Tưởng thế nào, hoá ra không bằng ăn cá trắm nhà tớ mua ở chợ.
    Tớ chỉ thích món bánh mỳ ở đây thôi. Chẳng biết có bán lẻ không nữa, nếu có mà khuân về ăn sáng thì ngon phải biết.

2. Beer Tiệp - Láng Hạ:
    Cũng giông giống với Legend Beer. Nhưng giá cả thì mềm hơn chút thì phải. Chỗ ngồi cũng thoáng, rộng, đông vui.
    Tớ chưa ấn tượng gì nhiều ở chỗ này, chỉ thấy là đi ăn thế này thì chẳng no gì cả. Đúng là do cái tên nó là Beer thì chỉ có beer là chính...

3. Vạn Tuế - Thái Thịnh:
    - Không gian: rộng, thoáng.
    - Ghế ngồi: good.
    Lần đầu tiên tớ ăn ở Vạn Tuế khi nó vẫn nằm trên Láng hạ. Khi ấy ăn thấy ngon và rẻ thế. Bây giờ thì chẳng thấy ngon gì cả lại còn đắt nữa, gọi đến món gì cũng thấy hết. Chắc đắt ở cái khoản nhạc nhẽo vì buổi tối có cả người hát hò, xôm lắm. Hôm trước tớ đi ăn với văn phòng mà về vẫn phải lục cơm nguội ở nhà ăn thêm cho đỡ đói. Lần sau nhất định không quay lại nữa.

4. Quán cá Thuỳ Linh - Trần Duy Hưng:
    - Không gian thì tạm được
    - Ghế ngồi: tạm được
    Ăn thì có nhiều món để lựa chọn. Có lẽ vì tập trung vào món cá cho nên ăn thấy ok. Giá thì cũng vừa phải.

5. Quán lẩu gà ở Lê Văn Lương:
    -
    Không gian: rộng nhưng không đẹp, không lịch sự.
    - Ghế ngồi: thường thôi.
    Đồ ăn cũng bình thường không đặc sắc, được cái rẻ.

Tớ mới nhớ ra có mấy quán đấy. Các mẹ nào biết quán khác thì chia sẻ đi, lần sau tớ dẫn văn phòng tớ đến ăn cho vui.
    À, còn mấy quán Hàn quốc, hàn xẻng nữa, tớ sẽ update sau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

3. Vạn Tuế - Thái Thịnh:
    - Không gian: rộng, thoáng.
    - Ghế ngồi: good.
    Lần đầu tiên tớ ăn ở Vạn Tuế khi nó vẫn nằm trên Láng hạ. Khi ấy ăn thấy ngon và rẻ thế. Bây giờ thì chẳng thấy ngon gì cả lại còn đắt nữa, gọi đến món gì cũng thấy hết. Chắc đắt ở cái khoản nhạc nhẽo vì buổi tối có cả người hát hò, xôm lắm. Hôm trước tớ đi ăn với văn phòng mà về vẫn phải lục cơm nguội ở nhà ăn thêm cho đỡ đói. Lần sau nhất định không quay lại nữa.
    Ngày trước mình cũng hay đi ăn ở Vạn Tuế - Láng Hạ ngon và rẻ, ko gian đẹp rộng, thoáng mát. Từ ngày họ chuyển về Thái Thịnh mình ăn ở đó 2 lần. Nhưng ko hiểu sao ăn cực chán, mà đồ thì ko có nhiều. Hay nhà hàng đó thay chủ mới nhỉ :Thinking:

MÌNH THÌ THÍCH ĂN CÁC MÓN LIÊN QUAN ĐẾN GÀ :Smiling: NHÀ HÀNG GÀ 99 Ở PHỐ KIM MÃ THƯỢNG CŨNG NGON, MÀ GIÁ CẢ HỢP LÝ. QUÁN NÀY LÚC NÀO CŨNG ĐÔNG. BẠN ĐÃ ĂN Ở ĐÓ BAO H CHƯA?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 505 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongcucquynh Xem bài viết
    Ngày trước mình cũng hay đi ăn ở Vạn Tuế - Láng Hạ ngon và rẻ, ko gian đẹp rộng, thoáng mát. Từ ngày họ chuyển về Thái Thịnh mình ăn ở đó 2 lần. Nhưng ko hiểu sao ăn cực chán, mà đồ thì ko có nhiều. Hay nhà hàng đó thay chủ mới nhỉ :Thinking:?
    Mình không rõ lắm, chỉ biết là nó không còn ngon như lúc trước mình ăn nữa. Nên sẽ không quay lại.

MÌNH THÌ THÍCH ĂN CÁC MÓN LIÊN QUAN ĐẾN GÀ :Smiling: NHÀ HÀNG GÀ 99 Ở PHỐ KIM MÃ THƯỢNG CŨNG NGON, MÀ GIÁ CẢ HỢP LÝ. QUÁN NÀY LÚC NÀO CŨNG ĐÔNG. BẠN ĐÃ ĂN Ở ĐÓ BAO H CHƯA?
    Quán này mình chưa đến bao giờ cả. Mình sẽ note lại để lần sau đến ăn thử xem sao. Cảm ơn bạn nhiều!
    • 251 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Cuối tuần vừa rồi, nhóm bạn học cấp 3 của mình vừa rủ nhau đi liên hoan. Thực đơn lần này hoàn toàn khác lạ - chí ít với mình cũng là vậy, vì từ bé đến lớn mình chưa ăn bao giờ.

Các bạn có biết đó là món gì không?

Món Ếch - các bạn ạ.

Lúc đầu chưa đến, chuă biết như thế nào nên cũng lo, không biết có ăn được không. Nhưng các bạn biết không thịt ếch ngon tuyệt. Có mỗi nguyên liệu là ếch thôi, mà quán Ếch Sing thiết kế ra hàng chục món ăn khác nhau - như là Ếch xóc bơ tỏi, ếch rang muối, ếch xào măng trúc yên Tử, đùi ếch sốt chua ngọt, ếch nấu cà ri ăn với bánh mì, ếch om chuối đậu, lá lốt, chưa kể đến món cháo ếch Singapore không đâu ở Hà nội có, đã được Đài Truyền Hình Hà nội giới thiệu trong chương trình bếp lửa hồng.

Trò chuyện với anh chủ quán, tớ được biết đây là địa chỉ rất quen thuộc của các cháu bé vì thịt ếch rất giàu đạm, lại không béo nên rất tốt cho việc tăng trưởng của trẻ. Trong tuần này, mình sẽ đưa bọn nhỏ đến ăn.

Cả hội bạn mình ăn uống thoải mái mà tính ra mỗi người chuă đến 100K.

Địa chỉ Quán Ếch Sing: a) 22 Hàng Chiếu

b) Đối diện số 53 Nguyên Hồng (bọn tớ ăn ở chỗ này)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 505 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuaNgocvaQuynhAnh Xem bài viết
    b) Đối diện số 53 Nguyên Hồng (bọn tớ ăn ở chỗ này)
    Úi chà, thế thì chắc tớ đưa bọn trẻ nhà tớ đến cũng ok. Nguyên Hồng thì ngay chỗ tớ làm. Tks mẹ nó nhé.
    • 128 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình tâm hồn ăn uống nên ủng hộ nhiệt liệt tinh thần topic. Chỉ xin bổ sung thêm là các mẹ share cả danh sách nhà hàng cho đối tượng là các gia đình có trẻ nhỏ nữa nhé.

Đề nghị mẹ gaby ngoài việc làm văn miêu tả ra thì nên ghi rõ thêm địa chỉ hoặc tả kỹ địa điểm để những nhà hàng không thuộc địa bàn hoạt động của ai đó thì mọi người cũng đỡ phải nhắc mà mẹ nó cũng đỡ mất công máy mắt.

Tớ xin bổ sung
    1- Nhà hàng Cầu Trục - Phố Cát Linh (cùng đường vào với Languages Link)
    Không gian rộng, không đến nỗi quá ồn ào như quán bia nhưng cũng không được đẹp và lịch sự. Có màn hình lớn xem bóng đá. Có phòng riêng yên tĩnh hơn. Món ăn trung bình khá, giá hợp lý. Mình ưng mấy món như lẩu gà, hoặc vịt om sấu.

2- Nhà hàng Vạn Long - Phố Hàm Long. Đoạn gần đến chỗ cắt Bà Triệu (bên tay trái)

Không gian không rộng lắm, chỉ tương đối lịch sự thôi nhưng có phòng riêng phù hợp cho cơm gia đình. Món ăn cũng giống như các nhà hàng khác nhưng giá hợp lý. Tớ thích ba ba rang muối ở đây

Còn mấy nhà hàng giá cả hợp lý nữa nhưng chẳng nhớ kỹ địa điểm nên post sau
    :Yêu BongBo nhất trần đời :LoveStruc::Smiling::LoveStruc:
    • 1,455 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn moi nguời vào mục này tớ phải note lại để thi thoảng đỡ phải nghiên cứu trước khi đi ăn, nhiùe lúc tìm quá ăn đến khổ.
    42119.birthday
    • 2,202 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống_Bo07 Xem bài viết
    Mình tâm hồn ăn uống nên ủng hộ nhiệt liệt tinh thần topic. Chỉ xin bổ sung thêm là các mẹ share cả danh sách nhà hàng cho đối tượng là các gia đình có trẻ nhỏ nữa nhé.

Đề nghị mẹ gaby ngoài việc làm văn miêu tả ra thì nên ghi rõ thêm địa chỉ hoặc tả kỹ địa điểm để những nhà hàng không thuộc địa bàn hoạt động của ai đó thì mọi người cũng đỡ phải nhắc mà mẹ nó cũng đỡ mất công máy mắt.

Tớ xin bổ sung
    1- Nhà hàng Cầu Trục - Phố Cát Linh (cùng đường vào với Languages Link)
    Không gian rộng, không đến nỗi quá ồn ào như quán bia nhưng cũng không được đẹp và lịch sự. Có màn hình lớn xem bóng đá. Có phòng riêng yên tĩnh hơn. Món ăn trung bình khá, giá hợp lý. Mình ưng mấy món như lẩu gà, hoặc vịt om sấu.

2- Nhà hàng Vạn Long - Phố Hàm Long. Đoạn gần đến chỗ cắt Bà Triệu (bên tay trái)

Không gian không rộng lắm, chỉ tương đối lịch sự thôi nhưng có phòng riêng phù hợp cho cơm gia đình. Món ăn cũng giống như các nhà hàng khác nhưng giá hợp lý. Tớ thích ba ba rang muối ở đây

Còn mấy nhà hàng giá cả hợp lý nữa nhưng chẳng nhớ kỹ địa điểm nên post sau
    Cái nhà hàng Cẩu Trục này em ghét nhân viên chậm chạp lề mề, mà món ba ba cắt tiết tại bàn thì nó làm thôi rồi không nuốt nổi , chỉ vì ham hố giá rẻ nên em thử hic phí tiền rẻ hoá đắt, lại còn làm lâu làm cho em phải gọi dến 3 đĩa ngô chiên ăn đợi ba ba
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 790 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Cái nhà hàng Cẩu Trục này em ghét nhân viên chậm chạp lề mề, mà món ba ba cắt tiết tại bàn thì nó làm thôi rồi không nuốt nổi , chỉ vì ham hố giá rẻ nên em thử hic phí tiền rẻ hoá đắt, lại còn làm lâu làm cho em phải gọi dến 3 đĩa ngô chiên ăn đợi ba ba
    Không nhìn ID, chỉ đọc bài pót, nhìn thấy chữ kỹ thấy quen quen, hoá ra:Laughing:!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy quán ếch các bạn giới thiệu hấp dẫn quá, chắc chắn sẽ đưa cả nhà đi ăn. Cám ơn bạn nhiều nhé. Mình cũng giới thiệu cho bạn một quán mới ngon: Lẩu nướng Vạn Thuận tại 269A Kim Mã. Ở đây có nướng hải sản, thực phẩm nhập khẩu, các loại lẩu, đặc biệt lẩu gà Thái Lan ăn cũng ấn tượng (hơi cay một chút, vừa ăn vừa suýt xoa). Giá cả hợp lý bình quân khoảng 100 - 120k một người.:Thinking:
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Mình thấy có mấy chỗ này cũng phù hợp này, quán Chả cá thăng long trên đường thành. KO phải quán Kinh Kỳ nhá. Ăn ngon, ngồi lịch sự. Khoảng 150k/1ng trở xuống (cả rượu)
    Hồi trước ăn ở Sen Tây hồ giá cả cũng mềm, khoảng 100k/ng. Giờ ko ngon nữa rồi.
    Ăn ở Sen Bùi Thị Xuân ngon, chỗ ngồi đẹp, nhưng khoảng 250k/ng.
    Closed !
    • 448 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Đồ ăn hải sản ở gần ngã 3 Trấn Vũ cắt Nguyễn Biểu (cửa hàng đối mặt ra hồ Trúc Bạch ấy chứ ko phải cửa hàng bên cạnh có mặt tiền nằm trên cả 2 đường đâu nhé). Chỗ ngồi vỉa hè là chủ yếu, nhưng đồ hải sản thì tuyệt ngon. Nhà tớ đi 10 người lớn 2 trẻ con gọi 1,5 kg tôm nướng, 5 cua to, sò huyết nướng, cháo ngao... ăn phè phỡn no mà chỉ hết gần 1,6 triệu. Nói chung thấy rẻ và ngon hơn tự mua tự làm :Smiling:
    4cc69-DSC02833
    • 1,455 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi nguời ơi ai ăn Hải Sản- Hàng thùng chưa(vỉa hè ấy) cho tớ đánh giá với...
    42119.birthday
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 422 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Không biết đã có mẹ nào giới thiệu quán này chưa. Đấy là quán Vạn Chài (tel: 37 72 00 82), chuyên hải sản Quảng Ninh ở Giãng Võ. Nhà hàng này nằm ở ngõ bên cạnh nhà hàng Ối Giời Ơi phố Trần Huy Liệu, khu Giảng Võ. Vợ chồng chủ quán là giới trí thức kinh doanh thêm nên rất hiểu tâm lý khách, cũng biết chiều khách nữa. Món ăn thì ngon và rẻ, vì địa điểm không đầu tư hoành tráng bóng láng nên mình không phải trả tièn cho những thứ đó. Món lẩu tôm chua cay ở đấy là ok nhất, chỉ tính giá vào tôm, nên rất rẻ. Hôm nọ năm bà mỏ khoét văn phòng tôi làm một nồi lẩu tôm chua cay 500g tôm sống (kèm theo rau tươi các loại, miến...), rau susu xào, mực sim nướng sa tế, ngán nướng ớt..rồi vài món nhỏ nhỏ nữa, chỉ hết có 600k thôi. Mọi người cứ thử xem nhé. Đảm bảo hài lòng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,309 Bài viết

• 1,373 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng hay đi ăn ở Vạn Tuế - Láng Hạ ngon và rẻ, ko gian đẹp rộng, thoáng mát. Từ ngày họ chuyển về Thái Thịnh mình ăn ở đó 2 lần. Nhưng ko hiểu sao ăn cực chán, mà đồ thì ko có nhiều. Hay nhà hàng đó thay chủ mới nhỉ :Thinking:

Nhà hàng 99 này cty mình hay ăn lắm . Giá cả cũng hợp lý, mỗi tội chờ lâu thôi vì lúc nào cũng đông khách .
    • 1,053 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng giới thiệu 1 quán: Thảo viên quán ở 102C8 Giảng Võ - chuyên về các loại bò, bò nướng đá (món này hơi ít, mỗi người được có miếng à) nhưng quán cũng có nhiều món khác nữa như cơm cháy... hihi, ăn lâu rồi chả nhớ món gì nhưng thấy giá cả cũng hợp lý.
    7 người lớn ăn hết có 915k mà bao nhiêu món.
    Phục vụ cũng được vì mình mang cả cu con nghịch ngợm đi, cứ ra trèo lên bàn rồi nghịch cái nọ cái kia nhưng các cô chú phục vụ ko hề cau có mắng mỏ, lại còn trêu ông con nữa.
    Để gió cuốn đi...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 505 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chít chít Xem bài viết
    Đồ ăn hải sản ở gần ngã 3 Trấn Vũ cắt Nguyễn Biểu (cửa hàng đối mặt ra hồ Trúc Bạch ấy chứ ko phải cửa hàng bên cạnh có mặt tiền nằm trên cả 2 đường đâu nhé). Chỗ ngồi vỉa hè là chủ yếu, nhưng đồ hải sản thì tuyệt ngon. Nhà tớ đi 10 người lớn 2 trẻ con gọi 1,5 kg tôm nướng, 5 cua to, sò huyết nướng, cháo ngao... ăn phè phỡn no mà chỉ hết gần 1,6 triệu. Nói chung thấy rẻ và ngon hơn tự mua tự làm :Smiling:
    ôi, sao mà rẻ thế? Cty tớ đi ăn ở nhà hàng Vạn Tuế 7 người lớn và 3 thằng nhóc dưới 4 tuổi gọi được 1kgs tôm, 3 con cua, 1 nồi lẩu nấm. Ăn xong tớ có cảm giác như chưa có gì vào bụng mà hết tới 2,3 triệu. Ặc...Chắc là trả tiền chỗ ngồi và nghe nhạc là chính. Hic hic...lần sau tớ đi ăn chỗ bạn chỉ cho rẻ lại ngon. Tớ đi ăn thì chỉ thích ních đầy bụng chứ chẳng thích nghe nhạc nhẽo làm gì. Đi nghe nhạc thì chẳng thà tớ trả tiền đi xem còn hơn. Ăn thì phải tập trung vào ăn ngon là chính, phải không các mẹ???

Tks mẹ chít chít nhé. Để tớ note lại và sẽ tổng hợp thành danh sách quán ngon cho các mẹ dễ tìm, dễ nhớ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 626 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ đã đi ăn quán gà chọi ở đường Phan Kế Bính chưa (song song với đường Đào Tấn). Bọn tớ là fan hâm mộ món sườn rán ở đây, ngon tuyệt cú mèo. Quán này chuyên các món gà như: gà rang muối, gà chọi xào lăn... lẩu gà ở đây cũng ngon lắm, toàn gà ta thôi, ngon hơn gà 99. Giá cả cũng rất hợp lý. Mỗi tội: quán xấu, mùa đông thì OK chứ mùa hè thì nóng lắm, không chịu nổi. Phục vụ thì cũng bình thường, nhanh nhưng không niềm nở mấy.
    Nói chung, nếu về chất lượng đồ ăn và giá cả thì ở đây rất ổn. Hàng này cũng đông khách lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 505 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bạn ơi, miêu tả qua nhà hàng đó cho tớ với (chỗ ngồi, phục vụ...) để tớ biết chi tiết và lập danh sách luôn cho các mẹ tham khảo nhé. Tks bạn nhiều.
    • 7,113 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaby83 Xem bài viết
    Bạn ơi, miêu tả qua nhà hàng đó cho tớ với (chỗ ngồi, phục vụ...) để tớ biết chi tiết và lập danh sách luôn cho các mẹ tham khảo nhé. Tks bạn nhiều.

Nhà hàng Gà 99 địa chỉ là ngõ 35 Kim Mã Thượng bạn ạ.
    Nếu đi trên đường Liễu Giai banj sẽ tháy phố Phan Kế Bính, rẽ vào phố đó thấy có 1 ngã rẽ đầu tiên bên tay trái chính xác là ngõ 35 Kim Mã Thượng, đi khoảng 100m nữa là thấy nhà hàng này
    Chúc bạn có 1 bữa ăn ngon miệng :Applause:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6